1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P2).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi beauhomme, 09/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

Những phương thức gồm có : lịch sự làm quen, vô tình làm quen ( ko có vô tình thì tạo ra cái vô tình hehe ), ẩn mình làm quen.
    Lịch sự làm quen : nếu em mạnh mẽ, bước tới và chào anh, em thấy anh chơi bóng khá hay. anh có thể chỉ cho em bí quyết để chơi bóng tốt được ko ạ ?. Nếu ánh mắt đầu tiên em đánh gục được anh ấy thì sẽ là 1 sự chỉ bảo nhiệt tình. Và em sẽ được chiêm ngưỡng những cú băng bóng tốc độ,xoay người điệu nghệ, lên rổ lả lướt, fade away miễn chê ...
    Còn nếu chưa, thì hãy thường xuyên có những câu hỏi và những lời khen về tài nghệ của anh để bắt đầu cho một mối quan hệ. Chú ý, tránh thắc mắc 1 cách rắc rối, như vây câu hỏi sẽ trở thành nỗi ám ảnh kinh hoàng mỗi khi ra sân của anh ta. Khi đã làm quen được rồi, thì tiếp đến phần 2. Để sau hay nói.
    Vô tình làm quen : Em có chịu được 1 trái bóng của anh ấy, nhìn anh ấy ném bóng, lao đầu chạy đón bóng, nhưng ko phải đón bằng tay, đón bằng đầu hay người em, rồi lăn ra ngã. Dĩ nhiên là người ta sẽ chạy đến hỏi han em nếu người ta là 1 bạn nam thực sự, còn nếu nó ko đến thì anh khuyên thật, em thích thằng này là đời em khổ. Có cách khác ko phải chịu đau, táng quả bóng vào đầu anh ấy, rồi 2 tay che mặt, sau đó chạy đến hỏi thăm, xin lỗi rối rít, ồ ko sao đâu em. Vậy thì hãy ăn năn bằng cách, em chả biết chơi, anh hướng dẫn cho em với. Tới đây xem lại phần lịch sự nhé.
    Ẩn mình làm quen : chú ý tới trái bóng của anh ấy ( nếu anh ấy có bóng ), khi nào anh ấy vào sân thi đấu, trái bóng đó sẽ ở ngoài sân, tới lấy bóng và ghi vào đó nick hay số di động của em, kèm theo 1 câu nói, Em muốn làm quen với anh được ko ? Sự tò mò sẽ khiến anh ấy nt lại, vì chưa biết em xinh hay xấu ra sao, anh ấy cứ làm quen đã. Nếu khả năng cho phép, em hãy đánh gục anh ấy ngay trên nick chat hoặc sms, khi đó kể cả nhan sắc của em có giới hạn, thì trong mắt anh ấy em đã đẹp lên bội phần. Còn nếu ko thể, kéo dài 1 thời gian cho mưa dần thấm lâu, anh ấy sẽ thấy thú vị ở em, chẹp, đến đây thì em tự xử anh ấy đi. đừng cho hắn đau đớn quá. tội lỗi.
    Sân bóng rổ ... luôn là nơi qui tụ mọi niềm đam mê.
  2. znhanu

znhanu Thành viên mới

Các bác ơi, có biện pháp nào để đông lạnh trái tim ko? Em định dừng yêu mà không được, hix
  3. alone_rock

Có đấy
    Đơn giản thôi
    Bạn nghe nhiều và đọc nhiều kinh phật vào
    Càng ngộ ra nhiều thì cái tình cảm trai gái của bạn càng nhạt đi.
    Tình yêu thương dành cho nhân loại nhiều hơn
  4. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ nghĩ là mún tìm được giải pháp thì phải trả lời được cái câu hỏi: tại sao gái nó dám coi thường, dám nâng lên đặt xuống tình cảm của ta? tại sao nó lúc thì mặn nồng lúc lại thờ ơ với ta?
    Câu trả lời trả có gì là huyền diệu bí ẩn mà cực kỳ cụ thể + hơi phũ phàng: ta chưa làm nó đổ 100%, chấm hết!
    Vì nó chưa đổ 100% nên nó còn cân nhắc chọn lựa giữa ta và bất cứ thằng nào nó gặp. Vì nó còn cân nhắc chọn lựa nên cái tình cảm nó dành cho ta dù ta có bốc muối ăn vã vẫn thấy nhạt.
    Giải pháp: 2 việc cần làm ngay!
    1 - Nâng cấp bản thân càng nhanh càng tốt (về cả hình thức lẫn nội dung)! Tránh xa mấy trò sến vãi + nô lệ kiểu Hàn Quốc, những trò này ảnh hưởng xấu đến hình ảnh của ta + chỉ tổ làm gái nó vênh thêm. Luôn tâm niệm câu của đại ka Quác "việc của người thợ cưa là làm cho gái thấy ta cũng là 1 thứ đáng thèm muốn chứ không phải là cho gái thấy ta đang thèm muốn nó đến mức nào"
    2 - Chuyển vị trí em nó từ bàn thờ xuống... giường ngay khi có cơ hội! (cái này hơi bựa nhưng mà cuộc sống nó bựa như thế đấy!)
  5. dragonboy1080

Cực lực... đồng ý!
    Mỗi khi phải xa người yêu lâu ngày tớ toàn vào thuvienhoasen.org! Chưa cần đọc kinh phật, mới đọc truyện thiền, điển tích, bài giảng của các cao tăng v.v.. đã thấy đầu óc thanh tịnh hơn nhiều rồi!
    Được dragonboy1080 sửa chữa / chuyển vào 00:29 ngày 17/08/2008
  6. alone_rock

Ủng hộ mà chẳng vote người ta nhẩy
    Hì, thực ra Kinh phật cũng có nhiều cái hay, ngộ ra nhiều tâm tính sẽ hiền thiện hơn, Phật ko dạy bạn bỏ người yêu, mà dạy bạn hiểu về mình, về người, về tình cảm, về các mối quan hệ ...
  7. dragonboy1080

Anh chị em ta vào đây lấy việc trao đổi, sẻ chia làm trọng! Những thứ sao, vote chỉ là phù du, hư ảo!
  8. Y2K2009

Y2K2009 Thành viên mới

Cái tình yêu kiểu ngắn hạn thì xác thịt là một biến số quan trọng.
    Tình yêu dài hạn thì phức tạp hơn nhiều.
    Zai em này kinh nghiệm còn ít nên nặng về phương pháp giường chiếu.
  9. godandghost

godandghost Thành viên quen thuộc

Miễn bình luận , hay chê trách ai cả . Vì mọi người vào đây là để đóng góp ý kiến thoai ! Hôm nay , sau 3 tiếng lò mò trong thuvienhoasen.org , tớ rút ra được 4 từ muốn chia sẻ với tất cả mọi người trong topic này , đó là :
    TĨNH TÂM , TỪ BI , YÊU THƯƠNG , TĨNH ĐỘ
    Còn hỏi vì sao thì tự tìm hiểu nhé !
    Công nhận Dragon tư vấn cho trang web này hay đấy ! Tớ thấy nhẽ nhàng hơn rất nhiều khi đọc xong mấy bài trong website đó.
    Thanks so much !
  10. alone_rock

Nhưng đừng có quá ngộ đạo mà quên đi cuộc sống nhé
    Kinh phật giúp người ta tĩnh tâm, thanh thản nhưng nếu lạm dụng quá thì sẽ thành quên đời và muốn ẩn cư lắm đấy.
    Cái này là ko được đâu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa