1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Đừng lo, em sẽ tốt mà..."

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 14/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Có thể em ko bằng các cô gái khác, có thể em chưa đủ tốt như anh mong, nhưng một khi anh đã để tuột mất em rồi, em nhất định ko để anh tìm thấy 1 lần nào nữa.

Em nhớ, ngày xưa mình đã từng giao ước: trường hợp mai này không còn yêu, hãy nói ra, đừng quanh co, đừng lừa dối. Và lòng em nơm nớp lo âu khi các cuộc gọi từ anh ít dần, những ngọt ngào vơi cạn. các câu chuyện bớt phần sôi nổi. những lời hỏi han sáo rỗng lạnh lùng. Em biết, em biết cả ấy.

không với gì dễ dàng hơn việc Dịch vụ làm video nhận ra một người đã hết yêu mình. Nhưng em không thể hỏi “có nên anh đã hết yêu em rồi?”, em cũng không thể kể “ mình chia tay đi anh”. Em ko thể nhắc các điều mà trái tim em ko muốn. Chấp nhận điều đấy khó lắm anh biết không? không có gì đau đớn hơn việc mình đã từng là đa số sở hữu 1 người, nay bỗng thành chẳng là gì cả.

Cuối cộng thì điều em lo sợ nhất cũng đã tới. khi anh run run nắm lấy bàn tay em. khi anh thốt ra từng lời nặng nhọc. Lời tỏ tình anh trao nhẹ nhàng. Sao lời chia tay lại nặng nề như treo đá. có lẽ bởi vì anh biết em yếu đuối. sở hữu lẽ bởi vì anh biết em hay khóc. Mà làm em khóc lần này chắc anh ko thể ôm vào lòng mà vỗ về như trước đây mỗi lần em giận dỗi.

Cuối cộng thì anh đã kể ra rồi: “Mình chia tay thôi”. nhắc em không đau là lừa dối. Nhưng anh ạ, em không sao. mang thể em chưa đủ thấp để anh hài lòng. Chưa đủ quyến rũ nồng nàn để níu anh ở lại. có thể em chưa phải là nơi chốn bình yên xuất sắc để anh quyết neo giữ cuộc đời. Nhưng em là em, duy nhất. Anh trân trọng em cũng được, ko trân trọng cũng ko sao. Nhưng một khi anh đã để tuột mất em rồi. Em nhất định cũng ko để anh tìm thấy nữa.

Ừ, mình chia tay. làm cho sao anh bắt buộc Làm clip tặng sinh nhật ngạc nhiên tới thế lúc em bình thản nhận nơi anh lời giã biệt. Em ko muốn cuộc tiễn đưa mối tình đầu của mình phát triển thành bi thảm. Em đang nỗ lực vươn lên là mạnh mẽ. Anh có thể dời bước đi mà đừng đề cập mãi lời xin lỗi được không? Chúng mình tới có nhau ko vì lý do gì, thì bắt buộc gì biết nguyên nhân vì sao anh ra đi khỏi cuộc tình mình đã cộng nhau xây đắp.

Anh đã từng nói: “Anh mãi mãi yêu em”, “ anh muốn được cộng em đi suốt quãng đường còn lại”. Em tin, khi anh nói các câu đề cập ấy, vào thời điểm đó, là suy nghĩ và ước muốn thật lòng của anh. Chỉ mang điều, từ “mãi mãi” trong tình yêu sở hữu khi là 10 năm, 5 năm hay chỉ vài tháng. “Mãi mãi” nghĩa là chính chúng ta cũng ko biết được nó sẽ kết thúc lúc nào.

Anh hỏi: “Em không trách anh sao?” Trách anh để làm gì bây giờ. Trách, anh cũng ko thể yêu em như đã từng. Trách cũng không thể giữ anh ở lại. hầu hết lời hờn giận ngày nay kể ra chỉ khiến cho em càng đau thêm. Em yếu đuối nhưng em không khờ dại, không cố níu giữ những vật dụng đã ko còn thuộc về em. sở hữu lẽ đã tới lúc em phải trả lại anh đôi cánh tự do.

Cảm ơn anh đã cộng em đi chung Nhận làm clip một đoạn đường, để tuổi thanh xuân của em được góp nhặt thêm các kỷ niệm. Cảm ơn vòng tay anh đã từng ủ ấm em những tối mùa đông giá lạnh. Cảm ơn các câu hát của anh đã dìu em qua những đêm dài cô đơn. Cảm ơn anh đã từng coi em là niềm vui, là lẽ sống của mình. phải với duyên lắm, nên giữa triệu triệu người, ta mới mang thể gặp nhau để cùng nhau đi chung 1 đoạn đường ngắn ngủi.

Quên đi một người đã in sâu tới từng khá thở, thật khó. Nhưng em biết, em cũng như anh, rồi cứng cáp sẽ lại chọn thấy một người bạn đường khác, cùng nắm tay nhau đi qua những tháng năm đầy cỏ hoa và gai góc. cùng cười cùng khóc có những dâu bể cuộc đời. cùng nhau chia sớt những buồn vui, san sẻ các gánh nặng cuộc đời đem đến.

Em sẽ không cố quên, bởi em biết càng cố quên đi sẽ càng thêm nhớ. Chỉ phải anh biết: Em, nhờ mất mát này mà sẽ trưởng thành hơn, nhờ tổn thương này mà sẽ mạnh mẽ hơn. mang thể em sẽ chưa quen được cảm giác vắng anh mỗi chiều trang bị 7. với thể mỗi sáng mai thức dậy, mỗi tối trước lúc đôi mi mình khép lại, người thứ nhất em nhớ vẫn là anh. với thể trái tim em sẽ còn rất lâu mới lại có thể run lên vì một người nào ấy. Nhưng đừng lo anh nhé, em rồi sẽ ổn thôi.