1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐỪNG TỪ BỎ KHI BẠN NẤU ĂN KHÔNG NGON

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi aithien12, 10/09/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aithien12

aithien12 Thành viên mới

Chào các chị, em là một con người đam mê ăn uống vô bờ vô bến, nên tự mình vào bếp nấu ăn hơn là ăn ngoài hàng. Cũng có nhiều lý do để em không chọn ăn hàng ngoài, nhưng lý do chính yếu phải kể đến là đồ ngoài đôi khi không đảm bảo được chất lượng vệ sinh như mình làm tại nhà và việc lây nhiễm vi khuẩn HP cũng có nguy cơ cao hơn. Em đã cố gắng tim trên mạng và tham khảo một số website hay sách dạy nấu ăn, nhưng mà đều thất bại tràn trề nhất là đồ chiên nướng. Chắc là vì không thị phạm được bằng mắt thật về độ chin hoặc độ xốp của món. Vấn đề là sau khi làm như theo trên web thì hầu hết các món làm ra tất cả đều không giống thành phẩm, chỉ bằng 5 phần như trong ảnh thôi. Trong lúc em như tuyệt vọng và bất lật hơn bao giờ hết, và có cảm giác sẽ dừng công cuộc nấu ăn này lại thì em được mách nhỏ thử dùng công thức trên App này xem sao (Lời tư vấn của một người chị chơi thân với em). May thay các công thức ở đây được miêu tả chi tiết và cùng sự giúp đỡ của những người bạn tham gia trên App, nên mấy lần sau này em không còn thất bại nhiều như mấy đợt trước nữa. Hôm nay em chỉ muốn luyên thuyên với các mẹ về việc như vớ phải vàng của em thôi, em tiếp tục lần mò tiếp App đây ạ. Chúc các mẹ một ngày tốt lành :-v.