1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Duỗi tóc nhanh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi banhbaochiennong, 26/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

Duỗi tóc nhanh

Tuần trước mình thử đi làm tóc xoăn nhưng giờ thấy không hợp và muốn làm tóc thẳng lại bình thường. Các bạn có biết cách nào làm tóc duỗi lại bình thường được không ( mình không muốn ép tóc) thì chỉ giúp mình nhé.
    Cảm ơn các bạn
  2. so_magic

so_magic Thành viên mới

Cách duy nhất để làm tóc thẳng như trước chỉ có ép thôi bạn. Không biết bạn làm xoăn lọn to hay nhỏ, nếu chỉ làm xoăn kiểu tạo sóng nhẹ thôi thì sau khi gội đầu, bạn sấy cho tóc chỉ ở mức hơi ẩm, bôi dưõng bảo vệ tóc rồi dùng lược tròn để sấy kéo tóc. Chịu khó chia tóc thành nhiều lớp, sấy từng lọn nhỏ một, sau khi sấy xong thi bôi một ít gel nhẹ để giữ nếp tóc, tóc sẽ hơi phồng và cụp vào trong đẹp lắm, chẳng mấy chốc mà duỗi thôi (tuy nhiên cách này cũng rất là hại tóc ). Còn nếu bạn làm xoăn nhỏ thì chắc cách này không áp dụng được.
    Được so_magic sửa chữa / chuyển vào 05:55 ngày 26/11/2007
  3. thaoanh86

thaoanh86 Thành viên mới

up up up! em cũng trong tình trạng như vậy ! đau khổ quá các chị giúp em với! Mới làm xong thì ép hại lắm kô ah? hu hu, tóc em dày làm xoăn lên nó lên cả đống giờ nhìn như đống rơm hxj hjx! họ bảo nhuộm xong sẽ trẻ hơn nhưng em kô bít có phải là sai lầm nối tiếp sai lầm kô nữa
  4. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

ấy ơi nhuộm là tóc càng hỏng thêm đấy
    Nếu như thấy xoăn ko hợp thật thì chờ 1 thời gian (1,2 tháng) đi duỗi ra thôi (duỗi nhé chứ ko fải ép đâu) rồi chờ tóc hồi hồi lại mới được ép. Hehe đại khái cái giai đoạn này tóc chị em sẽ khá là khủng hoảng
  5. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

làm thế hại tóc lắm bạn ah, bạn chờ 1 thời gian nữa cho tóc nó hồi phục, mình cũng ép lại mà bi h tóc yếu lắm
  6. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Trời ơi nàng ơi mình uốn rồi duỗi lại .Kiều gì mình cũang làm rồi. Mà mới uốn mà đi duỗi lại thì tóc yếu như mình tóc chết quá trơi cắt ngắn vì vậy . Nên làm theo so_magic nói là hay nhất vì mình uốn rồi nhuộm mấy tháng sau mới duỗi lại trời ah tóc mình bị quắn lại đó .Uốn rất là hại tóc mà duỗi thẳng lại thì
  7. heo_u254

heo_u254 Thành viên mới

Tóc mình cũng là tóc tơ và rất yếu, sau khi làm xoăn 1 tuần chán quá mình đi duỗi (chớ có ép nhé, kinh khủng lắm đấy) mình đề nghị thợ làm tóc pha thêm nhiều dưỡng vào thuốc duỗi và kết quả là tóc mình thẳng mượt và bóng như mới ép lần đầu, nghĩ lại mà thích :))
    Có điều cần phải chú ý là sau khi duỗi rồi thì phải kiêng ít nhất 1 năm ko tra tấn mái tóc nữa, kể cả tỉa cũng hạn chế. Chứ như mình, nửa năm sau mình nghe bạn bè đi tỉa tóc=>tóc xơ=>ép=>sun tóc=>tỉa ngắn cho hết chỗ sun=>xơ=>duỗi=>sun + xơ nặng...hic luẩn quẩn lắm
  8. savagebabe

savagebabe Thành viên mới

Sao mà giống mình thế cơ chứ !!! Cái dòng đời cứ xơ ép sun . Đến nhục . Hiện tại đang ở giai đoạn tóc khô, cái đuôi cứ bị gập lại . Đi hấp ko biết có mềm mượt ko các bạn ui . Và thời gian thì đc bao lâu nhỉ ?
  9. justkelvin

justkelvin Thành viên mới

salon minh co dich vu ep va duoi toc danh cho toc kho va hong tuy tung loai toc neu minh nhan ep va duoi toc ma toc khach hang sun salon đền lai cho khach hang
  10. thaoanh86

thaoanh86 Thành viên mới

tóc em đến 5.1 là được tròn 1 tháng rồi! Các chị mách em xem duỗi tóc ở đâu là tốt nhất ạ