1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

dùng hàng hiệu ? hàng hiệu nhái nhưng người tiêu dùng biết rõ ? Hàng hiệu nhái nhưng quảng cáo là hà

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 30/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pour_homme

pour_homme Thành viên mới

Hì hì, không phải ai cũng muốn thì cũng đều có thể được xếp vào hàng Haute Couture đâu bạn ạh
    Dưới đây là 10 hãng được chính thức được gọi là Haute Couture (lấy từ wiki)
    As of spring 2006, there are ten official haute couture houses:
    1. Adeline André
    2. Chanel
    3. Christian Dior
    4. Jean-Paul Gaultier
    5. Givenchy
    6. Christian Lacroix
    7. Scherrer
    8. Dominique Sirop
    9. Frank Sorbier
    10. Emanuel Ungaro
    Chứ còn mấy ông thời trang VN thì, thích lấy tên gì chả xong, Pro, Haute Couture....
  2. camping

camping Thành viên mới

OK danh sách của bạn, ý tớ muốn mà 1 số thương hiệu VN biết mà hàng năm tranh hùng với nhau để được công nhận haute couture chứ không phải danh sách cố định các năm, các hãng này chính sách sản phẩm đều không có chuyện bán hàng lỗi, và giá thì cao ngất ngưởng. Tớ hồi nọ nghiến răng 500 đô mua 1 cai váy ren dài có 80 cm thôi nhá, hạ giá rồi đấy nhưng chả mong nó hạ hơn, giá ban đầu là 870 e cơ ,giá đấy tớ tin là nó đủ để bán 1 vứt 5 chú nó chả bán mấy cái hàng lỗi cho VN để thu vốn đâu. Hạ giá nó còn chả hạ quá thấp nữa là.
    Tớ không hiểu là vì nhiều bạn cứ vỗ ngực ta đây mặc đồ hiệu mà tớ chả hiểu hiệu gì, hay hiệu Tex trong đại siêu thị Carrefour bên chỗ tớ cũng là hiệu đấy chư, có tên tuổi độc quyền (em tớ nó sang đây về nó bảo gâày trên Phan Bội Châu toàn hàng giống trong siêu thị bên nay) mà hang siêu thị thì các bác ở tây biết rồi đấy nó là hàng có chất lượng nhưng mà nói khó quá, nó như dệt kim đông xuân ở VN ấy, cũng tốt, rẻ nhưng chả ai dám mặc để vỗ ngực khoe hàng hiệu cả.
    Hôm nọ xem cựu hoa hậu Diệu Hoa mặc cái áo có 2 chứ D&G to tướng đi chấm thi hoa hậu thấy đúng là khó nói, Hoa hậu có nghĩa là đại diện phái đẹp VN, lấy ông Ân nghĩa là có tí NN mà lên làm ban giám khảo chọn cái áo kinh quá, hay cứ phải có D&G to tướng trước ngực dân VN mới sợ mới cho là hàng hiệu và có tiền. Hoa hậu còn thế chả trách mấy bạn trẻ thich đồ có tí hiệu là phải.
    Tớ ở tây bao năm, chồng ủng hộ ăn mặc diện, thế mà tớ toàn may đồ của Trung Nam trên này nếu có ai sang mang hộ, bởi vì tớ thấy áo nó phải hợp người, chứ mà vì cái tên hiệu thì buốn lắm. Tớ là chúa thay đổi kiểu dáng may có Nam may chiều khách nên OK thế nên tớ cũng lạ ở VN cạnh nhiều nhà may may đẹp mà cứ đi mua đồ rởm, đồ lỗi về là sao không biết.
    Được camping sửa chữa / chuyển vào 17:51 ngày 30/11/2006
  3. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

Hello ,
    Ý kiến của mỗi người đều có cái đúng của riêng mình . Vì bản thân mỗi người có cách ăn mặc và khái niệm "làm đẹp" khác nhau !
    Gần 2 năm trước khi còn đi học và bắt đầu đi làm kiếm tiền tôi chưa khi nào biết "hàng hiệu" là cái gì . Thỉnh thoảng người ta tặng hay gửi cho áo quần hay cosmetic thấy mác ESpirit , Ck , Dior gì gì cũng không quan tâm ... tôi cũng không thấy nó có gì lạ hết . Và có khi kiểu đó không thấy thích luôn nên xếp ngay vào tủ hoặc đem cho . Sau này tự nhiên trào lưu này vào VN nhanh quá . Lúc thấy lũ bạn khoe nhau tôi mới biết cái gọi là "hàng hiệu"....
    Trước khi dùng hàng hiệu tôi cũng không hề thấy mình "xấu" đi chút nào . Vẫn thấy mình hợp mốt và tự tin lắm !
    Nói về hàng hiệu "nhái" . Hễ có món gì nhiều người dùng thì phải có nhiều người đầu tư mua bán . Cũng như khoảng 20 năm trước ai cũng thích đeo vàng thật nhiều ( từ đó sinh ra những chỗ làm vàng giả ) . Bây giờ cũng vậy , hàng hiệu thật - SX tại nước ngoài bán bằng giá USD hay EUR . Xin thưa rằng giá USD quá cao so vật giá tiền VND ( một trong những đồng tiền giá còn thấp trên thế giới ) và đắt với mức sống của chúng ta , ngay cả người ở nước ngoài chưa chắc ai cũng theo nổi . Nhưng quá nhiều người thích hàng hiệu thì phải làm sao ?? Từ đó sinh ra "hàng nhái chất lượng cao" . Tâm lý người tiêu dùng lại ham rẻ ( vì túi tiền đôi khi không to ) , từ đó sinh ra hàng nhái chất lượng kém .
    Nhiều người cho rằng dùng hàng hiệu là "khẳng định đẳng cấp" của mình . Nhưng nó có giá trị gì nếu cái "đẳng cấp" đó chỉ là mác giả ! Cũng như đội tóc giả , đeo vàng giả ... nếu như chúng ta biết mà vẫn cố tình hay không muốn tin rằng mình đang dùng hàng giả . Và như vậy càng góp phần làm hàng giả ( và người bán hàng giả ) tràn lan khắp nơi ...
    Kinh nghiệm mua hàng hiệu của người VN vẫn còn hạn chế , cho nên hãy mua ở những nơi thật sự uy tín ( dù giá cao một chút ) nhưng "tiền nào của đó" ( câu này nghe chán nhưng cứ phải nghĩ tới nó ) Nhưng chắc chắn sau khi VN gia nhập APEC - WTO thì nhiều mặt hàng được giảm thuế , nhiều cty đến VN , chúng ta sẽ mua được hàng thật với giá rẻ hơn hiện tại . Và luật VN sắp tới sẽ cải tiến để bảo vệ và bênh vực người mua , xử phạt thật nặng với những tay lừa đảo bán hàng gian hàng giả . ( Bắn bỏ ngay cho rùi ...!! )
    Mặc dù hàng hiệu tôi cũng thích lắm ( nhất là cosmetic đó ) . Nhưng tôi thì vẫn thích mặc cái gì hợp với mình , mặc thấy đẹp là thích ah . Như cách đây 2 năm trước "gà" không biết Ck , Dior , Louis Vuitton là cái gì .... vẫn thấy mình ... đẹp có sao đâu !
    Chúc mọi người forcus vui vẻ nghe ...
  4. 9tails

9tails Thành viên mới

Thấy nhiều người ngộ lắm hén
    Nói là " tuy tui có đủ tiền để mua đồ hiệu - tui dân chơi muh nên đủ sức lun ^^ nhưng muh mua xong mak 1lần rùi thui . Uổng wé . Thui thì ta muớn d0ồ hiệu có mấy trăm k 1 lần thui , kinh tế hơn mua đứt bộ đồ ấy mà nếu thuê đồ hiệu ta còn tha hồ thay mode nữa "
    Híc nghe giống như đi thuê fim vậy ah
    Thuê xe nữa @ hay Dylan ...có tiền mua xe - đó là họ nói vậy
    Nhưng mà mua thì sao bằng thuê , thuê thì vừa kinh tế lại mỗi ngày 1 xe oai ơi là oai ^^
    Tự nhiên thấy ngồ ngộ , vì d0ồ hiệu sinh ra để fục vụ cho dân chơi . Bạn dám bỏ ra = ấy tiền thì mới gọi là dân chơi chứ nhỉ
    Chứ còn luận điệu rằng tui có tiền mua nhưng thuê đồ hiệu kinh tế hơn là mua hẳn chúng . Vậy suy ra bạn ko chịu chơi rùi
    Nhưng lại vẫn muốn ng ta xem mình là dân chơi ( tiết kiệm ^^) nên thuê đồ là ổn nhất
    Mà xin thưa dịch vụ cho thuê đồ hiệu xe xịn cực kỳ rầm rộ dân SG cực chuộng lun .
    Nhưng thiệt lòng mà nói tui thấy kỳ kỳ sao ah. Hok bik kỳ chỗ nào nhưng muh hok thik
    Tiện thể ai rành d0ồ casual cho hỏi giưã Abercrombie và Old navy và Aerospotale
    Hàng nào dc dc hơn vậy ?
  5. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Tớ có 1 thắc mắc thế này. Hàng FCUK ở Châu Âu rất đắt nhé, đắt hơn H&M ở Châu Âu bao nhiêu. Tớ toàn đứng...nhìn thôi. Thế mà bên Mỹ lại rẻ hơn H&M. Nhớ có lần bạn tớ bên Washington bảo mới tha về 1 cái jean của FCUK, tớ cứ suýt xoa mãi , làm nó ngạc nhiên hết cỡ.... Thế hoá ra, tuỳ khu vực địa lý mà hàng này hơn/kém giá hàng kia? Hay tại thị trường Mỹ, Canada rộng nên cái gì cũng rẻ hơn.
    Ngoài ra, tớ thấy nhìn chung đồ Châu Âu ko đa dạng như đồ của Mỹ nhưng về chất lượng, độ bền thì có khi hơn. Có phải requirements mà hàng hoá phải pass để vào được EU market cao hơn ko?
  6. hac_hong_huong

hac_hong_huong Thành viên quen thuộc

Với quần áo tớ không cần đồ hiệu tớ chỉ cần đồ đẹp và hợp thôi.Với mỹ phẩm cũng vậy nhưng có yêu cầu cao hơn vì cái này nó ảnh hưởng đến da tớ.Riêng với nước hoa tớ thích dùng đồ của những hãng có tên tuổi đàng hoàng,nhưng không cần là đến mức quá,chỉ cần họ có 1 thương hiệu để đảm bảo cho sản phẩm của họ là được.Còn chứ đồ hiệu ,siêu hiệu nhưng thêm chữ nhái tớ cũng chẳng dùng.
    Mỗi người có 1 quan điểm,riêng tớ tớ ghét chung chạ quần áo,người khác mượn tớ còn thấy ghét chứ không phải là đi thuê đồ hiệu để mặc.
    Dùng đồ mà mình thích thì không sai,nhưng hãy biết cân nhắc ý thích của mình 1 cách hợp lý.
  7. link_2me

link_2me Thành viên mới

Nhái là nhái , thật là thật kiểu lập lờ đánh lận con đen là không bền , đấy là kiểu kinh doanh chộp giật. ví dụ như Mobile thì Hàng Made in china là Trung Quốc , chứ không thể nói là hàng Phần Lan lắp ráp tại Trung Quốc được. Còn hàng MP4 nhái thì bảo là nhái .
    khách hàng hiện nay rất am hiểu và tinh tế trong mọi sản phẩm , tuy nhiên một số khách hàng biết hàng kém chất lượng ,ham rẻ thì có thể là những con Gà của những kẻ đi săn
    Làm ăn kinh doanh tất nhiên là có chút gì đó riêng mình ( bí quyết ) nhưng đừng vi phạm đạo đức của một nhà kinh doanh , nếu không , khó tồn tại , khó phát triển .
    Kinh doanh hãy lấy chữ "ĐỨC" ,"TÍN", "NGHĨA", đó là cách mà các business man trẻ Việt Nam nên phát huy , khi chúng ta là chủ nhân tương lai .
  8. link_2me

link_2me Thành viên mới

Ủng hộ ý kiến bạn hiền này .
    Hàng hiệu chỉ dùng cho một bộ phận nhỏ dân cư có thu nhập cao , hoặc cho các cậu ấm cô chiêu bố mẹ tiền nhiều tiêu không xuể .
    Cũng cái Cà vạt được made in Van Phuc ở Hà Đông , đến khi nó được bày bán tại SHOP tại một cửa hàng trên đại lộ khá sầm uất của Sing thì nó lên tới 7t5, thực chất ở VN chỉ có 80 ngàn VNĐ .
    Hoặc một chiếc giày thể thao được sản xuất tại Việt Nam với giá 200.000VNĐ , khi xuất sang hàn quốc , đóng nhãn mác vào và nhập ngược lại tại việt nam với giá 800.000VNĐ -> 2.000.000 VNĐ .Giới trẻ ngày nay gọi đó là HÀNG HIỆU
  9. tomothichet

tomothichet Thành viên mới

Anh Thuyền và mọi người ơi
    Vậy cho tớ hỏi, quần áo giày dép bán ở các cửa hàng "Made in VN" là hàng hiệu nhái ah?
    Sao báo chí cứ viết là hàng lỗi từ nhà máy tuồn ra? Nhưng mấy hàng hiệu gì mà giặt 4-5 lần là mất hết dáng áo?
    Em nghĩ 100% là hàng hiệu nhái.
    Cao nhân nào biết chỉ giùm em cái
    Xin cảm ơn
  10. 776041176

776041176 Thành viên mới

hiccc thật tình anh huyen nói hay lam nhưng có nghi 1 cái áo em rất rất thich hàng mua ở vn >< vậy mà hicccc mặc vào duoc vài lan bi hư hicc đau lòng xót da ><
    thich hàng vietnam xuat khau ko vì đó là hàng hiệu hem vì bon chen dua dòi thich là thich cái dạng áo tee mac vào nhìn hay hay đơn giản mà có net riêng còn hàng hàn quốc kieu co nhin hay lúc dau nhưng hem bao giờ thấy nó dep và có net ji đó hay hay ^^
    nhưng sự thật hàng của mình kém quá còn kieu dáng hem có cái ji goi là dac sắc hay là hay ho cho lam ><
    còn ji goi là nguoi viet dùng hàng viet :( hy vong 1 ngày nào đó hàng viet se tot hon ^^