1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P3).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kruger, 15/09/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trung thu gạ nó đi chơi thì gạ chứ chúc tụng làm cái gì? Mấy hôm nữa 1000 năm Thăng Long chắc ông em cũng lên đây hỏi lời chúc? Zzzzz
  2. ShadowDemon

ShadowDemon Thành viên mới

bác dragon cho em hỏi chút ạ . Em có tán 1 con cáo , lúc trước tỏ tình như ko thành , sau làm theo trên này , lấy lại được hình ảnh , và con cáo của em nó tỏ tình ngược lại , nhưng nó ko nói thẳng , chỉ bảo ấp úng là nó ghen , buồn vì em quan tâm con khác. Nhưng em cảm thấy hơi lạ , vì những hành động khác của nó ít có tỏ ra quan tâm đến em lắm ( rất có thể nó ghen vì có người cướp mất con gà nó đang chăn thì sao , tính nó hiếu thắng lắm ) . Nên mới hỏi bác , em có nên ngỏ lời lại để thành cặp ko? Hay là vờn từ từ cho nó nhừ ạ ???
  3. dragonboy1080

Bọn cáo rất gian ác! Khi gà sống chết lao vào thì chúng nó sẽ bày đặt chảnh. Khi cảm thấy gà định chán nản bỏ đi tìm cáo khác thì chúng nó sẽ ban phát cho gà tí tình để giữ mối phòng thân!

Hiện tượng này có thể giải thích 1 cách rất đơn giản, đừng phủ các loại hào quang lãng mạn mộng mơ phức tạp lên nó làm gì:
    Trong mắt cáo, gà chưa thực sự ngon bổ đến mức để cáo muốn gửi gắm + chiếm làm vật sở hữu riêng. Nhưng cáo cũng không muốn mất gà mãi mãi vì thực sự hiện tại cáo cũng chưa tìm được con mồi nào có triển vọng hơn! ===> nó sẽ tìm cách kết hợp đuổi khéo + câu kéo càng lâu càng tốt!

Giải pháp:
    Đừng bao giờ nghĩ đến chuyện "ngỏ lời"! Dù chú đang trong tình trạng thất bại thảm hại hay tràn trề niềm tin chiến thắng thì 3 cái vụ ngỏ lời này nọ chỉ làm cáo thêm kiêu mạn + hạ thấp ghê gớm rá rổ của chú!
    Tiếp tục thực hiện bí kíp để cáo nó thấy (hoặc tưởng) rằng chú là lựa chọn tốt nhất mà nó có thể có! Tiến hành ngay lập tức 3 bước cơ bản: cầm tay, ôm, hôn... và cả xa hơn nữa nếu chú có thể để cướp cáo giữa trận tiền đầy bọn lang sói!

Cách mạng mới đạt tới những thắng lợi ban đầu rất nhỏ nhoi. Chú cần kiên trì, tỉnh táo để tiếp tục thực thi các sách lược đúng đắn. Một phút vội vã + yếu lòng sẽ phá huỷ hoàn toàn thành quả mong manh của cuộc kháng chiến!
  4. xcoolnet

xcoolnet Thành viên mới

Trường hợp của em có vẻ là như này nhưng thằng người yêu kia có tiềm lực kinh tế mạnh hơn còn em chả có cái gì ngoài ý trí và tay nghề.
  5. DarkDragons

DarkDragons Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Mấy nay bận ko lên post bài được , nhờ thằng bạn post dùm . Con cáo xảo quyệt chính là con cáo em đang cố gắng chinh phục đấy ạ .Bài viết khá dài , mong huynh dragonboy và các bác cao thủ , bác NeuBietTruoc bỏ chút thời gian giúp đỡ thằng em @@

Quả thực ngày càng khâm phục sư huynh ợ , những gì huynh nói , từng lời từng chữ đều đúng chóc cái tâm trạng và tình cảnh bây giờ của em. :(

Để em trình bày rõ lại mọi chuyện ạ :

Sau chiến dịch dạy kèm , ăn nói hóm hỉnh , hài mà kiêu , kiêu mà hài .Dẫn đến thành quả là Em vào cáo đã có những buổi tập chung đầy thú vị và tiếng cười . Cho tới Vào hôm thứ 4 tuần trước . Lớp của em có 1 con bé khá xinh vào tập ( nó nghỉ lâu òi m giờ tập lại ) . Hiển nhiên nó chả nhớ mô tê gì hết , em tình nguyện hướng dẫn lại , từ quyền cho đến kỹ thuật đánh đấm , đấu vv. Nói chung là 2 đứa tập với nhau tươi cười ra mặt . Con cáo bỗng dưng mặt mũi hầm hầm , rồi nó đổ thừa là tại đau chân . Đau chân nhưng vẫn cứ ráng tập , 1 lúc sau nó ngồi bịch dưới đất , mít ướt >”< . Thấy mắt nó đỏ hoe , em thấy tội quá mới lại hỏi thăm .

“Chân đau à , đó có thấy cái tật cứng đầu hậu quả nó thế nào chưa “ . Vừa nói em vừa kéo chân nó ra , thoa thoa . Nói chung là an ủi vài câu là nó bt, và tòan khỏang thời gian sau đó , nó tập với em . Lúc đó nó cực kì hớn hở . ra về em với nó mới có cuộc trò chuyện như này :

Cáo: Hôm nay có chuệyn buồn
    -Buồn gì kể nghe
    Cáo: Nhìu bài tập quá chắc phái thức tới 2h lun quá
    -Chời thoy học tới 12 h rồi ngủ đi , gì nữa
    Cáo: Em hỏi anh cái này nha : mình đang ở 1 vị trí nào đó , bỗng dưng có người cũng có vị trí đó giống mình . Em thấy tức , tại sao vậy .?
    -Trong chuyện gì mới được
    Cáo : Coi như là học tập đi
    -Đó là chuyện bt thoy mà , ai mà chả thế …. , thấy nó hơn mình thì phấn đấu hon lại nó , thế là xong

Cáo: Em ví dụ nha , ví dụ em thix anh D , anh H cao to đẹp zai hơn tại sao em lại ko thích
    -À vấn đề đó thì dễ thoy vì con gái ko bao giờ bik dc tại soa nó lại thích con trai..
    Cáo: Hông , giờ vd anh thích chị N đi , rồi ….con X, ờ con X đi , thì chị N xinh hơn , đẹp hơn tại sao anh thì ko thích?

-Ơ ơ, chưa nghiên cứu
    Cáo : mà em cũng bik con trai hay lăng nhăn lắm . là chúa lăng nhăn .
    Em có 1 thằngy bạn , nó thích em . Nhưng mà em ko thích nó . Cái rồi 1 hôm nó nhắn tin bảo là ko nói chuệyn , ko quâm tâm gì đến em nữa … mà kể ra anh ko dc bảo em là cáo nha , anh hay có cái suy nghĩ đó lắm đấy .Thì con bạn em mới thách em , làm sao cho nó thích em lại . Thì em chỉ giỡn thoy , giỡn .. quay mặt về phía nó cười ….
    -Rồi nó đính lại chứ gì , cái loại gà chê nho xanh này anh rành lắm J)ủa mà nó có liên quan gì đến chuyện em kể

Có chứ ,liên quan đến anh nữa đó … ( Quả thực là em chưa hiểu tại sao nó lại kể chuyện thằng bạn gà của nó , nó muốn khè em à , hay nó muốn bảo sẽ chăn em như thằng bạn nó ???? )

Khi em giả ngu ko hiểu nó đang nói gì thì cáo típ :

Em kể rồi đó ,chỉ kể 1 lần thôi đó . Anh mà nói đúng hay sai gì em cũng bảo đúng hết đó , nhưng mà anh nhìn nét mặt em chắc anh cũng bik mà đúng ko

-Giờ anh nói đúng em ko dc chối nha
    Cáo :( cười ngượng )
    Nguyên nhân tại con X đúng ko
    Cáo : đúng rồi
    -Vì sao ? (lúc hỏi câu này là đang tràn trề hy vọng )

Cáo : Vì nó đá cao hơn em , ngoài chị đai đen đã tập 6 năm ra thì đâu có ai đá cao hơn em đâu . Nếu anh ở vị trí của em anh mới hiểu . ( mẹ kíp , xem chóang , sụp đổ )

Cáo típ : Nhưng mà mới đúng 1 phần thôi . Hơn như vậy 1 chút nữa .

Thì anh cứ suy nghĩ đi ,e m bik anh thông minh mà , cái vụ đá cao chỉ đúnbg 1 phần thoy , chưa phải là quan trọng nhất . ( lại thấy có hy vọng >”< )

Tối đó về rút ra ngay kết luận như vầy :

Nó Cảm thấy con gà dự phòng vốn là của mình nay bỗng dưng ko phải là của mình nữa.==> nãy sinh cái buồn, khó chịu chưa hẳn vì thích, mà xuất phát từ lòng tự kiêu đác thắng . Nếu bây giờ nhanh chóng , dễ dàng thắng lợi , thì cáo sẽ ko bik quý , sẽ rấg mau nguội .
    Phải làm cho cáo típ tục “lên , xuống” . Cho nó nếm đ3u mùi vị khó khăn , cho nó thấy rất vất vả , khi nó thấy tuyệt vọng. Đó là lúc dứt điểm , cũng là lúc nó bik quí gà nhất .

Thế là Gà ta cắn răn mà chịu đựng , làm lơ cáo vào thứ 5 . Mới vào nó nhìn em cười hớn hở , nhưng em làm như ko thấy , nửa thời gian đầu buổi tập , em lơ cáo hòan tòan . làm cái mặt nó lại hầm hầm . Em thý “dìm” nó đủ rồi thì kéo nó “lên” , y như lúc nó chăn mình vậy :

“Ê em , lại đây nói nghe”
    Cáo lẳng lặng lại ngồi , mặt vẫn hầm hầm
    “- Mới té có ầm , đau lưng muốn xỉu luôn >”<”
    Cáo : sao thế
    -Thằng P nó lỡ tay L . Nhức quá , đấm lưng dùm anh đy
    Thế là cáo nó ngoan như mèo , ngồi đấm lưng , mát xa dùm em .

1 lúc sau :
    “Em ơi , đau lưng quá đứng hok nổi , lấy dùm anh ly nước đi :)
    Cáo : “con trai gì mà nhõng nhẻo” . Nói rồi cũng đứng dậy lấy nước dùm em , hị hị . Cảm giác yomost

Từ thời gian đ1o cho đến lúc ra về thì lại vui vẻ bt.

Đến mới hum thứ 6 . Em ko xài chiến thuật lơ nữa , vào nói chuệyn vui vẻ bt . nhưng rõ ràng em cảm nhận rõ được cái giá của mình đã giảm xuống vào ngày hôm nay:

Muốn thúc đẩy tíên trình thì phải rủ đi chơi riêng , rùi sau đó cầm tay … Em mới đề ba vào chuyện :
    “ủa hôm bữa em kể chuyện thằng bạn gà lớp em , rồi em bảo có liên quan đến anh . Bộ em muốn chăn anh à ???”
    Cáo : “Ngốc ơi , đâu phải “( Cứ mỗi lần em giả ngu hỏi về vấn đề này là y như rằng nó ca “ ngốc ơi “ )
    Cáo típ : “Đơn giản là vì anh chỉ hết các chiu của em cho nhỏ đó, nên em mới ko vui “ ( nó bắt đầu chối quanh co , em tính hỏi dồn cho nó hết chối mà nghĩ lại nên thoy )

Gà : Chiều thứ 7 , chủ nhật này em có rảnh ngày nào ko?
    Cáo : Chi zạ
    Gà : Anh đi mua đồ , đi chung với anh .
    Cáo : mua cho bạn gái à
    Gà : Hông , mua cho anh

Cái nó im ko trả lời >””< )

Cáo : Em bận rồi ( rồi ngu người , hết bik nói gì . Mất giá hơi nặng hix hix)
    ( mà nó bận thiệt , nhưng cái thái độ của no ko ổn lắm ,lúc hỏi nó em đóan nếu nó bận thì chí ít cũng phải nói lại những câu như : “ tuần sau / hôm khác .. được ko anh?”)

Khúc sau thì ko có gì đặc sắc , ko vui cũng chả buồn . Hết thứ 6 .

Diễn biến hiện tại nó là như thế đấy sư huynh ạ. Khổ nổi chíên thậut kéo ra đánh lẻ ko xài được , nên thứ 7 này em tính làm như sau

Cách 1 : Tiếp tục lơ , chọc ghẹo con khác , cắt giảm hẳng thời gian tiếp xúc với cáo , lâu lâu kéo cáo “lên” rồi lại đẩy nhè nhẹ xuống. Để đến khi cáo mất bình tĩnh tự nó sẽ tỏ tình với gà , kinh nghiệm này suy từ bản thân gà lúc cùng đường mà ra :D ( điểm dở của cách này là em sợ sẽ ghây sức ép lên tâm lý của cáo , cứ làm nó căng hoài sợ ko có lợi , với cả bơ nó hoài em CÀNG KHÓ CHỊU HƠN NÓ >”< )

Cách 2: Như trên , nhưng chỉ lơ đến thứ 2 . Cuối buổi thứ 2 , sau khi làm cho nó hầm hầm . Em sẽ lại bắt chuyện để “kéo “ em lên . Đồng thời không giả ngu nữa “ Nói thiệt cho em bik là bữa em nói gì anh hỉu hết đóa , nhưng anh muốn tự em nói ra cơ .”
    “Giờ em nói cho rõ mọi chuyện đi , anh ko mún thấy em buồn nữa đâu “
    Cái cách này chưa chắc gì ép cáo khai dc . Nhưng em nghĩ sẽ đưa cáo vào thế bị động phần nào . Cái chính của cách này là gà cảm thấy “dễ thở” hơn. Không phải giả đò làm lơ , rất ức chế .

Đó là 2 cách em nghĩ ra, hiển nhien post để huynh xem em nên theo cách nào , hoặc cà 2 cách đều bậy thì huynh chỉ giùm em cách tốt nhất .

Thank huynh và các cao thủ khác đã Bỏ thời gian đọc bài
  6. CKmiss68

CKmiss68 Thành viên mới

=D>Cheerrrrr ...... [r2)]
    Mình.. nghĩ con Cáo này muốn bắt chú thêm 1 lần nữa thôi
    Hãy Dùng kế Gậy Lưng đập Lưng Ô ấy "
  7. dragonboy1080

Tất nhiên là sẽ chả bao giờ có chuyện cáo sẽ chủ động "ngỏ lời" với chú nhưng trong thời điểm hiện tại thì cách 1 là hợp lý hơn. Bởi vì cách này ít ra cũng giúp chú nâng cao rổ rá trong mắt cáo!

Cách 2 tất nhiên là dẫn đến chỗ chết! Cáo nó chỉ đợi chú cúi xuống để nó tiện thể giơ chân đạp chú xuống bùn luôn! [-X

Với những con cáo quen thói à ơi giai khác trước mặt ta để cố tình trêu tức ta thì ta phải cho nó thấy ta cũng có thừa năng lực + tự tin để chim chuột gái khác ngay trước mũi nó! Việc này có 2 cái lợi: thứ nhất cho nó hiểu cái cảm giác khi bị biến thành khán giả ===> nó sẽ bớt lộng hành; thứ hai là cho nó thấy ta cũng không hề kém cạnh nó trong khả năng hấp dẫn người khác giới ===> nó sẽ bớt kiêu căng.

Chú đừng coi chuyện "vờn nhau" này là cái gì đó căng thẳng, nặng nề rồi đi đến tâm lý đầu hàng, buông xuôi. Hãy coi nó như game vậy, căng thẳng nhưng thú vị, mệt mỏi nhưng kích thích, lúc thắng lúc bại nhưng điều quan trọng là level + position luôn tăng đều...

Chính những ngày dài nô lệ + vô vọng + xun xoe + khúm núm + thấm thỏm + quẩn quanh bên váy cáo mới là những chuỗi ngày căng thẳng + mệt mỏi cực độ <=== người thợ cưa không bao giờ cho phép mình rơi vào tình cảnh đó!
  8. DarkDragons

9. DarkDragons

Hôm nay : trời không mưa ==> Thiên thời

Nên ko kẹt xe, em đến sớm ==> Địa lợi

Em thực hiện kế họach : Điệu cáo ly hang.

gà : Thoy chết nhìn mặt em anh mới nhớ
    Cáo : nhớ gì ?
    - tính mua bánh tráng vào mà quên nữa rồi
    Cáo : Em chỉ thèm cái bánh tráng nướng hôm bữa cơ
    - uk , nó đấy , ngoài kia bán chứ đâu , đi ra mua với anh ./ Nói rồi kéo tay cáo ra ngoài .
    Qua đường ,mặt nhìn đường , tay đưa ra nắm lấy tay cáo , Dẫn qua , ( nắm thì nhìu rồi mà tòan trong lúc tập , ko có thích như này ợ ) Đứng chờ bà kia nướng bánh tráng , chém gió 8 chuyện tùm lum ...

Em rút đt ra xem giờ , nó thấy hình nền đt em để hình giống atva ý . nó bảo :

"Hình này xấu quá , chụp hinh em rồi lấy làm hình nền nè , nha , nha"
    gà uhm uhm chả bik nói gì , rút đt tính chụp thật , rồi em nó chê giờ trời tối quá , chụp ko thấy hình nên thôi ( ngu thật , dính chưởng của nó rồi >""< , pha dứt điểm "nắm tay trong Th ko có gì đặc bik" đã phá sản .

Đọan sau đó thì chém gió bt, khổ cái là cái bé xinh xinh hôm nay ko đi học , em ko diễn với nó được ợ . Còn zai thì xung quanh lúc nào cũng có , nên con cáo già kia thì vẫn có thể 8 với trai khác . Tức lắm mà ráng nhẫn nhịn .

Lúc về zai kia rủ cả bầy đi uống nước mía , zai này nói chung là hiền lành , nhưng cũng ko thể vị nể , em chém gió khá tốt lúc uống và giành ưu thế , cũng dành trả tiền ( nghèo nhưng phải dập tắt cái hình ảnh galang của nó )

Hix hix, chưa tìm dc cách nào lôi nó ra siêu thị , nhà sách ... có thể mới có thể cao hơn nắm tay được . miếng mồi tưởng đã vào tới miệng , thế mà ko ăn được :mad: .
  10. willrock9999

willrock9999 Thành viên mới

oày,... đọc khúc đầu, tưởng phía sau sẽ có biến gì lớn, ai dè...

Cưa cẩm mà đi cả hội thế này, chẳng có tác dụng đc là nhiu, không khéo nhìu khi phát ngôn mà bị "đá xoáy tập thể" thì còn nhục hơn nữa. Trừ phi bác có biểu hiện gì đó nổi bật trong nhóm thì kế sách này coi như đạt, còn cứ bình bình, ngang ngang, có đứa khác cũng y chang mình thì công bác bỏ ra là công dã tràng.

Nghĩ cách đi đánh lẻ đi [:D]
    Muh chọn chỗ nào ko chọn, lại chọn siêu thị, nhà sách... mới ghê chứ... toàn mấy chỗ lãng xẹt, kiếm chỗ nào lãng mạn đi =.= Còn bí thì pm Will share cho vài tụ điểm, nếu chú Dark ở TPHCM nhá.

Bình tĩnh, tự tin, và... đừng để bị xoắn =))