1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P2).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi beauhomme, 09/03/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

Cái kiểu nhắn này dễ có khi cậu sắp bị đá huạc bé kia đã có thằng khác trong tim rồi, thôi thì cố lừa lừa 1 phát dứt điểm cho xong đi, xx ấy, biết là khuyên ko lành mạnh nhưng với cậu thì sắp đuòng cùng rồi
  2. kingit

kingit Thành viên mới

Em loạn quá rồi, các bác giúp em với. E đang bận nhiều việc không thể suy nghĩ thấu đáo được.
    Tình hình tối qua e có ngồi chát với cáo, sau 1 tuần e ko liên lạc gì. Tình hình là:
    - Cáo hỏi thẳng tình cảm của em với cáo thế nào? Lần đầu e dính phốt này, lúng túng quá trả lời là a muốn e làm bạn gái anh để a có thể tìm hiểu e nhiều hơn.
    - Em nói là: "khi e hỏi thẳng thế này a có thể hiểu là e từ chối tình cảm của a ko?" thì gái trả lời: " Anh chẳng hiểu e gì cả"
    - Gái nói gái quan niệm mọi thứ phải bắt đầu từ tình bạn, không có cái gọi là tình yêu sét đánh. E hơn gái đến 4 tuổi, đi làm rồi gái SV, tình bạn kiểu gì đây. Ý của gái là e tiến nhanh quá, không phải là ng yêu nhưng quan tâm quá, gái không thích.
    - Em với gái quen nhau được có 2 tháng. Tháng đầu ngày nào cũng buôn tin nhắn, tháng gần đây thì phập phù, nhiều khi gái còn cố tình không trả lời.
    - Gái thì lúc ngoan như cún, bảo gì nghe đấy, lúc thì như bà cụ, chỉ làm theo ý mình, đúng là e ko hiểu nhiều về cáo thật.
    Các bác cho e hỏi ý của gái nhà e là gì? Sắp tới e nên làm gì để gái thấy thoải mái? Có khi nào gái có giai khác không ạ.
  3. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

chán quá bác ạ , tôi vừa biết hoá ra con cáo nó khóc hết nước mắt đêm hôm đấy vì thằng người iu cũ nay là anh giai bỏ mẹ gì đấy quên sn nó, còn mình mất công tổ chức thì nhận được cái tin nhắn đấy, buồn vãi lúa.
  4. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

Thôi, khi nó đã nói '' em ko thể đem lại đc điều ji cho anh " nghĩa là nó ko thể yêu đc cậu, nhưng dù sao thì cứ cố gắng làm bạn với nó nếu cậu còn hứng thú, cứ nắn rồi buông thôi, đừng nắn liên tục ko gái nó hoảng
    Ca này thì 5 ăn 5 thua, chả biết trưóc đc, biết đâu 1 time nữa em nó cảm động lại vồ lấy cậu thì sao
    Quá khứ nó và nguời yêu chắc cũng sâu đậm và khả năng là em này bị ku kia đá nên mới có cái đoạn khóc lóc thế kia
  5. rabo1585

rabo1585 Thành viên mới

Em iu xa, ngyêu em đang ở Úc. Gần đây thì có vấn đề, từ khi ngyêu em kể là có kiss&ôm 1 đứa Trung Quốc nhưng nhận là ko thích, chỉ là phản xạ bộc phát mà thôi. Em đã rất giận, hôm sau đòi cắt đứt ko liên lạc, anh ý níu kéo và nói là ko thích con bé đó. Sau đó thì khi em bình thường, hỏi lại "anh có thích con bé đó ko?" thì bảo là hơi thích. Và vấn đề là con bé đó còn sắp chuyển đến ở chung nhà. Bọn em lại cãi nhau liên miên, và em luôn hỏi anh ý "có thích con bé đó ko?" và anh ấy luôn trả lời là "ko".
    Em thì em ko tin, nhưng cũng ko dám chắc chắn. Bởi vì trên web của anh ý post hình con bé đó, kiểu post 1 mục riêng, song song với các mục khác, đề là "bạn cùng nhà", ít ảnh nhưng toàn ảnh chụp trong nhà. Và còn ảnh 2 ng đi chơi riêng. Còn có vấn đề này nữa : anh ấy nói dối em, em hỏi là có đi đâu chơi trong mấy ngày nay ko thì dấu ko kể là có đi với con bé đó. ( up up ảnh đi chơi lên net)
    Qua đợt cãi nhau vừa rồi thì bây giờ anh ấy có vẻ khá lạnh nhat với em, em đang không biết vì anh ấy giận là em đã hiểu lầm hay là vì đã có bạn gái mới nên mới như thế. Nhờ cao thủ ở đây phân tích dùm em với, vì chỉ nửa năm nữa là em sang Úc rồi, em đang rối lắm mọi người ạ...
  6. holyphoenix

holyphoenix Thành viên mới

Hôm nọ, trong lúc ngồi tâm sự với cáo, hứng lên thế nào em lại lôi điện thoại ra khoe tin nhắn, trong đó có mấy tin kiểu như : em iu anh nhìu lắm, em rất thích nụ cười của anh...v...v.. của một con bạn con em em, do thư thoảng gặp em hay trêu nó nên nó nhắn tin trêu em thôi chứ không có ý gì. Lúc đó nghĩ thế nào mà muốn làm cho gái ghen một tý nên lôi ra khoe, được thể mình chém gió thêm là con bé nó kết anh nổ đĩa này nọ, rồi là con em anh nó còn định giới thiệu cho mấy đứa bạn nó xinh lắm ( nghĩ lại thấy mình thật là ngu). Gái thì hùa vào là uh anh cưa đi, các em 9x bây giờ hay ho lắm..bla...blad...Nếu mọi việc chỉ có thế thì cũng chỉ như các câu truyện chém giớ bình thường, nhưng mà hôm đó sau một hồi tâm sự em ôm được cáo các bác ạ ( lần đầu tiên, chắc cũng tầm 5,10phút), định hôn luôn mà cáo né dữ quá, nên thôi)
    Trên đường về thì cáo tỏ ra khá vui, nhưng lúc về nhà nhắn tin thì lại thấy cáo nó bật mình tanh tách, không ngoan như mọi khi.
    Mấy hôm sau thì nhắn tin không trả lời, rủ đi chơi ko đi!
    Em nghĩ là cáo nó nghĩ mình không nghiêm túc, lăng nhăng trong chuyện tình cảm, vì ngoại chuyện em kể trên thì đi với cáo em cũng hay chỉ mấy em chân dài hay xinh xinh ngoài đường, bình phẩm nọ kia ra chiều thích chí, vừa là để có chuyện để nói vừa là để cho cáo ghen tý , rồi là hay bảo cáo là có bạn nào xinh xinh giới thiệu anh với...v..v..., tóm lại là có vẻ hơi lăng nhăng.
    Dưng mà đến lúc quyết định, khi cáo nghĩ có nên tiến xa thêm trong chuyện tình cảm với mình không thì mấy cái trên lại là thất sách. Đặt mình vào trường hợp của cáo chắc mình cũng phải e dè!
    Nhờ các bác tư vấn cho em làm sao để gây lại sự tin tưởng cho cáo và thể hiện là mình chỉ thích và sẽ chung thủy với cáo thôi . Chứ bây giờ tình hình có vẻ căng lắm, tưởng sắp chốt được rồi mà lại thành ra thế này, cáo lại còn có 1 thằng khác cũng đang ve vản mới nguy, thằng này thì em gặp rồi, cũng không phải là đối thủ nặng ký lắm nên trước mắt chắc cũng chưa có gì!
    Cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!
  7. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chả có gì nghiêm trọng đâu! Cứ nói thẳng, nói thật với nó:
    Anh xin lỗi! Em biết tính anh mà! Anh chỉ được cái khoe mẽ chém gió thôi. Thực ra thì từ trước tới giờ anh cũng chả có vẹo gì... ngoài em!
  8. holyphoenix

holyphoenix Thành viên mới

Từ hôm đó đến nay đã 1 tuần rồi, dụ mãi mà cáo chả ra khỏi hang cho, chắc lại sợ mình "sàm sỡ"
    Bấn quá, giờ dư lào nhỉ bác nhỉ, cứ tiếp tục rủ đến khi nào dc thì thôi ạ?
  9. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Quen nhau lâu thế rồi thì không có gì phải ngại! Rủ nó không chịu đi thì tối thứ 6 hoặc thứ 7 đến thẳng nhà nó (căn cái giờ nào nó cơm nước + rửa bát xong rồi). Nhớ mang theo hoa quả dầm, chè, hay trà chân châu gì cũng được.
    Nói chuyện + ăn uống xong rồi thì lấy cớ trời nóng quá, gạ nó ra ngoài hóng gió cho mát!
    Đã xác định kiếp cầm cưa rồi thì cứ phải trai mặt + tự nhiên như ruồi thôi!
    Được dragonboy1080 sửa chữa / chuyển vào 02:46 ngày 23/06/2009
  10. atx171

atx171 Thành viên mới

Các bác ơi vừa có nick vừa có sđt thì làm quen qua nick chat trước hay qua sđt trước thì hơn nhỉ?
    Cái nào hay hơn ạ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa