1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Du xuân Hà Giang (mùng 3-mùng 6 tết)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi bluemountainno1, 30/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

Đường phố dài một đường phố dài
    Đường phố này một chiều tôi tới..

Chiều Du Già

Một đường quanh co, nắng vàng đột ngột

Kết thúc con đường mùa Xuân, khép lại những yêu thương trên Mã Pì Lèng, những phiêu du với Du Già và gửi lại một lời hẹn sẽ quay trở lại. Trở về sau mỗi chuyến đi là những cảm xúc đầy phức tạp, đợi khi lắng lại rồi mới có thể yên ổn ngồi viết ra những dòng này.

Gửi lời cảm ơn đến các bạn đồng hành của tôi trong suốt chuyến đi, dù có thể chỉ là gặp nhau trong một cung đường, hay có thể là bạn suốt cuộc đời, thì những khoảnh khắc đáng nhớ khi ở bên nhau trong chuyến đi này sẽ là mãi mãi. Và ngày hôm nay tôi biết rằng, tôi đã gửi lại một tình yêu ở vùng đất ấy, cao nguyên đá đầy mê hoặc lòng người …

(mượn ảnh của Xfox vì tớ chả có cái ảnh nào ra hồn)
  2. Tranhoangaac

Tranhoangaac Thành viên mới

Hà Giang là nơi mê hoặc lòng người mỗi lần đi là 1 cảm giác khác nhau, mỗi mùa có vẻ đẹp riêng. Đi-đến-về và nhớ. hẹn gặp lại ở nhìu lần khác nữa mà gần nhất sẽ là 2/9. các bạn đoàn cũ ai đi thì alo nhé
  3. tobias_minsk

tobias_minsk Thành viên quen thuộc

Theo như lịch dự kiến của tớ và Hoàng talo.Bọn tớ sẽ chạy lại Hà Giang để chinh phục những cột mốc mới và tìm hiểu thêm 1 vài cửa khẩu.Bọn tớ sẽ chạy từ Thác Bản Giốc sang.Nhà mình có ai muốn tiếp tục phiêu cùng tớ thì sắp xếp thời gian và tiền bạc từ bây giờ đi nhé.Tớ sẽ lên cung chi tiết và gửi lời mời chân thành nhất đến tất cả mọi người.

Đọc lại mấy bài viết của Lan và Mai mà tớ thấy nhớ nhà mình da diết.Đã rất lâu từ ngày chạy HG sau lần ọp ẹp nhà mình chưa gặp nhau rùi.Có thể mỗi người 1 công việc bận quá nên như vậy.Tớ nghĩ Sơn chốt 1 ngày nào đó thử xem mọi người có ok đi gặp nhau được 1 lần nữa ko.Ngồi ôn lại kỉ niệm HG và chém gió tớ nghĩ tao nhã vậy thôi.Chứ ăn uống nhậu nhoẹt dễ sinh hư lắm..tớ sợ lém..!

Bạn Hoàng talo ở phương trời xa cố gắng công tác lúc nào về rùi đi ọp sau...hahahahah
  4. chungkhiet

chungkhiet Thành viên mới

Đọc bài viết của bạn mà thẹn với lòng quá, Sinh ra ở Bắc Quang- Hà Giang mà vẫn chưa khám phá vẻ hùng vĩ thiên nhiên của quê ngoại mình.
  5. tranghatb

tranghatb Thành viên mới

Thích nhỉ, mình cũng thấy HGiang đẹp quá
  6. taodzai_1102

taodzai_1102 Thành viên mới

nhìn lại những bức ảnh này mình thấy nhớ ng yêu quá . không thể nào quên hết dc những kỉ niệm khó phai trong lòng
  7. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

Gần 3 năm rồi mới vào lại topic này, đọc lại bài viết của các bạn trong đoàn, nhớ lại rất nhiều chuyện cũ.
    Chuyến đi đầu tiên mình liều lĩnh tự lập cung và làm lead.
    Một chuyến đi rất vui và nhiều kỉ niệm rất đáng nhớ.

Có khi nào gặp lại nhau đầy đủ, để cùng nhau nhớ lại hương cafe thơm nồng trong gió, trên đỉnh đèo Mã Pì Lèng của buổi chiều mùa xuân năm cũ...