1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Được và Mất

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi toctem1982, 10/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. manumdongtien01

manumdongtien01 Thành viên mới

thế thì cứ tìm nó mà hỏi. Còn ở ttvn thì ở đâu mà chả post bài được, làm giề phải sợ cái này hay cái kia.......
    hitomebore
  2. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Đồng ý với manumdongtien01, chúng ta có thể post bài ở đâu mà chúng ta thích và có tâm huyết, quan trọng là lòng nhiệt tình thôi mà.
  3. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Đồng ý với manumdongtien01, chúng ta có thể post bài ở đâu mà chúng ta thích và có tâm huyết, quan trọng là lòng nhiệt tình thôi mà.
  4. YeuNhoc

YeuNhoc Thành viên mới

ặ hay cĂi bĂc này .bĂc làm thỏ thơ bĂc 'ặỏằÊc tơnh cỏÊm cỏằĐa cô bâ ỏƠy còn em thơ mỏƠt toi cỏÊm tơnh .Em 'ang dạng chiêu "khưch tặỏằ>ng " 'ỏằf cô bâ ỏƠy 'óng góp nhiỏằu hặĂn cho box mà bĂc cỏằâ tặỏằYng em 'uỏằ.i cô bâ chỏc
    -----------------------------
    Anh Yêu Nhóc
  5. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

hê hê nhìn mấy bác post bài thì lăn ra mà chít cười haha , mà không bít chủ đề này là Được và Mất mà mấy bác lại lạc chủ đề roài ta keke
  6. toctem1982

toctem1982 Thành viên quen thuộc

Vâng Vâng, xin cảm ơn các bác đã đóng góp vào topic của iem, chủ đề của iem là Được và Mất, iem nói thật, ai cũng chả có cái mà mình đạt được và cái mà mình mất đi, các bác cứ dấu diếm,cảm xúc của mình mong các bác cứ nói ra cho mọi người cùng chia sẻ ,mà các bác cũng nhẹ lòng.............Nhắc đến nó không phải là nhớ lại nỗi đau mà trước đây chúng ta cố wên đi, mà nhắc đến nó để khẳng định rằng ta đã trưởng thành
    nó đã lớn với 20 cái tuổi xuân xanh, nhưng đối với mẹ nó thì nó vẫn bé nhỏ như nhưng ngày được mẹ nó ôm trong lòng.Vào đại học rồi, nó xa me, xa bố, xa anh chi em của nó để sống một cuộc sống mới, ở một nơi mới, nơi đó nó chỉ có một mình...........
    những ngày đó nó có thêm nhiều bạn mới, thầy mới, cô mới,nó học thêm được nhiều điều, nó cảm thấy mình cứng cáp hơn, tự lập hơn..........và nó gặp Mr bin của nó vào một buổi chiều mây đen xám xịt.................
    ấn tượng đầu tiên về một người nó chẳng wen biết, chỉ chép miệng một cái bâng quơ" chà sao lại giống Mr Bin" đến vậy"..........rồi cái chép miệng đó đã trở thành định mệnh khi nó trở về phòng ........... Mr Bin đã ngồi chiễm trệ ở đó..........
    wen biết............ rồi dần dần hình ảnh Mr Bin cứ tái hiện trong trí nhớ của nó.............thế nhưng định mệnh lại đùa cợt nó, mãi mãi nó chỉ là nguời đến sau............
    mặc dù vậy trong một góc sâu trái tim nó vẫn lưu giữ hình ảnh anh chàng Mr Bin đó và nó gọi đó là sự mất mát đầu tiên.Đau..........
    luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu nhưng không thông cảm.
  7. Mon_amour

Mon_amour Thành viên mới

Lần đầu tiên em biết anh cũng là lúc em biết mất anh mãi mãi.Anh đến va đi cứ như một cơn gió thoảng qua làm cho em thấy bồng bềnh như đang đi trên xa mạc,khát nước ,nhưng rồi trước mắt em lại la dòng nước mát trong lành đến nỗi em cư tưởng đó la một dòng sông dát bac .Vậy mà anh đi quá sớm ,em chưa kịp nhìn thây khuôn mặt anh ,dáng vẻ và bước đi của anh .Giờ này anh đang ở đâu .Anh có biết có một người đang rất nhớ anh không?
    Giá ma em không gặp anh thì biêt đâu em sẽ không buồn như thía nay nữa .
    Đúng là được và mất ;Được gặp anh và mất anh nhanh quá
    apres` la pluie le beau temps
  8. yeU_phaI_lieU1982

yeU_phaI_lieU1982 Thành viên mới

Vâng được hay mất các bác cho em mấy câu nhé
    Tại sao khi nói thật con gái hay khóc ?
    Có ai đã từng phải nói dối người yêu chưa ?
    Nếu có thì mới nên tham gia vào topic này, còn ko thì đừng nên tham gia .
    Dù rất yêu nhau nhưng cứ khi nói là đi chơi với mấy đứa bạn gái cùng lớp cũ là con gái lại có lí do để giận dỗi . Cho nên tôi cứ phải nói dối thì con gái lại vui mới chết .
    Ai có ý kiến gì để giải quyết việc này cho tôi
    Làm con gái thương hay mắc cỡ
    Có anh rồi em không nghĩ đến ai
    Làm con trai thường hay tham vọng
    Có em rồi anh vẫn nghĩ đến người ta
  9. yeU_phaI_lieU1982

yeU_phaI_lieU1982 Thành viên mới

Tôi không khóc khi loài người đã chết
    Tôi không buồn khi trái đât nổ tung
    Tôi chỉ khóc khi hồn tôi đã mất
    Tôi chỉ buồn khi xa vắng người yêu .
    tôi không khóc khi loài người chết hết
    tôi không buồn khiii traí đất nổ tung
    tôi chỉ khóc khi tình tôi tan vỡ
    tôii chỉ buồn khi tôi mất người yêu!!!
    Quá hay chứ .................khóc khóc tâm trạng của yeU_phaI_lieU
    Cuộc đời là giấc mơ mang tên em                                   [​IMG]              YÊUPHẢILIỀU

10. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

Trong cơn thất vọng của một đứa điên , thằng điên vô tình chat với một đứa em , thấy mọi chuyện hình như đơn giản hơn nó tưởng.....hờ hờ ...nó thầm cám ơn thằng em nó.
    Mất một cái gì để đem lại một điều gì đó cũng hay hay.... không lẽ chỉ có mất mãi thôi à.......
                       /....Oan Hồn.... /