1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du lịch với hai bàn tay trắng

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi congadien, 06/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jameguide

jameguide Thành viên mới

Cán bạn an tâm,
    Chương trình của chúng tôi, cho tất cả mọi người tham gia, bạn không ngại, bắc, trung, nam gì hết, sau khi chúng tôi đề xuất có ý kiến thì những nơi khách nhau được tài trợ tập trung về điềm xuất phát có kẩ năng chúng tôi phải xuất páht từ Hà Nội ấy. Vì Hà Nội dù sau đi nữa cũng là Thủ Đô mà.
    Còn nữa bạn nào muốn vui chơi miễn phí không, tết trung thu này Thành đoàn tổ chức cho các em trẻ lang thang cơ nhở vui trung thu, các bạn cùng chúng tôi góp sức tổ chức cho các em, thế là có 1 đêm vui vẻ mà không mất tiền rồi, vì kinh phí đã có nguồn tài trợ.
    Jameguide
  2. SuperThin

SuperThin Thành viên tích cực

Hì hì, bác không muốn so sánh cái kiểu khập khễnh như em vừa so sánh thì em cho ra một phép so sánh khác không biết bác có chấp nhận không nhé đó là: So sánh "Dế mèn phiêu lưu ký" của Tô Hoài với "Bản án chế độ thực dân Pháp" của Hồ Chí Minh. Bác đã bao giờ nghĩ rằng cái chuyện về con dế Mèn kia lại là câu chuyện về chính trị chưa ? (à quên, diễn đàn này không cho phép bàn về chính trị). Bác về đọc kỹ lại lịch sử việt nam thế kỷ 20 và lịch sử ********************** rồi đọc kỹ lại chuyện Dế mèn của ông Tô Hoài xem. Phải nói rằng ông Tô Hoài học được Nguyễn Du ở cái chỗ dùng phép ẩn dụ/ so sánh.
    Em thì em hổng thích mấy cái chuyện của người lớn (vừa kẻ trên tí nào. Em chỉ thích đọc truyện kiểu như "Buratinô và 40 tên cướp mà thôi" tóm lại là truyện dành cho trẻ em thì luôn hay và kích thích trí tưởng tượng hơn là truyện của người lớn.
    Lúc nào hứng lên bác và em nhảy vào góc "Những người thích đùa" và chúng ta sẽ gặp nhau ở mục "Đố tục giảng thanh".
  3. hoangtutinhnguyen

hoangtutinhnguyen Thành viên mới

em rất thích ******** nguyện nhất là cho các em bé thiệt thòi vậy mà lại ko biết nơi nào tổ chức nếu có thì cũng rất nhỏ lẻ ko mấy người tham gia
    em xin một chân vào đội tình nguyện của anh nhé địa điểm ở đâu em còn đến chứ
    hay là mình mở thêm 1 topic về những chiến dịch như thế này đi để những ai có cùng ý tưởng thì ok luôn
    am thấy rât cần có những cuộc đổ bộ đi tình nguyện để làm phong phú,lành mạnh các hoạt động của thanh niên ,sinh viên lại tránh được những tệ nạn xấu lây nhiễm vào lớp thanh niên chúng ta

mọi người vì mọi người,

không có việc gì khó chỉ sợ mình ko liều
  4. hoangtutinhnguyen

hoangtutinhnguyen Thành viên mới

hay là rằm này anh em mình ở Hà nội làm một chuyến du lịch tới những địa chỉ nhân đạo đi như là tới làng trẻ SOS hoặc làng trẻ dưới Thanh Xuân ,năng động đi anh em ơi
    bây giờ thì em chưa nghĩ ra thêm dược gì thiết thực nữa cả ,sau đó thì mình làm một chuyến lên Lào Cai hoặc Điện Biên cũng được
    RIÊNG CHO BÁC SUPERTHIN THỨ 2 HẸN BÁC 11H TẠI QUÁN QUALITY CẢM XÚC MỚI Ở 65 QUÁN SỨ ANH EM MÌNH NÓI CHUYỆN NHÉ ,NẾU KHÔNG BẬN THÌ BÁC QUA NHÉ EM ĐỢI KHÔNG QUÁ +- 15 PHÚT ĐÂU
    KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ CHỈ SỢ MÌNH KHÔNG LIỀU
    ĐI CHƠI LÀ SINH RA TIỀN
  5. kem_no1

kem_no1 Thành viên mới

Nghe thấy xuyên Việt bằng xe đạp thích thật . Nhiều lúc ngồi nghĩ cũng muốn đi thử 1 lần nhưng chẳng biết bắt đầu làm sao , mà chẳng đứa bạn nào nó ủng hộ và đi chung ( chẳng nhẽ 1 mình 1 ngựa sao ? )
  6. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Hồi học dại học năm 2 em cũng đã đi một lần bằng xe đạp vào Huế qua Quảng Nam , cũng muốn một lần xuyên Việt Bằng xe đạp nhưng ôi thôi quả xe yêu quý của em đã trao tay cho kẻ khác rồi hic..hic...nhớ nó quá ....
    xe đạp ơi , đã xa rồi còn đâu hic...hic