1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Được ăn cả - ngã về không? Hay là... chuyển mục tiêu?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi subin8x, 17/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Mình đang theo đuổi 1 cáo bên topic này: http://ttvnol.com/tvty/p-20591630#post20591630 nhưng hiện giờ thì vẫn chưa đâu vào đâu cả. Trước hôm valentine, với thái độ bơ bơ của cáo này thì mình cho nghỉ luôn. Định tặng cái đồng hồ đeo tay nhưng thôi, lại cất đi. Không có kế hoạch gì cho hôm ấy nữa. Chiều tối đi làm về là tụ tập lẩu với mấy thằng bạn độc thân, xong cafe cafao đến 10h thì về ngủ. Trong ngày cũng 3-4 lần nhắn tin cho cáo nhưng chỉ hỏi han linh tinh thôi. Không đá đấm gì tới chuyện tc nữa. Từ hôm ấy đến hôm nay thì cũng gặp nhau 2 lần, vẫn bình thường. Mình có hỏi cáo về chuyện tc thì cáo cũng bảo em không có tình cảm với anh, em chưa nghĩ đến chuyện chồng con vì 25 mới lấy chồng...v.v... Nhưng hẹn cafe thì vẫn ok. Thực sự chả biết thế nào nữa. Cố nữa hay thôi? Mình lăn tăn lắm. Mấy hôm nay cũng lưa thưa nhắn tin gọi điện rồi. Càng lăn tăn hơn khi xuất hiện thêm một người nữa. Cáo 2. Tạm gọi cáo kia là cáo T, còn cáo mới thì tớ gọi là cáo H cho dễ theo dõi.
    H là bạn của chị họ mình. 3 hôm trước chị họ mình cưới nên mời các bạn cấp 3 đến chia vui. Chắc ngày xưa bà ấy cũng hay kể về mình nên khi gặp, giới thiệu tên thì trong hội các bạn nữ ở đó đều rất thân thiện, cứ gọi sang ngồi nói chuyện suốt nhưng tớ bận phải dọn dẹp nên mãi 20p sau mới sang. Thực ra thì ngay từ khi H gửi xe ở bãi trông xe thì mình đã để ý vì vẻ ngoài rất giống T, giống lắm - nhưng nhát gái nên không đến bắt chuyện. Sau thì có các bạn nữ đến đông đông nữa thì mới biết là H vẫn độc thân. Ngồi nói chuyện thì trong mâm mấy bạn nữ đã có ý gán ghép, cứ bảo cho mình số điện thoại của H mà làm quen. H cũng khá bạo, bảo lát nữa H tự cho, không cần phải lấy từ mấy bạn đấy. Mình ngồi đối diện H, H bảo đưa điện thoại đây, tớ bấm số cho. Lấy số xong thì theo ý mấy bạn nữ, 2 đứa uống chung 1 chén rượu nhưng không tiện lắm nên tớ san làm 2, tớ phần nhiều còn H chỉ tí tẹo duới đáy. Một số thông tin cơ bản thế này cho mọi người dễ tư vấn. Sinh năm 84, mệnh Kim (mình mệnh Thuỷ), có thể nói là rất ưa nhìn, đang làm giảng viên ĐH Hùng Vương (tiếng Anh). Nhà H cách nhà mình khoảng 13km, làm ở VT. Tối hôm đó mình có hỏi han trò chuyện xã giao thôi (sms). Trưa nay mình có gọi điện rủ cafe giờ nghỉ trưa nhưng H bảo có tiết ngay đầu giờ chiều (12h30) nên hẹn mình sang cuối tuần hoặc đầu tuần sau. Theo các bạn chị mình nói thì hiện giờ H chưa yêu ai nhưng chắc cũng có vài kẻ theo đuổi.

Mình vẫn hi vọng sẽ thành chuyện với em T cơ, nhưng thấy cứ sao sao ấy. Lúc này đang rất, rất lăn tăn. Chuyện vợ con thì mình cũng không vội, có thể 2-3 năm nữa cũng không sao cả vì mình cũng muốn ổn định sự nghiệp trước cho sau này đỡ vất vả.
  2. xLoser

xLoser Thành viên mới

Cáo nào mà chẳng bảo em chưa muốn lấy chồng. Yêu thì cứ yêu thôi, chẳng qua là nó chưa có tình cảm với chú. Nghiên cứu thêm các tài liệu về cưa gái, nâng cấp bản thân, bớt xoắn. Không đặt nặng thành bại. Được thì mừng, không được cũng không sao.
  3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Đành tìm vui nơi khác, lấp cho vơi nỗi buồn, được một lần không được bao lâu...tèn ten. Sến nhờ :P
  4. subin8x

Cũng chưa ngã ngũ mà :D
  5. duc_vx

duc_vx Thành viên mới

Dạo trước thấy ca của bác này với e T sáng mà. Đúng là chuyện tc phức tạp thật sáng đúng chiều sai, chúc bác sáng mai lại đúng.
  6. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

Sao thế bạn ơi, mình thấy lúc trước ban với em T gần như là xong rồi cơ mà. đi chơi vs nhau như thế rồi nói em kô có tình cảm với anh, kô tin được. phải tui là tui hôn cho phát xem tc hay kô tc. còn em H tuôi 84 là cá tính lắm đó, tuổi này hơi cáo nên khó lấy chồng thì phải minh nghe giang hồ đồn thế
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    nghe tin hơi buồn, xem ảnh thấy đẹp đôi quá cơ
  7. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuyện tình cảm người con trai phải cao hơn người con gái một cái đầu, gái xuất nửa chiêu ta phải biết thủ thế thì mới mong túm đc nó quay vòng vòng cho bõ. Tình cảm cũng như ván cờ, chú kg quay nó thì nó cũng quay chú lại [:D] đôi lúc cũng có vài trường hợp ngoại lệ. Tốt nhất là đừng quá xoắn vì những cảm xúc của gái, vì chính chú mới là người có đặc quyền điều khiển gái. Mình không phải là thứ ất ơ để nó hắng một cái là ở nhà mình són mất mấy tuần được.
  8. subin8x

Cảm ơn các bác, em viết ra đây cũng chỉ để cho nhẹ nhõm, bớt nghĩ bớt suy khi biết có người chia sẻ cùng. Còn thật ra chuyện này giờ cũng thấy bế tắc, nhất thời không thể có lối đi nào đẹp cả.
    Mình vẫn đặt nhiều hi vọng ở em T hơn, nhưng tình hình thực tế lại không như thế. T có vẻ cũng không/chưa cần tới sự quan tâm của mình nhưng cũng không từ chối thẳng thừng. Mình chủ động gọi điện thì cũng hay hỏi han vấn đề công việc, sức khỏe, dặn dò đi đường này kia - Hay chỉ là em ấy khéo léo giao tiếp làm cho mình hiều nhầm? Thực mà hư, hư mà thực. Nói như vậy mà lại không phải vậy. Phụ nữ thật khó hiểu - Cứ như đàn ông con trai chúng ta có khi lại hay. Yêu thì nói yêu, không thì nói không và thái độ ra mặt luôn chứ cứ lờ đờ nước hến thế này, quả thật không tương tư không được.
    Còn về phía em H, năm nay cũng 28 rồi (theo tuổi các cụ thì 29 rồi), xác định yêu là cưới luôn thôi chứ không có à ê dê ngỗng gì cả. Tất nhiên đó là phần sau của câu chuyện nhưng tư tưởng đường lối thì biết rõ như vậy.
    Chẳng nhẽ lại tán tỉnh cả 2 một lúc? ;));));));))
  9. lieutoicung113

lieutoicung113 Thành viên mới

như các bác cao thủ trong topic cũ đã nói , qua nhà em đó thường xuyên thì ẻm cho tạch rồi . :) . kiểu như thương hại vậy
  10. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

Bạn đã xác định đc tình hình như thế là tốt rồi. cứ theo cả hai chứ có gì đâu mà phải xoắn. em T đang học nên tư tưởng còn mơ mộng lắm nên cứ quan tâm bình thường cho em ý có thời gian để ngấm chứ, cứ hồn nhiên cô tiên đi bạn đừng nói chuyện về cưới xin với em này làm gì. Còn em H kia thì đến tuổi muốn lấy chồng quá rồi cư tìm hiểu biết đâu hợp nhau thì sao. Tui nghĩ nhiều lúc chắc bạn để lộ vấn đề muốn lấy vợ nên e T kia kô thoải mãi lắm.