1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch với hai bàn tay trắng

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi congadien, 06/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congadien

congadien Thành viên mới

Du lịch với hai bàn tay trắng

chào các bác em thì khoái du lịch lắm nhưng đang học nên ko đi đc đâu xa ,nhân dịp vưa thi đại học xong em rủ 2 thằng bạn tếch đi xuyên việt một chuyến cho biết đây biết đó khổ thế đấy em mới đi lần đầu nên ko có kinh nghiệm về việc ăn chung ở chung thế la lam cho thằng em này lõm mất 1t chẳng biết đổ cho thằng nào.mà 1 thằng thì đc cho có 2t ;1 thằng thì trốn nhà thế đấy, đi đâu là lo đến đấy thành ra bọn em chỉ đi đc đến sg thôi thì hết đạn chán wá.mong có sư huynh nào nhiều kinh nghiệm chỉ bảo thêm cho em ,vì em mong năm sau mình sẽ đi tiếp.năm nay đi chưa đã
  2. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Bạn có thể vừa đi vừa kiếm tiền.
    Ở Thái Lan, khách du lịch nữ có thể đăng ký và có giấy phép hoạt động mại dâm 1 vài tháng để tăng thêm ngân quĩ du lich. Nhưng đấy là ở Thái Lan và phải là nữ, còn bạn lại ở VN mà là đực rựa cứng cựa.
    Tuy vậy vẫn có cách.
    Cách thứ 1. Đi xuyên việt bằng hoả, xách thêm ấm nước chè, khay thuốc lá bán rong.
    Cách thứ 2. Tổ chức đánh giầy ở những địa điểm mình lưu trú trong chuyến đi. Thậm chí ngay cả trên tầu.
    Cách thứ 3. Mang theo cây đàn ghi ta và cái kính dâm. Vừa hát vừa xin tiền.
    Đây là 3 cách mà tôi đã từng áp dụng thời học sinh. Hi vọng bạn lĩnh hội được.
  3. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Nói như bác Sơn là chỉ còn cách đi ăn mày dọc đường may ra mới có xiền để chơi một vụ xuyên Việt. Thế thì những kẻ vô của như tụi em có mà nằm mơ cũng không có cái giấc mộng đi chơi rồi.
    Nếu uống nước lã mà ra tiền đi du lịch thì em xin đầu quân đi tiên phong.
    To congadien: Tui nghĩ cách khả dĩ nhất là vay tiền ngân hàng cho một chuyến du lịch không có tiền và những ngày sau đó là đi kéo cày trả nợ cậu ạ.
  4. salett2

salett2 Thành viên mới

Cha mẹ quỷ thần ơi nghe bác Cao Son nói xong quả thật em đã bắt đầu nhìn thấy đời này còn nhiều cách để kiếm tiền đi chơi quá. Quả nhiên ngoài vòm trời này còn có vòm trời khác. Bái phục bái phục. Cung chúc bác vạn thọ vô cương để mai mốt hậu thế còn có thể lãnh giáo thêm nhiều độc chiêu khác.
  5. zeroo

zeroo Thành viên quen thuộc

Hờ, ngoài ra còn có cách nữa: xin vào Công ty du lịch nào đấy làm Tua gai -đờ, đi vài chuyến cho khoái rồi phắn, cách này vừa được đi du lịch, vừa kiếm được thêm xiền ý chứ, bác nào dẻo mỏ làm nghề này kiếm khối. Nhưng mỗi tội là hơi... nhục (vì bị bọn khách du lịch nó hành hạ)
  6. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Lang bạt, kiếm tiền ăn chơi đấy là 1 phương tiện của tớ.
    Lần đầu đi CÂ tớ săn được vụ trông nhà vừa có tiền, vừa free chỗ ở lại có bếp biếc để nấu ăn.
    Lần này lúc tớ sang Ý, vào hồi đầu tháng 7, lúc đấy cũng đang rộ vụ du lịch, trong túi tớ cũng dắt 1000$ nhưng với chuyến đi dài ngày thì không thấm vào đâu, thế là sau 2 ngày lang thang tớ xin được chân bồi ở 1 quán bar. Cũng chỉ bưng bê và đút cốc chén vào máy rửa thôi, làm từ 6h30 đến 12h hoặc 1h... Mỗi tối kiếm 35 - 55 EUR kể cả tiền Tip của khách. Ban ngày đi lang thang tá hoả, vào thứ 2 ít khách thì tớ nghỉ đi dài hơi. Làm vacation mấy tuần khách lại vãn, tớ tếch đi chơi tiếp.
    Lúc tớ sang cảng Helsingbor ở Thuỵ ĐIển chơi cũng kiếm được vụ ngồi cảng mặc đồng phục trắng toát sáng 5h30 dậy chạy ra cảng kéo cờ phát tờ làm 4 cờ Hà Lan, Ý, Na Uy, Anh còn đâu 2 chú bản địa làm nốt lũ cờ còn lại., làm xong cả bọn đi ăn sáng ở cảng, có đứa về ngủ tiếp có đứa đi học còn tớ a tếch đi chơi hoặc bắt phà sang ĐK đến tối 10h chạy ra rút cờ cho vào ngăn. XOng!
    Ngày ngày đi tắm nắng... tìm được 1 chú hiền lành phất phác vát xê công việc lại cho chú ấy sau 4-5 ngày ở cảng.
    Tớ lại đi tiếp. hì
    Công việc vặt đầy ra í mà
  7. Meodaugau

Meodaugau Thành viên quen thuộc

Ui, đọc bài chị Linh thích thật đấy. Thế là em có hy vọng và nhem nhúm vác balô lang bạt châu Âu vào một ngày nào đấy rồi! Khi nào thực hiện được thì sẽ báo tin để cảm ơn chị nhá!
  8. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Híc híc, đâu phải ai cũng như bác Lich được đâu, bởi vì nếu có xiền sang nước ngoài du ngoạn thì chắc chắn tớ có xiền đi xuyên Việt một phát rồi.
    Bản thân tớ loắt choắt nên tớ chỉ nghĩ được mỗi một việc là kéo cày một thời gian và sau đó tích góp ăn mắm mút ròi và nghểnh mặt đi du lịch thôi. Việt Nam mình làm gì có chuyện vừa đi du lịch lại vừa làm thêm có tiền tiếp nhiên liệu.
    Nhưng mà em cũng phục bác linh thật đấy nhé. Hum nào mà được diện kiến bác thì em xin bác phát chữ kí về làm thần tượng nha.
  9. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

chi linhevil ui ...chi sang chau au rui di lam` ....rùi cái ông boss của chị không hỏi social number cua chi hu? ong nay cung lieu hi but whatever chi là người năng đong quá hi
  10. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Bác xe hai chúng ta ơi, mấy cái việc vặt nó không hỏi Fking No rì hết đâu, bác cứ xì cái visa dài hạn của bác ra, Ở Châu Âu bọn thanh niên toàn đi làm kiếm black money chứ làm gì có vụ kiếm 10 nộp thuế 6 đâu, bây giờ đang vụ nghỉ CÂ vui như hội dân tình đen đỏ vàng trắng nhởn nhơ khắp nơi, chả thấy 1 tí phân biệt chủng tộc nào. Bây giờ đi thấy nơi nào cũng vui cả...
    Ở Việt Nam khó kiếm việc vặt lúc đi chơi lắm, tớ đi loanh quanh ở VN toàn là đi tiền CQ cả nên không có gì góp í. Hì đi du lịch tiền chùa là thích nhất.
    Thích nhì là đi bụi