1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du mục

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi loaneu2, 24/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongtieuha

phuongtieuha Thành viên mới

hà hà, mình sắp sang tuổi 26 rồi, mà chẳng bao giờ ngồi đếm lại 25 năm trước đã sống ntn và làm được những gì.
    25 tuổi thì vẫn trẻ lắm ấy ạ, cứ rong chơi đi.
    What will be, will be - Que sera, sera.
    đừng vội vàng làm gì cả.
    Mỗi ngày còn được sống, được thở, được nghe nhạc Trịnh và được đi lang thang phố xá đã là đáng quý lắm rồi.
    Đời vẫn vậy, xin em đừng khép cửa
    khoảng trời xanh, con gái biết nẻo về

haizzz , muốn uống 1 tách trà nóng quá, và nghe ru em từng ngón xuân nồng.
    ngủ ngon!
    [/quote] Bác này sắp 26 tuổi. Chắc là cũng 84 như mình. Hôm nào lên HN anh em mình gặp nhau làm cốc cf nhỉ.
  2. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Đi về đâu hơi em khi trong lòng không chút nắng? Giấc mơ đời xa vắng...
    Có nhiều khi đi, đi và chỉ biết đi mà chưa bao giờ ngoái đầu nhìn lại. Thu qua đông tới - một năm nữa lại sắp trôi qua. Giật mình o'''' cái tuổi 30: không tiền, không tình, không ... cả một chuỗi không, không và không dài dằng dăc.
    If tomorow come?
  3. loaneu2

loaneu2 Thành viên quen thuộc

Nhiều đêm muốn đi về con phố xa, bỏ đi tất cả những hào hoa để sống cuộc sống tự do, sống cuộc sống của mình!
    Thế nhưng Nhiều khi muốn quay về ngồi yên dưới mái nhà.
    Sống giữa phố xá lung linh không thấy làm bức bối cho lắm, cũng không vật vã đi núi rừng... 25 tuổi tớ thèm tự do hơn bao giờ hết, 25 tuổi với tớ thấy người chồng không phải là chốn bình yên
    Thà một lần đi cách xa nhau ngàn đời cho lệ này ngừng rơi
  4. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

uh, 84 đấy. Con gái Giáp Tý cao số mà :D
    đón tuổi 26 có hoa huệ tây, có nến thơm, có bánh gato mà vẫn thấy thiếu cái gì đó.
    Nhưng mà, năm sau liệu có còn được như vậy không?
    uh, hôm nào tớ về HN, mời cậu đi cafe nhé. Lâu rồi ko đi la cà mấy quán cũ, nhớ quá.
    Hình như có lần đi offline ở quán Về, có nghe ấy hát tuổi đá buồn hay bài gì đó, chẳng nhớ nữa, ..
    Thời gian cứ hối hả đi qua, thấy mỗi ngày dường như ngắn dần lại, tuổi thanh xuân trôi qua vội vã không níu kéo...
  5. nhattuanhidro

nhattuanhidro Thành viên rất tích cực

Lãng du, chiều thứ 7: TRỊNH và CAFE nhé
  6. LastWalkman

Ru em ngồi yên đấy
    Tôi tìm cuộc tình cho...
  7. loaneu2

loaneu2 Thành viên quen thuộc

Còn tớ thì từ bé tới giờ chưa bao giờ nhớ cả. hĩ hĩ. Mấy tháng cách đây mới nhớ ngày dương của mình, đã hạ quyết tâm nhớ mà lại quên. Còn ngày âm như giấy khai sinh cũng sắp tới, hem biết lần này có nhớ?!
    Tớ cũng đã từng quá sốt ruột vì thời gian, nuối tiếc cho hăm mấy năm rong chơi, không làm được gì đáng kể cho đời... Rồi tớ lại làm trong môi trường gấp gáp hơn cả người Nhật "em có thể có xe máy, điện thoại hay laptop đẹp nhưng cái em có là thời gian..." người ta dậy tớ cách vật lộn với từng giây phút để làm tiền.
    Gần nửa năm nay tớ sống chậm. Không công việc, ít khi ra khỏi nhà, hạn chế cuộc gặp.... tài khoản mất đi gần 50%. Dòng đời cứ hối hả trôi mà tớ thì cứ chậm chạp lùi vào bờ vực thẳm...
    Vô sản. Thế mà tớ lại thấy lòng thật bình yên!!! Có nhiều thời gian hơn, nghĩ nhiều hơn về cuộc sống, cảm nhận từng hơi thở chậm chạp,,,
    Ngần ấy năm tớ lại xách dép suốt chiều dài đất nước.
    Thử đọc "Ngợi ca sống chậm - In praise of slow" của Carl xem nhé. Free download ở thuvien-ebook.com
    Gió mãi cuốn đi quay tận cuối trời
    Được loaneu2 sửa chữa / chuyển vào 22:52 ngày 19/12/2009
  8. britany221

britany221 Thành viên mới

Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người !!!
    Có những quãng ngày trượt dài với suy nghĩ, nghĩ và chỉ nghĩ. Để rồi sau đó biết mình cũng ..bình thường như bao người khác. Những lúc đấy, cái chân e nó lại mún đi lung tung :P
    Nhìn cái ảnh là thấy nhớ 2 bà chị, giờ ko biết VA đang ở đâu chị nhỉ. Đi Mộc Châu với e tết dương này đi :P
  9. LastWalkman

Chiều buông gió... và mây về ngang bên lưng đèo
  10. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

giờ cũng ko rõ mình đang sống gấp hay sống chậm, thấy cái gì cũng nhàn nhạt.
    CV ít, thấy uể oải và chán nản, CV nhiều thì mệt và bị cuốn vào như một cơn lốc. Thấy nản vì ko biết mình thực sự cần hay muốn gì- như người sống ko có mục đích.
    Nhiều lúc muốn đánh đổi cả hiện tại và tương lai để quay lại quá khứ, có lẽ mình già thật rồi.. lúc nào cũng hoài niệm... nhớ và quên...
    Dạo này tớ đang chuyển sang đọc tiểu thuyết kinh dị và hình sựm mới đọc xong khu vườn xương của Tess Gerritsen, cũng khá hay.
    Đọc xong quyển kẻ tầm xương sẽ kiếm Ngợi ca sống chậm của cậu để đọc.
    Nhiều lúc nghĩ đến cảnh khi mình về hưu, buổi sáng ngủ dậy pha cafe, ngồi trong vườn uống cafe và đọc sách, chờ một ngày những cơn gió sẽ mang mình đi, mãi mãi ...