1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P2).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi beauhomme, 09/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kingit

kingit Thành viên mới

Sorry bác Dragon, e muốn vote cho bác mà chưa biết làm cách nào.
    Em update thêm tình hình nhờ bác giúp tiếp đây, post xong sẽ vote cho bác.
    Tình hình mới nói chuyện với e họ gái, thì biết khi mới quen gái có tc với e, đảm bảo luôn.
    Lần đầu tiên e gặp cáo là do đứa ở cùng cáo dẫn đến, e có hỏi e bé này thì biết gái cần thêm thời gian để xem e thế nào. Nhưng bây h 2 bé này giận nhau, bé kia chuyển nhà rồi. Vụ của e xấu đi trông thấy sau chuyện này.
    Thu 2 e nhờ e trai e mang hoa quả đến cho gái, nt nc được vài tin, thu3 thêm vài tin nữa.
    Tối thứ 6 e đến nhà thì gái không có nhà, gọi điện thì không nghe máy, lần 3 e gọi thì có anh họ nói là ở nhà bác, e mang quà đến gui nhà chị ruột của gái rồi về. Tối có nt chúc gái ngủ ngon
    Thu7 e phải đựa mẹ đi đám ma, gọi điện 2 lần mà gái không nhấc máy.
    Từ thứ 4, đến giờ gọi điện hay nt gái đều không trả lời
    Tuần sau gái bắt đầu thi, hết tuần là xong, CN trước gái có nt thi xong sẽ gặp em.
    Em xin tạm hết.
    Bác cho em lời khuyên cái
  2. catbuihuvo

catbuihuvo Thành viên mới

Chú kingit gà nó vừa thôi. Khi gái đã thế, chú kệ nó, sao phải xoắn. Chú cứ đi chơi vui vẻ làm việc của chú. Tuần hỏi thăm 1 lần giữ lễ là cùng. Còn chú cứ treo status yahoo vui vẻ thoải mái cho anh!
  3. catbuihuvo

catbuihuvo Thành viên mới

Làm trai phải có cái giá của thằng con trai. Quà cáp mãi gái nó khinh cho! Thời này em nào bị tán bằng quà thì chỉ là mấy em vớ vẩn. Quan trọng giá trị của thằng con trai trong chú là thế nào. Học tốt, công việc tốt, không tệ nạn. Biết quan tâm nhưng không luỵ gái! Gái nó đã tránh thì không cố. Kệ nó. Bơ nó đi!
  4. kingit

kingit Thành viên mới

Cám ơn bác đã quan tâm
    Tuần tới gái thi em định thu 2 nhắn cái tin chúc thi tốt rồi thôi, gái thi xong lại liên lạc lại.
    E nghĩ là mình không biết cách quan tâm, bác cho e it kinh nghiệm
    được không
  5. cityhuntervn

cityhuntervn Thành viên mới

Em chà?o càc bàc. Em là? lình mới ơ? box nà?y lài chưa cò thơ?i gian 'òc hẮt càc topic nĂn em nĂu ra cĂu hò?i nà?y càc bàc giùp em với. Chà? là? em 'ang yĂu 1 cĂ ngươ?i yĂu trè? con. Mf̣c dù? tuĂ?i tàc chĂnh nhau kĂ nhiĂ?u nhưng em bước chĂn và?o 'ơ?i sớm cò?n cĂ bè vư?a và?o già?ng 'ươ?ng 'ài hòc,hơn nưfa do càch quà?n lì giào dùc cù?a mĂfi gia 'ì?nh khàc nhau nĂn cò thĂ? nòi em già? 'ơ?i hơn cĂ Ắy rẮt nhiĂ?u. Bòn em yĂu nhau 'ược gĂ?n 1 nfm nay, lùc 'Ă?u em cùfng thẮy thìch vì? cò ngươ?i yĂu trè? trung dĂf thương hĂ?n nhiĂn và? em thẮy thanh thà?n hơn rẮt nhiĂ?u. Nhưng thơ?i gian gĂ?n 'Ăy em gf̣p nhiĂ?u sự khò chìu chình vì? tình khì trè? con cù?a cĂ Ắy. Khi em gòp ỳ thì? cĂ Ắy lài càfi ngang rĂ?i dĂfn 'Ắn càfi nhau 'ò?i chia tay. Khi càfi nhau em rẮt bực mì?nh và? muẮn chia tay nhưng lùc bì?nh tìfnh lài thì? em lài kĂ muẮn rơ?i xa cĂ Ắy và? cĂ Ắy cùfng thẮ. Sự viẶc 'àf xà?y ra nhiĂ?u lĂ?n. Và? hiẶn giơ? lài cùfng như vẶy. Em muẮn hò?i càc bàc cò nĂn tiẮp tùc tì?nh yĂu nà?y nưfa kĂ,nẮu cò thì? là?m càch nà?o cho cĂ Ắy bớt tình khì trè? con cù?a mì?nh 'i 'ược kĂ. Em càm ơn càc bàc.
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đợi cĂ ấy giĂ 'i + 'Ă 'i lĂm = s' nfm bạn 'i lĂm như vậy giờ, tự khắc sẽ b>t trẻ con 'i.
  7. cityhuntervn

cityhuntervn Thành viên mới

Hic. Em cùfng biẮt là? phà?i chơ? 'ợi rĂ?i nhưng ngoà?i ra cò càch nà?o khàc tàc 'Ặng và?o kĂ à?
  8. atx171

atx171 Thành viên mới

Các bác ơi ở giai đoạn đầu mà nhắn tin cáo không nhiệt tình nhắn lại thì phải thế nào nhỉ?
    Em với cáo này cũng gặp nhau vài lần do chơi cùng 1 nhóm, nhưng mà cũng ít nói chuyện với nhau.
    Em định tiến tới mà lúc đầu nt được 2 hôm đầu là còn trả lời tý, đến hôm thứ 3 là thấy im tịt luôn, chắc do biết em có ý đồ tiến tới nên đề phòng.
    Vấp ngay giai đoạn đầu thế này, giờ em phải dùng biện pháp nào để tiến tới nhỉ? Chẳng lẽ phải trường kỳ kháng chiến, nhóm chơi chung thì thư thoảng mới gặp nhau thôi
  9. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ban đầu gái còn chịu nhắn lại là bởi vì xã giao + tò mò. Sau vài tin nhắn qua lại, màn xã giao đã xong + zai cóc gây được ấn tượng gì ====> nó chả bùn nhắn lại nữa!
    Thế nên các đại ca mới dạy là nên rút ngắn cái giai đoạn nhấm nháy + chat chít càng nhanh càng tốt để tránh tình trạng nhàm chán làm gái không còn thấy hứng thú với ta nữa.
    Theo tớ thì zai không nên nhắn tin quá... 3 ngày (nhắn tin càng lâu càng thể hiện mình là người rụt rè, thiếu tự tin <==== biểu hiện của 1 kẻ thất bại). Sau nhiều nhất là 3 ngày à ơi, mình không liên lạc gì nữa, đợi khoảng 3 ngày đến 1 tuần sau rủ gái đi ăn luôn. Ai mà chả phải ăn? Chiến thuật rủ đi ăn tớ đã nói trên kia rồi.
    Tất nhiên cái vụ lân la = nhắn tin hoặc chát chít bản chất nó đã là cái gì đó "không tự nhiên" trong mắt gái ====> ta nên tìm mọi cách để có được 1 cách tiếp cận tự nhiên hơn, thoải mái hơn. Ví dụ: "tình cờ" học cùng lớp ngoại ngữ, "tình cờ" tham gia cùng câu lạc bộ, "tình cờ" cùng dự 1 buổi sinh nhật v.v.. ====> những thứ "tình cờ" này là môi trường thuận lợi để ta gây ấn tượng + lân la làm thân một cách từ tôn nhưng mà chắc chắn (vì gái nó bớt cái tâm lý đề phòng hơn)!
    Và cũng tất nhiên là sau khi mình đã dùng hết thủ đoạn mà cáo nó vẫn cóc chịu ra khỏi hang =====> mình khác quá xa cái hình tượng thằng zai mà nó đang mong đợi =====> nên về nhà đóng cửa tu luyện thêm hoặc tìm mục tiêu vừa miếng hơn =====> sau này khi level cao hơn sẽ chiến tiếp!
  10. trinh_hp

trinh_hp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

EM có post bài ở bên ngoài kia rồi, nhưg ngoài đó topic dễ bị đẩy xuống nên em post thêm vào đây nhờ các bác giúp gà em
    Địa chỉ ở đây ạ http://ttvnol.com/forum/tvty/1174514.ttvn
    Được trinh_hp sửa chữa / chuyển vào 21:11 ngày 08/06/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa