1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dừng chân thở dốc, nhấp miếng trà ngẫm nghĩ và rồi đi tiếp ...

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi ndungtuan, 28/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào kephahoai,
    Tôi cứ gọi "anh" là "anh phá mà không xây" cho nó dễ gọi nhé!
    Dân Nam bộ có câu nói cửa miệng: "Nói zdậy mà không phải dzậy, thấy dzậy mà không phải dzậy!". Tôi thấy câu đó áp dụng trong trường hợp này khá đúng. Thiết nghĩ, con người ai cũng cần duy trì chút ít cô đơn trong lòng, đặng mà xa cách những kẻ cần xa cách và có không gian-thời gian riêng yên tĩnh cho mình để thư giãn.
    Còn cái chuyện đập phá để nổi đình nổi đám thì chắc có lẽ tôi kém "anh" rồi. Bởi, nếu đập phá hay "phá mà không xây" những người không được bảo vệ như anh em trên mạng TTVN này thì tôi không thích, bởi, sợ người đời chê cười: " Chỉ có gan đập phá người lành". Còn nếu đập phá những nơi được bảo vệ cẩn mật thì tôi hèn lắm, tôi không dám, bởi, tôi sợ cô đơn ngồi nhà đá lắm.
    Đại trượng phu, nói ít hiểu nhiều. "Anh" gọi đích danh tôi mà khuyên bảo nên tôi BUỘC PHẢI đối thoại cùng "anh" cũng như với giả thiết về số tuổi, tôi buộc phải gọi bằng "anh", và tôi nghĩ, có lẽ, trong tương lai, tôi không đủ tuổi để đối thoại cùng "anh", mong "anh" độc thoại, "anh" nhé!
    Một lần nữa, cám ơn anh đã nhanh nhạy quan tâm và chân sờ tình với tôi.

"TỪ BI" OR NOT "TỪ BI" ?

Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 13:42 ngày 06/10/2003
  2. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Dừng chân thở dốc, nhấp miếng trà ngẫm nghĩ và rồi đi tiếp ... ... nhưng khi đọc những bài viết dừng chân của các bác sao ht thấy khó lòng mà vui vẻ đi tiếp ... chỉ là quán trọ thôi muh , các bác có thể trò chuyện vui vẻ hơn để cái quán trọ này ngày một đông khách hơn được không....
  3. Helios

Helios Thành viên quen thuộc

Thè?m 'ược ngù?, thè?m cò nhưfng giĂy phùt thực sự khĂng lo 'Ắn bà?i tẶp sf́p phà?i nẶp và? ngĂ?i ơ? 'Ắy â?" nơi cò thĂ? thu gòn hì?nh à?nh Hangang với nhưfng cĂy cĂ?u vf́t ngang, nhưfng dàfy apartment và? xa xa là? dàfy nùi ...theo càc Ăng thầy '
    I''m not crazy . I''m just not you
  4. tinhcoconkhong

tinhcoconkhong Thành viên mới Đang bị khóa

Tặng anh đấy
    Buồn cho mấy đứa sống về hư không ,
    Lòng mong ngóng ,
    Dáng lò dò , dập dìu nhịp gõ ,
    Chữ nghĩa , tâm nhân,
    Tình chia mấy lối .
    Anh là sóng , anh là mây .
    Anh là bến bờ xa vắng
    Em mỏi gối , anh chùn chân ,
    Anh chán !
    Chán với những tấm hờ chẳng bao giờ đủ nghĩa,
    Em buồn
    Cho những lan man ,
    Thả mình vào yên ắng mong manh .
    Có đứa theo anh ,
    Nhiều kẻ theo em
    Để mong vin chút hờ thương nhớ ,
    Những cô đơn khôn cùng
    Cho người xa xứ
    Em hỏi ?
    Trên hư vô ,bao kẻ dại khờ
    Không dám biết
    Mình đang là ai nữa .
    Về đi anh !
    Về đi !
    Cho tấm lòng trinh nguyên nỗi nhớ ,
    Cho hờ hững không chút hoen nhơ .
    Thiên hạ là ngoài kia đón đợi ,
    Cuộc sống đứng ngoài kia vẫy gọi ,
    ........Đến bao giờ .......?
    Sao anh cứ bỏ em đi như thế , tội tình chi đâu anh ,chỉ một chút buồn nổi loạn trong lòng .
  5. luuthuy

luuthuy Thành viên rất tích cực

Cái quán trọ này, đôi khi vào đọc cũng cảm tuởng như mình già quá rồi.
    Mỗi nguời có một nỗi niềm khó có thể chia sẻ, việc vào đây cũng chỉ là một cách để cho nó bớt gánh nặng trong tinh thần. Cũng hy vọng lúc nào đó sẽ tìm đuợc một ngời tri kỉ mà tâm sự. Thế thôi.
    [red]Tức nước vỡ bờ[/red][/size=6]
  6. BienDep

BienDep Thành viên quen thuộc

Trước đó thì không, giờ thì có hôm lâu lâu lâu gì rồi tớ ko vào nữa vì thấy giè qué ! Đồng ý là có trăn trở, suy tư, ngẫm nghĩ đời, nhưng các bạn đã tạo cho quán trọ này ko khí u tịch và buồn thảm từ bao giờ thế ?
    Tớ trước đây post bài là vì thấy quán vui vẻ tiếu lâm, có những người rất giỏi mà lại hóm hỉnh, cũng có những kẻ lãng mạn và văn phong trong sáng dễ thương. Có thể kể tên những người gây ấn tượng với tớ như sau : Cellist, Milou, Oshin, Rain, Peter, Julia, ... và Chitto mặc dù tớ đấu khẩu vài lần với hắn. Hóm hỉnh, là điều tớ thấy cần thiết để giải tỏa những suy nghĩ ko bao giờ dứt của các bạn. Cũng khó nói vì cái này cũng tùy vào tính cách và khả năng của mỗi người !
  7. luuthuy

Cũng chẳng biết nữa, biendep à. Nhiều ngừơi bỏ đi rồi, còn những người mới như tớ thì có vẻ ko được hóm hỉnh cho lắm.
    Đôi khi cũng muôn pha trò một chút để cho vui lên, nhưng có vẻ như phong cách của mình ko phải như vậy, viết lên rốt cuộc cảm thấy nó lạc lõng thế nào, nghĩ thế lại del đi toàn bộ.
    Cũng ít khi luuthuy ngồi tâm sự với mọi người cả. Đây chỉ là một vài suy nghĩ về cuộc sống và khó khăn thôi, đôi khi chỉ viết theo cảm xúc nên văn phong lộn xôn lắm.
  8. BienDep

BienDep Thành viên quen thuộc

giời ơi tớ vừa có chút can đảm vào cái "chân dung tự thoại" là lập tức phóng ra ngay vì trót dại vào ngay cái trang loàng ngoàng than chán đời điên cuồng, bảo thế thì làm sao mà có ai cười cho nổi mà pha trò chứ !
    Định post vào đấy nhưng thấy ko cần thiết, vì tớ ko ưa những kẻ chán đời lắm, để cho họ yên tĩnh mà ngồi than vãn với nhau. Tớ vào trả lời Luuthuy 1 câu : chả trách được vì sao người ta bỏ đi gần hết !
  9. luuthuy

Tớ hết than chán đời rồi. Than thở thì cũng vừa phải thôi chứ, còn vợ con đang đói meo thì than với thở gì nữa.
    Nhưng mà cậu viết thế này, dễ người ta hiểu lầm tớ là nguyên nhân lắm. Thế thì còn gì là tớ nữa.
    Thân
  10. tinhcoconkhong

tinhcoconkhong Thành viên mới Đang bị khóa

Em ngồi thiền ba ngày nay trong quán trọ và thấy anh cũng là một nguyên nhân chính để mọi người phát ngớn , này nhé :Post nhiều cái không ăn nhập gì này , mượn văn người khác mà không chú thích này . Thiếu chính kiến này ...... và này ...em không thèm nói với anh nữa đâu , nhiều người trong này học sâu quá họ phát ngán với đống lý thuyết sống sách vở của anh rùi đấy , đừng giận em nói thẳng nhé , tội em lắm !
    Vô Tình Nữ : Đâu có thời gian cho chúng ta buồn !