1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đừng đòi hỏi khi yêu

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 29/02/2016.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Sự khoan dung, chấp nhận vun vén cho tình yêu đâm chồi nảy lộc còn những đòi hỏi, xét nét sẽ giết chết tình yêu.
    Qua các chia sẻ của bạn, tôi thấy bạn là 1 cô gái ích kỷ. Bạn nhắc rằng mình Video giới thiệu công ty còn yêu bạn trai nhiều nhưng sở hữu lẽ bạn chỉ yêu chính bản thân mình thôi. Rõ ràng người yêu bạn ko quá tệ, anh đó được gia đình, bạn bè bạn đánh giá cao, anh đấy biết tiết kiệm để lo lắng cho tương lai của cả hai, anh đó cũng đã luôn ở bên mỗi khi bạn phải. Đàn ông phải chăng như vậy không hề dễ tìm. Bạn còn muốn gì hơn nữa ở một “nửa kia”?

Bạn đòi hỏi anh đó bắt buộc thực hiện nhiều điều. Vậy có bao giờ bạn tự hỏi mình đã khiến được gì cho người yêu? sở hữu bao giờ bạn ý thức được rằng sự so sánh của bạn làm anh đấy tổn thương?

Tôi nghĩ giả dụ đã yêu thương nhau, đừng bao giờ đòi hỏi. Chỉ những ai muốn lợi dụng người yêu mới hay đòi hỏi. Chỉ những ai coi tình yêu là 1 món hàng mới đo đếm, so sánh và nghi kỵ tình cảm của đối phương.

Tình yêu với muôn Video tặng người yêu trùng sắc thái và biểu hiện. Bạn ko thể “đong” tình yêu qua việc anh đấy tặng bạn một cuốn sách nhỏ xinh hay 1 loại xe xịn. Điều quan trọng nằm ở tình cảm đặt vào đó. Tôi, kẻ mơ mộng và tin tới cùng vào những tình yêu có thật, luôn tin rằng một anh chàng móc hết tiền túi ra mua tặng bạn gái một cuốn sách còn đáng yêu hơn nhiều gã tỷ phú dùng một phần tiền nhỏ trong tài khoản để tậu xe cho người tình chẳng phải duy nhất của anh ta.

Muốn sống vui vẻ, anh Nhận làm video yên hơn, hãy thôi đòi hỏi và biết lắng nghe, thấu hiểu người mình yêu. Chỉ khi bạn bằng lòng sở hữu hiện tại, bạn yêu những điều nhỏ nhặt hai bạn có với nhau thì mới chọn được ý nghĩa đích thực của tình yêu. Bằng ko, nếu cứ ghen tị có hạnh phúc của người khác mà ko nhận ra hạnh phúc của chính mình, hạnh phúc sẽ bỏ bạn mà đi.
  2. hanhan86

hanhan86 Thành viên tích cực

hp đúng là như vậy đó ak
  3. cnmoi

cnmoi Thành viên mới

những điều đơn giản nhất lại là những điều hạnh phúc nhất.