1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Duỗi tóc khác ép tóc như thế nào?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kenix2003, 24/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kenix2003

kenix2003 Thành viên mới

Duỗi tóc khác ép tóc như thế nào?

Em đang có ý định đi duỗi tóc hoặc ép tóc, nhưng chưa biết nên như thế nào. Tóc em đang bị hỏng trầm trọng, nói chung là vừa bông, vừa cong queo, rất muốn làm cho nó thẳng ra, nhưng đương nhiên là không muốn nó hỏng thêm. Thế nên, em muốn các bác share cho em chút kinh nghiệm xem em nên ép hay duỗi. Đồng thời em muốn xin các bác luôn cái địa chỉ làm có bảo hành 1 tí. Em cám ơn các bác trước nhé! Em cũng định mua thuốc rồi mang đến cho người ta làm cho mình, theo các bác thế có được không?
  2. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

theo tớ bít thì ép thì chắc ấy bít ùi bôi thuốc 2 lần
    còn duỗi thì ng` t chỉ bôi thuộc xong rùi gội rồi là thôi
    ko cho mình hấp đầu
    duỗi chỉ hợp với bạn nào tóc vốn đã thẳng tự nhiên đẹp rồi mún thẳng thêm thì duỗi trông cũng khá giống ép mà ko hỏng tóc
    chứ tóc đã bông chất xấu duỗi thì cũng chả dc đâu ép cho xong
    tớ có 2 con bạn đã đi duỗi và chỉ trong 1 tuần tóc đã như ban đầu vì 2 con nì tóc bọn nó vốn cũng ko thằng đẹp tự nhiên mà
  3. ngoc_mode

ngoc_mode Thành viên mới

hinh` như la` duỗi la` để cho người tóc xoăn muốn làm cho tóc ko xoăn nữa
    còn ép la` làm cho toc'' thẳng đờ
    ko biết co'' đúng ko nữa a chị tham khảo nhe''
  4. red_moon

red_moon Thành viên mới

ui, các sis biết duỗi tóc ở đâu đẹp, chất lượng ko ah, giá cả thế nào ạ
    tóc em thì là thẳng tự nhiên, tóc tơ, nên mỏng lắm
    ép 2 lần rồi, mỗi lần ép xong, tóc cứ thẳng đơ, mà mỏng như tờ giấy, nhìn sợ luôn, bi h đang để tóc tự nhiên, nhìn nó xù xù ra cho đỡ mỏng
    nghe tóc duỗi thích quá đi ^^
  5. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Em cũng muốn duỗi mà ko bít có nên ko... tóc em cũng khá thẳng mà, chưa ép uốn bao h ^^
  6. Chance_Chanel

Chance_Chanel Thành viên mới

Đúng như bạn ấgi nói đấy.Duỗi thì chỉ bôi thuốc số 1 thôi để tóc thẳng mà ko đờ, cũng ko là(dùng máy là) nên tóc ko qua nhiều quá trình và ko bi hư hại nhiều.Còn ép thì bôi thuốc số 1-->là-->bôi thuốc số 2-->sấy thẳng chết nếp.Chỉ cần thêm 1 công đoạn thui là sợi tóc đã bị khô va xơ đi thêm.Tuy nhiên cũng tuỳ vào salon dùng thuốc của hãng nào, có đảm bảo ko ko quá trình làm tóc, tay nghề như nào.....
    NHững tóc mỏng, tóc tơ, sợi tóc mảnh thì chỉ nên duỗi để tóc vẫn thẳng mà ko bị xẹp dính vào da đầu
    Mình đang kiếm cửa hàng mới nên chưa thể thông báo địa chỉ chính xác cho các bạn.Hết tháng 2 này mình trả nhà rùi có nhà mới sẽ báo các bạn đến làm thử nhé.Cửa hàng hiện tại của mình ở 106A12 Khương Thượng(đối diện bãi để xe Starbowl).có gì các bạn liên lạc với mình theo số 0915062616.
    Chúc các bạn ai chọn được cho mình kiểu tóc ưng ý nhé!
  7. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Có ai biết cửa hàng nào duỗi đẹp ko ạ? Mà giá cả là bai nhiêu ạ?
  8. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

chị lua bảo duỗi tầm 100-150
    tóc ấy chưa qua hoá chất lại thằng tự nhiên thì tớ nghĩ nên duỗi chứ tớ thì duỗi ko ăn thua , tóc vừa dầy vừa cứng
  9. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Duỗi tóc trông tự nhiên hơn ép, ko thẳng đơ như ép, và cũng đỡ hại tóc hơn nhiều, nhưng chỉ tầm 1 tháng là fải đi duỗi lại, quan trọng là, giá bằng giá ép . Tớ làm ở Big C, ép, hết 700K, bị nó dụ là duỗi đỡ hỏng tóc nhưng thôi, 1 là lười, 2 là tiếc tiền
  10. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Ak ak, duỗi = ép thế thì .... Mà công đoạn của duỗi đơn giản hơn ép nhiều mà chị. Cửa hàng gì mà chặt chém khiếp thế ạ :((