1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P3).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kruger, 15/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Quacker2

Quacker2 Thành viên tích cực

bác có xác định gì với em này ko?? nếu ko thì kiếm em khác gần gần trong phạm vi khu bác sống cho nhanh. Còn xác định thì không được vội, tư từ khoai sẽ nhừ nhé:-bd

những việc cần làm:

thứ nhất: ít nt, fb thôi. Ví dụ bác nt hỏi cáo khỏe ko?... mà cáo nt hỏi thăm lại. Bác hỏi thăm công việc mà cáo hỏi thăm lại nhiệt tình thì canh bữa nào rảnh, lấy lý do xuống thăm thằng bạn hoặc có việc về quê cáo, ghé qua chỗ em chơi tý. Tức là bác đi làm việc của bác vì cảm thấy quý mên cáo và thỉnh thoảng có nt qua lại nên tiện đường ghé chơi thôi, cấm kị nói anh xuống dưới này chỉ để thăm em.

Lúc trước cáo lên tp cáo nhờ bác dắt đi chơi, thế bây giờ bác về quê cáo chơi bác thử nhờ cáo dắt đi chơi xem sao. Nếu cáo ok thì tiến tiếp. còn không chịu dắt bác đi chơi hay tỏ ra dửng dưng ko nhiệt tình thì thôi luôn đừng bao giờ liên lạc gì nữa. trường hợp cáo đồng ý dắt bác đi chỗ này chỗ kia, hoặc tiếp chuyện nhiệt tình thì từ từ tiến tiếp nhé.

Thứ 2: khi đi với cáo tránh trường hợp để cáo kể lể về tình cũ, đặc biệt tránh nói những câu khiến cáo trả lời kiểu;:"em còn nhớ người iu cũ". Chắc bác manh động gì nên cáo nó mới trả lời như thế nhằm mục đích:

-nắn gân bác.

-Gài bác vào thế dưới cơ nó, khi mà luôn có 1 cái bóng vô hình là thằng người iu cũ ở giữa mqh của 2 người==>mục đích để làm bác dễ xoắn hơn,cuống cuồng quan tâm, chiều chuộng hơn===>hay hiểu huỵch toẹt ra là thế này:"anh kiểu gì vẫn xếp sau thèn bồ cũ của em, cứ tình hình này anh mà mún được chính thức làm người yêu của em thì cần phải cố gắng nhiều hơn nữa, ý là phải chiều chuộng,săn đón em nhiều hơn nữa, xoắn hơn nữa"==>vãi cáo:-))

trong những trường hợp như thế này, thì hoặc bác lảng sang chuyện khác hoặc tốt nhất là phang lun theo kiểu gậy ông đập lưng ông:"anh cũng nhớ bạn gái cũ...cô ấy cũng xinh xắn dễ thương lắm...anh ko sao quên được cô ấy..blah blah".

bác cần thể hiện bản lĩnh, iu cáo nhưng ko cần cáo, đối với anh, em wan trọng hơn những cô gái khác nhưng em không phải là tất cả. anh vẫn là chính anh. nhắc lại cho bác nhớ 2 cái p/s bất hủ:

P/S 1: Cưa gái không phải là thể hiện cho nó thấy tình cảm của mình dành cho nó nhiều thế nào, mà phải chứng tỏ được mình cũng là 1 con gà chọi rất đáng để nó chiếm hữu.

P/S 2: tuy mình không nói thẳng ra nhưng cưa gái là phải làm cho em hiểu: "em không phải là viên sỏi duy nhất trên bờ biển và anh là 1 thằng nam nhi đầu đội trời chân đạp đất, em mà chảnh thì em thiệt, thế thôi!!!".

chúc bác may mắn!

hết[r2)]
  2. mrluffy71291

mrluffy71291 Thành viên mới

cảm ơn bác nhé, có lẽ e hơi xoắn rồi, để thử về quê e nó xem sao, đợt này nó đi làm rồi có nhiều chuyện vui,có khi cả tuần e ko nt ji thì nó cũng chả thèm nt, e nghĩ là tc đang nhạt dần, ko biết làm thế nào bác ạ ~X
  3. mrluffy71291

mà gái e ở quê bác ạ, tính cách có phần nó hơi nhát nhát, nói chung từ trước đến bh chỉ có e nt trước thôi, gái chỉ nt chào mỗi lần nó về quê @@ , trong khi đi chơi e nắm tay nắm chân vui vẻ lắm. ko bh trang điểm ji cả, quần áo thì ít mua, đi làm về đưa hết tiền cho mẹ @@ bảo là chỉ yêu zai = tuổi ( e nghĩ cái này có thể thay đổi theo time ) , nhiều thằng hơn tuổi tán rồi mà nó bơ hết, ko thích là kiểu phũ luôn chứ ko đùa đùa đâu ( trong chuyện tc thì gái rất nghiêm túc, chắc vì gái bị ny cũ đá mà chẳng có lý do ji cả nên sợ ) [r23)]

em viết mấy dòng mong các bác hiểu sơ sơ về con người gái, từ đó cho e hướng đi đúng đắn trong trường hợp này ^:)^
  4. Quacker2

xanh: bác gà quá, nó đếch tôn trọng bác thì đi chơi với bác nó đếch cần trang điểm làm gì cho mệt.==>bác thỉnh thoảng chê nó tý, để nó biết thân biết phận mà lo trang điểm, mua sắm quần áo khi đi với chú đi là vừa.

Đỏ: con cáo nào khi gà đang cưa nó chả làm hàng thế, bác hơn tuổi thì nó phải bảo thích giai bằng tuổi để làm giá chứ, ý là:"tôi chỉ kết giai bằng tuổi thôi, anh hơn tuổi tôi, mún có được tôi thì anh phải chiều chuộng,săn đón tôi nhiều hơn nữa". Đừng có nghe nó kể lể bơ thằng này bơ thằng kia, toàn ba cái tào lao, nó nói kệ nó, bác nghe nhưng phải bỏ ngoài tai hết mấy cái lời nói làm hàng làm bộ làm tịch của nó.

tôi nói thế là đã hết lời hết lẽ rồi, bác mà cứ cố chấp ko nghe thì chỉ có nước bị nó dắt mũi thôi.
  5. mrluffy71291

Xanh: e cũng bảo nó sao ít trang điểm thế, nó bảo ko thích ( chắc ko muốn tiêu tiền vớ vẩn vì 1 tháng nó chỉ xin ông bà có 1tr thôi, còn nữa là nó đi làm thêm, thỉnh thoảng mua quà về cho ông bà, kiểu gái sống tiết kiệm, chi li từng đồng mà bác, cái này ko phải do nó ko tôn trọng e đâu), với lại nó để mặt mộc xinh hơn trang điểm bác ạ, được cái lần nó ra tp thì nó mặc bộ đồ mới sắm. [r23)]
    Đỏ: e bằng tuổi mà bác, học cùng đh mà :)),
    vì e nghĩ bác chưa hiểu hết tính cách của gái này nên có nhiều hành động có khi ko phải là chảnh hay làm hàng gì đâu, đơn giản là tính nó thế, mỗi người mỗi tính mà, dù sao cũng thanks bác đã tư vấn nhé [r2)]
  6. Quacker2

tính tôi thường hay lo xa tý, tại tôi quen toàn mấy con cáo được gia đình nuông chiều nên mới phải đề phòng thế thôi.[:D]

cáo nhà bác tính thế thật thì ổn đấy. Cơ mà bác phải tiếp xúc thêm 1 thời gian nữa mới khẳng định được tính cách nhé. Tại vì mấy bác gà trên này hay mắc bệnh vội vàng phán xét tính cách cáo mới wen qua loa rồi sau này bị hố nặng đấy. Cẩn thận tý vẫn hơn bác ạ.

P/S: nó bảo nó không thích trang điểm mà bác làm sao cho nó thay đổi được cái quan niệm đấy thì mới gọi là đạt!

chúc may mắn. Có gì post tình hình lên đây anh em vấn tiếp nhá.

Nâng ly[r2)][r2)]
    hết[r2)]
  7. Quacker2

"P/S: nó bảo nó không thích trang điểm mà bác làm sao cho nó thay đổi được cái quan niệm đấy thì mới gọi là đạt!"--> nói thêm cái này: thực ra trang điểm hay ko, ko quan trọng, cơ bản là bác phải đủ khả năng làm cho em thay đổi những cái quan niệm cũ bằng cái mới trong một chừng mực nào đó. Lý do cho những thay đổi này đơn giản là vì: bác thích thế, nó iu bác thì nó phải chiều bác, thế thôi!
  8. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

Bác Quác vấn bài nào là y như rằng đầy đủ bảy sắc cầu vồng. Hài. :))
    Chú Luffy: tình hình ổn định thì chú cứ thế mà tiến con nhà bà hành, lăn tăn mọe gì. Nắm tay nắm chân cười nói vui vẻ thì xúc tiến ôm eo, khoác vai đê. Làm đc thì tăng tiếp level lên ôm hôn, chốt hạ. Đường rộng thênh thang cứ thế mà đi thôi. Chiến!
  9. Quacker2

:))
  10. mrluffy71291

có 1 vấn đề là gái đi làm rồi bác ạ, chỗ làm nó có vẻ vui, e sợ có thằng nào trong thời gian này mà nhảy vào thì gái sẽ xiêu, đơn giản vì e và gái còn 1 vấn đề đó là quê 2 đứa xa nhau, mà hiện h chỗ ở 2 đứa cũng khá xa (50 km ạ :-w ), nhưng e nghĩ chắc vẫn trả lời tin nt với e bt thì chắc chưa có chuyện ji [r23)]
    Cuối tháng này gái lên tp chơi, do e đọc trên face nên biết chứ gái cũng chưa nói ji, e định chờ xem nếu gái thích thì sẽ rủ mình đi chơi, nếu ko thì thôi e nghĩ là tạch.
    các bác khuyên e có nên chủ động rủ ko ( như thế thì lòi ra là mình hay vào face nó ) hay là chờ gái?
    mong bác quacker 2 vào tư vần dùm e luôn nhé >:D<