1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P3).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kruger, 15/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fixed

Fixed Thành viên mới

2. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chú chưa được phổ cập tiểu học à? Văn như của chú thì đúng là chỉ nên nhắn chuyện cười chứ còn nhắn = chính văn của mình thì nó cho chú nghỉ sớm!

Thứ nhất là không nên cưa gái từ xa.

Thứ hai là nếu buộc phải cưa gái từ xa thì đừng diễn đi diễn lại 1 trò. Nên kết hợp cả chat, gọi điện, sms, mail, điện hoa... và quan trọng nhất là đến tận nơi mà gặp em nó.

Cưa gái tối kị những trò ảo! Bởi vì như thế đến lúc phải "thực" thì 99% là sẽ vỡ mộng về nhau lắm!
  3. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cứ xx thoải mái đi. Yêu làm gì cho khổ?

Tình yêu giữ để làm gì? Giữ lâu đến mấy thì lúc cưới nhau xong cũng chỉ còn tình nghĩa chứ có còn tình yêu đâu? :))
  4. laliem

laliem Thành viên mới

Chuyện em cũng là quen nhau qua mạng, nhưng mà là học cùng trường, thực tế là quen qua forum trường. Trước em vs nó chat chit nhìu lắm, ngày nào ko chat là cảm thấy bùn bùn nhớ nhung, hix. trước 2 đứa hay chat trên chatbox nhưng thấy bọn trên ấy nhàm quá nên chuyển qua yahoo... tầm 1 tháng sau thì em hẹn gặp nó, đúng là buổi tối dẫn nhau lên parkson thấy gái xinh thật các bác ạ, cũng nói chuyện khá vui vẻ :D rồi sau đó rủ em nó thêm được 2 buổi đi chơi nữa, toàn vào tối thứ 7(thấy bac dragon bảo là nó đồng ý đi tối thứ 7 là mình cũng được liệt vào đối tượng tiềm năng) em húng quá :D
    Nhưng rồi thật buồn là hôm sau em đi chơi vs nó và 2 đứa quen qua forum không ngờ 3 chúng nó noí chuyện hợp nhau thế, em gần như khá mờ nhạt, thỉnh thoảng chém vài câu thôi( chúng nó dân HN vs nhau có nhiều chuyện, em tỉnh lẻ, ko thể ks vào vì có bít gì về cấp 3 ở HN mấy đâu) nói chung thấy 2 đứa nó gặp lần đầu mà tình cảm lắm, em ức chế :(
    em lao đầu vào rượu chè, tụ tập cùng đám bạn gần 1 tuần mới quên cái cảm giác ấy :( đã có lúc muốn buông xuôi lắm rồi, nhưng mà thực sự em cay nó lắm, quyết tán tiếp, hix hix... dù gì bọn nó chưa chính thức thì vẫn có cơ hội mà...
    chiều nay, bọn nó (đông hơn, tầm 10 đứa) đi trung thu ở bảo tàng dân tộc học, em ko đi được, hix... ở nhà mà tưởng tượng ra bít bao điều 2 bọn nó sẽ làm, bấn lắm rồi :(
    em muốn chốt sớm vs con bé này để xác định luôn, yêu thì tiếp tục mà ko thì thôi, chuyển đối tượng khác( mặc dù hơi tiếc)
    các đại ka có cách gì ko chỉ giáo hộ em vs?
    P/S: Ngày mai có ngày hội giao lưu của cả trường, em định mai đến rồi nói chuyện, rủ nó đi đâu đó rồi cầm tay lun, chỉ sợ ko rủ được vì đang hội vui mà.( mấy lần trước rủ đi nhưng chưa có cơ hội thi triển cẩm nã thủ, ức chế)
  5. DarkDragons

DarkDragons Thành viên mới

Đồng ý với bác ợ , thực ra ý bác sunny là phải phản kháng lại , chứ đừng đứng giải thích sẽ mất thế chủ động . Tuỳ theo tính mỗi người và hoàn cảnh mà phản kháng . Miễn là có phản kháng , ko dứt khoát phải dùng tát tai :D

Diễn đàn sửa lại giờ dễ tìm các bài đã viết ngày xưa của các cao thủ , đã ngâm cứu 1 mớ hay và tâm huyết ^^. Dù thời gian ko có nhìu , coppy về đọc tà tà ;)) . Bác thấy có cái bi kíp nào hay hay thì giới thiệu em đọc mở mang với nhé ,. thank bác nhìu :-*
  6. mytharies

mytharies Thành viên mới

thanks anhdragonboy em đã hiểu ra vấn đề
  7. mytharies

mytharies Thành viên mới

ANh cho em link mấy bài cũ của các cao thủ đi em ko biết kiếm ở đâu
  8. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

Có một đứa bị em cho ăn kèo bơ hơi bị... lâu. Chả biết do mình lạnh lùng hay vô tình mà lúc em nó có dấu hiệu khó chịu vì bị bơ, cố tình bắt liên lạc lại với em, nhưng lúc đó mình đang bận việc khác, nên em nó... bị cho ăn tiếp một quả bơ nữa. Tội nghiệp!!! Thành thử bi h gặp nhau nc hơi có khoảng cách một chút, hơi gượng gạo một chút do ngại, nói chung là ko đc tự nhiên như xưa nữa. Biết là lỗi do mình hơi vô tâm, nhưng chẳng lẽ h lại đi xin lỗi, giải thích này nọ... vì đã cố tình bơ em nó chắc =.=

Xử lý thế nào h nhỉ [:D]
  9. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

Bổ sung, bé này ko phải nguyện vọng 1 của em ợ >"<
    Chơi bời bình thường thoai.
  10. DarkDragons

DarkDragons Thành viên mới

Khoảng cách là do tự mình dựng lên , tự mình sẽ xoá được thôi . Bỗng dưng ăn nói tự nhiên thật gần gũi vào là xoá khoảng cách liền. Với mấy em ko phải nguyện vọng 1 thì cái khoảng này ít ai bị run lém , he he ;))

Bạn bấm vào xem thông tin của các cao thủ sẽ thấy link các bài họ đã viết :x