1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P2).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi beauhomme, 09/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

Vàng 1: đúng là bf của cáo đang du học nên chắc tc cũng nhạt dần do khoảng cách nên nhận lời đi chơi với giai khác.
    Vàng 2+3: cáo nó co vòi lại roài thì "thanh mai trúc mã" làm sao nhỉ ??? >"< ... rủ đi chơi thì hem đc, 2 nhà thì cách nhau khoảng 15km, học thì mỗi đứa một trường, ... chẳng lẽ bi h chỉ còn cách tâm sự tỉ tê wa yahoo, đt, sms thoai sao !!! Mấy cái đó hình như ko hiệu quả cho lắm trong việc thúc đẩy tiến triển tc . Cũng sắp hè rồi, có cách nào rủ đi chơi đc ko nhỉ??? Đong trực tiếp thường có ưu thế hơn thông wa 1 cái gì đó muh

2. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chót làm nó co vòi thì tất nhiên giờ phải kiên nhẫn để nó mạnh dạn thò vòi ra trở lại!
    Chat chít, đt, nhắn tin tất nhiên chỉ hiệu quả trong giai đoạn đầu <=== không nên kéo dài quá 2 tuần.
    Zai nó không có nhà ===> nó đặc biệt chơi vơi vào tối thứ 7 + các ngày lễ. Hè đến lại càng làm nó rực người!
    Cách gạ gẫm cáo ra khỏi ổ:
    - Buổi hẹn đầu tiên phải thật... vớ vẩn để nó không thấy ngại. Tốt nhất là rủ đi ăn trưa. Nhè 1 hôm tầm trưa, lấy cớ là có việc qua gần nhà hoặc trường nó (đến nhà bạn, gặp khách hàng...) chẳng may đến bữa rồi mà không biết đi ăn ở đâu ====> gọi cho nó nhờ tư vấn rồi gạ nó đi ăn cùng luôn. Nhớ gọi sớm 1 chút không chẳng may nó ăn rồi. Tất nhiên ăn trưa xong là có nước nôi, cà phê cà pháo.
    - Buổi hẹn thứ 2 cũng phải hơi vớ vẩn 1 chút, tầm chiều tối rủ nó đi ăn quà vặt (chè, nem, nộm, hoa quả dầm hoặc mấy thứ linh tinh mà bọn con gái thích). Cũng có thể rủ nó đi ăn sáng (tầm sáng chủ nhật rủ đi ăn bún ốc, phở v.v.. là rất dễ).
    Túm lại ban đầu cứ đánh vào vấn đề ăn uống. Ai mà chả phải ăn? Ăn xong mới tiện thể lôi kéo em nó vào những hoạt động khác (nước nôi, phim ảnh v.v..).
    Nhà chú mới cách nhà em nó có 15km, trong khi thằng zai kia chắc cách đến mấy nghìn km ====> không khôn khéo cương quyết tận dụng cơ hội này rồi để đến khi thằng kia nó về thì rất phí!
  3. kingit

kingit Thành viên mới

Em gà quá, bác Dragon giúp em với:
    - Em với gái quen nhau được hơn 1 tháng, 3 tuần đầu thì gặp nhau 2, 3 lần/tuần, thời gian này vui vãi. 3 tuần nay thì chưa gặp mặt.
    - Em hẹn gái, thì đến gần khi hẹn gái lại chuyển lịch sang ngày hôm sau. Gái bận nhiều việc và có chuyện buồn.
    - Thứ 7 gái sẵn sàng đi cùng bạn bè em, cũng hẹn trước thì lại bị hoãn vì bạn bè e. Thế là gái nói, tưởng đi với bạn bè e thì gái xếp thời gian, chứ không thì gái đang bận ôn thi và nói 2 tuần tới không cho gặp, thi xong sẽ gặp nhau.
    - 2, 3 tuần đầu thì ngày nhắn chục cái tin, còn giờ thì e nhắn lúc gái trả lời, lúc không.
    - Tối nào cũng nt chúc gái ngủ ngon.
    MU của e thua nữa lại càng khiến e buồn vãi.
    - 2 tuần tới e nên làm gì
    - gái đang ôn thi, nhưng có chuyện buồn khiến không tập trung, e làm gì cho gái vui đây
    E đi làm rồi, hix
  4. dragonboy1080

Uhm, nó đang bận thi lại nhà có chuyện không vui thì đúng là rủ đi chơi khó lắm. Trừ khi yêu nhau rồi thì không kể.
    Từ giờ tới lúc nó thi xong không rủ nó đi chơi nữa mà thỉnh thoảng đến thẳng nhà nó, nhớ mang cho nó đồ ăn gì nó thích, hỏi han nó chuyện thi cử, nghe nó tâm sự chuyện nhà nó v.v.. nói chung chỉ độ 30 phút rồi té (chuyện chưa vãn cũng té để nó còn học + để mình...giữ giá).
    Đừng ngại, có thể lúc đó nó sẽ kêu ca này nọ nhưng thực ra trong bụng nó khoái được thăm nom, chăm sóc lắm, kể cả dù chú mới quen nó đi nữa!
  5. fek

fek Thành viên quen thuộc

Chết em, vừa gọi điện hẹn gái tối mai thứ 7 đi chơi ( hẹn mấy lần rồi gái mới đồng ý, nhất là trong lúc gái đang ôn thi thế này, rất ít đi chơi), mà gọi xong mới nhớ ra là tối thứ 7 đã hẹn với thầy giáo từ đầu tuần rồi, không thể huỷ được. Bây giờ làm sao để huỷ hẹn với gái bây giờ nhỉ? Theo kinh nghiệm của em thấy thì mấy vụ hẹn rồi huỷ hoặc thậm chí là chuyển sang buổi khác thế này dù với bất cứ lí do gì cũng hay bị gái giận dỗi lâu lắm, mệt!
    Được Fek sửa chữa / chuyển vào 17:35 ngày 29/05/2009
  6. hailahai123

hailahai123 Thành viên mới

Em cần đang các bác giúp với. Em và cô ấy học cùng lớp năm 2 đại học. Chúng em đã yêu nhau đc được hơn 6 tháng rồi. Thực sự thời gian gần đây, mối quan hệ của bọn em khá là nhàm chán hơn trước. Phần 2 đứa ngày nào cũng gặp nhau trên lớp, chưa kể học thêm cũng đi cùng nhau. Rồi mấy hôm gần đây hai đưa luôn xích mich cãi nhau. Đến ngày hôm qua, cô ấy bảo là dạo này muốn bọn em nên ít gặp nhau hơn đi, trên lớp cũng ko cần ngồi cạnh nhau nữa, và cũng chỉ cần gặp nhau trên lớp thôi, ko đi chơi tối hay những ngày nghỉ nữa. Thực sự em rất buôn và có cảm giác cô ấy đang nhàm chán và có ý muốn tách em ra dần dần. Em thì vẫn yêu cô ấy lắm. Em cũng cố làm mọi cách để có thể làm mới tình yêu ( kỉ niệm 6 tháng có mua hoa và bánh đến nhưng đúng là chẳng để lại ấn tượng gì cho cả em và cô ấy, rùi đi chơi linh tinh) nhưng vì là tình yêu đầu nên cũng ko có nhièu kinh nghiệm. Em hiểu lúc này cô ấy đang mông lung về tình cảm của bọn em bởi thời gian gần đây, cô ấy cũng nói là ko còn nhiều cảm xúc tình yêu nữa, với cả mấy ngày gần đây cũng có thêm chút lí do sinh lý. Em cũng có giải thích là khi yêu nhau hơn 6 tháng thì khó tránh khỏi sự nhàm chán phát sinh, nhưng dường như cô ấy khá cương quyết. Tối nay em rủ cô ấy đi chơi, cô ấy bảo hẹn đi chơi với bạn trước rồi, và bảo em ko nhớ cô ấy bảo là ít gặp nhau rồi à. Hix. Tối em vừa nhắn tin bảo đi chơi cẩn thận. Cô ấy vẫn nhắn lại, cuối tn là " ...iu lắm:-*" , giống như trước cô ấy hay nhắn. Thực sự em cũng rất mông lung, ko bít ntn ? Có thể cô ấy làm vậy để bọn em xa nhau chút để tình cảm đc hâm nóng lại. Có thể cô ấy làm thế để tách dần em ra. Hxx, các bác giúp vem với ạ.
  7. dragonboy1080

Thế thì hẹn gái đi chơi từ chiều (hoặc thậm chí từ sáng) đi, 8h tối về, 8 rưỡi có mẹt ở nhà thầy. Thay đổi lịch vì chuyện học hành thì nó cũng thông cảm thôi.
    Được dragonboy1080 sửa chữa / chuyển vào 23:17 ngày 29/05/2009
  8. dragonboy1080

Uhm, tình đầu thường chết yểu vì cả 2 đều chưa có kinh nghiệm. Gái cũng đóng góp 50% lỗi trong chuyện này.
    Giờ là lúc chú phải tỉnh táo sáng suốt không là tan cửa nát nhà luôn đó.
    Trước mắt là gái nó đã thích xa thì chú cũng chả cần nài làm gì cho mất giá. Không rủ nó đi chơi nữa. Nhưng vẫn phải gọi điện hỏi han thường xuyên.
    Trong lúc nghỉ ngơi, bế quan tu luyện, thì tranh thủ lên net hoặc gặp gỡ anh em bạn bè mà học hỏi kinh nghiệm để chuẩn bị cho sự trở lại hoành tráng.
    Refresh tình yêu là 1 kỹ năng đòi hỏi quá trình rèn luyện + đúc rút lâu dài. Sợ rằng trong 1 bài viết anh chả thể nói hết được!
    Ngoài ra anh đoán là cô chú chưa "làm chuyện đó". Chuyện đó có nhiều cái hại, nhưng cũng có cái lợi (ngoài chuyện sướng ra) là làm 2 người gắn bó, thân mật với nhau hơn.
    Tình yêu không có *** cũng không sao. Nhưng tình yêu mà không có những cái hôn nóng bỏng, không có vòng tay ôm ấp ấm áp, không có những phút tỉ tê tay trong tay vai kề vai thì chỉ là tình bạn, không hơn.
  9. hailahai123

hailahai123 Thành viên mới

Uhm, tình đầu thường chết yểu vì cả 2 đều chưa có kinh nghiệm. Gái cũng đóng góp 50% lỗi trong chuyện này.
    Giờ là lúc chú phải tỉnh táo sáng suốt không là tan cửa nát nhà luôn đó.
    Trước mắt là gái nó đã thích xa thì chú cũng chả cần nài làm gì cho mất giá. Không rủ nó đi chơi nữa. Nhưng vẫn phải gọi điện hỏi han thường xuyên.
    Trong lúc nghỉ ngơi, bế quan tu luyện, thì tranh thủ lên net hoặc gặp gỡ anh em bạn bè mà học hỏi kinh nghiệm để chuẩn bị cho sự trở lại hoành tráng.
    Refresh tình yêu là 1 kỹ năng đòi hỏi quá trình rèn luyện + đúc rút lâu dài. Sợ rằng trong 1 bài viết anh chả thể nói hết được!
    Ngoài ra anh đoán là cô chú chưa "làm chuyện đó". Chuyện đó có nhiều cái hại, nhưng cũng có cái lợi (ngoài chuyện sướng ra) là làm 2 người gắn bó, thân mật với nhau hơn.
    Tình yêu không có *** cũng không sao. Nhưng tình yêu mà không có những cái hôn nóng bỏng, không có vòng tay ôm ấp ấm áp, không có những phút tỉ tê tay trong tay vai kề vai thì chỉ là tình bạn, không hơn.
    [/quote]
    Thank anh tư vấn cho em nhiều lắm. Thực sự em còn non kinh nghiệm cần anh chỉ bảo nhiều. Tối nay sau khi cô ấy đi chơi về, em có nói chuyện. Em có hỏi cô ấy là có phải cô ấy đang muốn tách em ra ko, ý là tách hẳn ra đấy. Cô ấy bảo là ko phải, chỉ là muốn tách ra một chút cho có cảm xúc hơn mà thôi. Hx. Có lẽ em nên có cách refresh lại tình yêu và cô ấy có lẽ cũng muốn như vậy. Em non exp quá, nhờ các anh chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiềulắm.
  10. CKmiss68

CKmiss68 Thành viên mới

Em phải công nhận trình of bác cao thiệt đó.
    đọc bài of bác phân tích rất hay.ko pải iem lấy lòng j đâu tính em nghỉ sao nói vậy thôi.hay thì mih học.hi
    Vụ of em nghe theo bác vẫn thế thôi,dạo này cáo về we ko đi làm nữa .1 tuần đt 1 lần thôi.vẫn chưa đi chơi đc.nhưng em cứ để đó.
    việc mih mìh làm,ko đi đâu mà vội.hi
    còn vụ này tiện bác nói em mới nhớ
    Gái mà nó đã tin tưởng có cái j nó cũng kể với mih thì còn chiến đc ko?
    Nói thật là con bé này nó làm chung chỗ với em cũng xinh nhưng kén lám nên vẫn chưa có ng ui.
    quen thằng nào nó cũng kể cho em bit hết.nhờ em tư vấn xem thằng đó có thik nó ko? dạo tr lúc vui vui nó cũng hay nói nửa thật nửa vờ vói em là Mai mốt đừng có nói thik nói nha. iem chỉ cười thôi!
    vì em bit có nói hay ko gi cũng thế,nên nó vẫn ko bit là em có thik nó hay ko?(nhưng nói thật là ko,nó cũng dethuong gia cảnh cũng tốt ,thông mih nữa...)
    gần đây thằng làm chung với em nó có làm mai cho cáo 1 đứa bạn nó.dân SG lun.cáo ở tỉnh.đi đâu chơi về nó cũng kể cho em hết ,cáo còn nói mà thằng đó chịu chi lắm 11h còn mang đồ ăn đến chỗ cáo nữa.nhưng em nó với em là ko ăn, hj củng đc 1 tuần rồi.
    ko bit em còn cơ hội ko?
    nếu còn thì tư vấn cho em còn ko thì thôi vậy.!
    Được CKmiss68 sửa chữa / chuyển vào 10:55 ngày 30/05/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa