1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường dây nóng-Nơi dành cho những câu hỏi nhỏ, những câu chuyện xung quanh chủ đề tình yêu (P3).

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kruger, 15/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Quacker2

Quacker2 Thành viên tích cực

đọc cái tím trước nhá

cái chỗ tô màu nâu: việc của bác là cưa gái, mục đích là gắn kết tình cảm+đưa được em lên g.i.ư.ờ.n.g cho cả 2 đứa cùng sướng, mạnh dạn lên tý, làm giai mà sợ gì ko thử =D>=D>=D>, chỉ có gà mới suốt ngày nghĩ ngợi vớ vẩn như cái màu nâu ấy thôi, cưa thì lo cưa đi chứ nghĩ ngợi vớ vẩn làm quái gì cho mệt, dù có thằng nào tán thì đã sao, kệ nó, cáo bác ngon mới có nhiều thằng tán, bác phải tự hào vì điều đó, bác mà cẩn thận, ko xoắn, ko vội, tóm lại là trình cao 1 tý thì dù bác nghèo hoặc xấu hơn thằng kia thì cũng chưa biết thằng nào hơn thằng nào đâu. Đẹp trai + giàu mà gà thì lâu dần gái nó cũng chán. Thôi mà tán gái cũng đừng nghĩ ngợi nhiều ba cái vụ "đối thủ" gì nhé. Bác cứ tán đúng bài là được. Nói ít hiểu nhiều, không là tôi không vấn nữa đâu nhá [:D]

hồng 1:
    tình huống này rất khó xảy ra vì trước đây bác đã hơi bộc lộ bệnh gà ra rùi.làm gì mà để nó phải nói:"em còn nhớ ng iu cũ" thế???[-X[-X[-X

vì cái hồng 1 rất khó xảy ra nên mún tiếp tục cái hồng 2 thì phải chủ động rủ nếu mún vớt vát, cụ thể phải làm như sau

vô fb cáo comment như sau:

gà: " tính lên tp rủ anh đi chơi phải ko? há há há"

cáo: trời! đừng tưởng bở, tôi lên có việc tý rồi về thôi.

gà: giỡn tý cho vui thôi chứ em mà rủ anh cũng chả thèm đi đâu nhá. kakaka

cáo: ai thèm đi với anh. mà nếu tôi rủ sao ko đi?

gà: em nguy hiểm quá, ai mà dám đi với em, ko khéo lại bị em ăn thịt ấy chứ.hahaha

cáo: tự ái, không thèm trả lời gà thêm 1 câu nào nữa nhưng trong bụng nghĩ thầm: ô hay sao hôm nay anh gà anh ấy lạ quá, ngày thường chết mình lắm cơ mà hôm nay sao nói chuyện vừa kiêu vừa phũ thế nhỉ? hay là không gặp mình mấy bữa nhớ quá phát điên rồi hay tại mình lạnh lùng quá nên anh ấy để ý con cáo khác ko thèm mình nữa nên mới phũ thế, bọn gà vốn háo sắc mà chắc ra đường gặp con nào ngon hơn mình nên ko thèm săn đón mình nữa rồi, anh gà này làm mình tò mò quá,ko biết nó đã chết mình chưa nhể, hay là nó chỉ đang đùa giỡn với mình thôi nhỉ tại mình cứ tưởng bở, khó hiểu quá, bữa nào thử tìm hiểu gà này thêm xem sao".

vài bữa sau cáo lên tp. Gà alo cáo bảo:

gà: " lâu lắm ko ăn ốc VÚ NÀNG, tý anh tính đi ăn,nhân tiện lâu lâu em mới lên tp nên anh rủ em đi ăn chung lun cho vui".

cáo: thế sao hum bữa bô bô cái miệng bảo ko thèm đi với tôi.

gà: đã bảo giỡn thui mà sao cô thù dai thế.há há

cáo: bữa nay tôi bận rùi,mai đi?-->trả giá làm hàng tý

gà: mai thì anh lại bận rùi,thôi bữa nay anh qua rủ đứa bạn gái đi trước đã,bye em-->gà nhớ nhấn mạnh từ bạn gái để đánh động cáo.

cáo: thế thui, bữa nào gặp sau.

1 hoặc 2 ngày sau: gà lại gọi điện rủ cáo, vì thời gian gấp nên gà mới phải vội thế,ko thì để lâu 1 tý cũng chả sao:

gà: bữa nay trời nóng tính đi uống bia cho mát, rủ em đi lun cho vui,à uống bia anh mà say thì cũng đừng lợi dụng anh đấy nhé. hehehe

cáo: ừ, đi thì đi. ai thèm lợi dụng anh. -->Bụng nghĩ thầm: "chả biết con gà này đã chết mình chưa, thôi cứ đi thử xem thế nào, tò mò anh gà này quá, sao cứ tưng tửng thế nhỉ? chả thành tâm gì cả."

*lưu ý 1: những đoạn hội thoại trên chỉ là 1 ví dụ điển hình, gà phải biết tùy cơ ứng biến nhé, nguyên tắc nói chuyện là quan tâm cáo nhưng gà phải tỏ ra chảnh chảnh kiêu kiêu 1 tý, đừng bao giờ nịnh đầm hoặc sợ nói cái gì làm em tự ái, gà còn sợ em giận tức là còn dưới cơ cáo trầm trọng đấy.:-bd
    *lưu ý 2: ốc VÚ NÀNG là tên 1 loại ốc rất ngon mà tôi rất thích ăn.thật đấy:))

P/S 1: qua những gì bác nói thì tôi đoán cáo nhà bác chắc cũng chả đẹp gì lắm, cơ mà tại bác kết nó rồi nên hơi bị chủ quan trong việc chấm điểm. Thôi kệ, tôi vấn tôi cứ vấn, giúp anh em là chính. Nâng ly[r2)][r2)]
    P/S 2: bác phải khôn khéo 1 tý, nói ít hiểu nhiều, không là tôi không vấn nữa đâu nhá [:D] chúc may mắn! có gì post tình hình tiếp:-bd
    hết[r2)][r2)]
  2. mrluffy71291

mrluffy71291 Thành viên mới

cái vụ gái nó bảo còn nhớ ny cũ thì lý do vì sao chắc bác cũng đoán được ;)), sau hôm ấy gái nt xin lỗi xin liếc thì e cũng bảo là chả có chuyện ji đâu, sau đó e vẫn nc với gái như bt, gái thì vẫn kể chuyện riêng tư của nó cho e, hỏi ý kiến e các kiểu, (việc này xảy ra trước lần gái ra tp mà nhờ e đưa đi ấy ạ), theo như thái độ với cách nc thì e nghĩ chắc gái cũng đổ 6,7 phần rồi, e nt tin thì tình cảm cũng có, quan tâm cũng có, đùa cợt cũng có,gái lúc nào cũng trả lời tin nt, ko bh có chuyện ko nt lại hay ji ji đấy đâu, mà thường thì e nghĩ gái mà nó đã xác định ko yêu hoặc bạn bè thì cái kiểu tin nhắn của e kiểu ji nó cũng sẽ pư ngay ( bác đừng nói kiểu gái thích trêu đùa chuyện tc nhé, gái này nó cực kỳ nghiêm túc, ko chỉ e mà bạn bè thân thiết với nó 4 năm rồi đều nói thế )
    e chỉ bực cái là như kiểu gái này e mà ko nt thì chắc có chết nó cũng ko nt cho e hay sao ấy, ko biết đây có phải thói quen cùa gái ở quê hay ko ( kiểu như lúc nào cũng bị động,đợi zai đến rước >:P ) , lâu h nằm nhà nhiều hay nghĩ linh tinh quá bác ạ, biết là gái nó đi làm nhiều việc, vất vả với lại sức khỏe nó yếu nên chắc chả có time mà nghĩ như mình, đợt này e cũng nt ít đi, thỉnh thoảng hỏi thăm nó tí, cái này gọi là trút bầu tâm sự mới đúng, e phải cái việc ji cũng nghĩ nhiều, cho dù có lối đi rõ ràng rồi nhưng vẫn suy nghĩ, như ông già ~X
  3. Quacker2

trước đây tôi cũng từng quen 1 cáo tính giống cáo nhà bác rồi, nhưng ở tp.

đỏ: nếu bác không mắc sai lầm ngay từ đầu thì tôi tin chắc cáo này sẽ đổ bác 100% nếu bác vờn cáo thêm 1 thời gian nữa. Nhưng ko sao, cáo nt xin lỗi là tính ổn đấy,cơ hội vẫn rộng thênh thang nhé.[:D]

2 cái xanh:
    bác mún em chủ động nhắn tin thì phải tạo cho em sự tò mò,nhớ nhung về bác thì nó mới có hứng nt cho bác chứ. Nó kể chuyện riêng tư,hỏi ý kiến bác thì bác nhiệt tình tiếp chuyện nhưng phải tìm cách rút lui đúng lúc để gợi sự tò mò.

-ví dụ 1: 2 đứa đang nhắn tin qua lại vui vẻ bỗng bác đếch thèm nhắn lại, chờ hơn 1 tiếng sau mới nhắn lại bảo:"nãy anh đi ra chỗ kia có tý việc, nãy anh em mình nói tới chỗ nào rồi ấy nhỉ?". Bình thường tin nhắn đến cũng đừng vội trả lời ngay, chừng 10 phút mới rep.

-ví dụ 2: 10h đêm 2 đứa đang nhắn tin qua lại bác làm 1 phát cho nó cụt hứng lun:" thôi,cũng khuya rồi,em ngủ sớm đi cho khỏe,bye em"-->mục đích: vừa gợi cho em sự hụt hẫng, tò mò vừa thể hiện được thái độ quan tâm, đồng thời cũng thể hiện mình là người chín chắn ở thế trên cơ 1 tý,ý là khuya rùi em ngủ đi con gái thức khuya quá ko tốt.:-bd

-ví dụ 3: đi chơi với cáo về nt bảo:

gà: "bữa nay đi chơi với em vui lắm.à mà bữa nay anh thấy em hơi khác khác".

cáo: khác gì anh. tò mò quá.hihi

gà: bí mật không thể bật mí. mún biết bữa nào gặp, anh nói cho mà nghe. hehe

cáo: trời! khác gì mà giờ ko nói lun được vậy a???

gà: đếch thèm nhắn lại thêm bất kỳ 1 tin nào nữa. chùm chăn ngủ lun hay làm gì làm--->mục đích: tạo sự tò mò gay cấn cho em, từ đó làm động lực để khiến em sẽ chủ động nt cho bác.

sơ sơ 3 ví dụ bác phải tự động não thêm nhé:-bd[:D]

hồng: đừng có đoán mò kiểu đếm cua trong lổ như thế vừa hại não hại thận lại phi thực tế. Đừng bận tâm cái đó, cứ bình thường tự nhiên thôi.[-X[-X[-X

nâu: làm rất tốt. cả bác và cáo đều rất tốt. Bác thì nhắn tin có đủ khẩu vị thế là ok rồi đấy, còn cáo nhà bác cư xử thế thì tính tình khá ổn đấy.

tím: biết như thế là không tốt, là ông già thì tập sửa dần dần đi. đàn ông trai tráng không nên nghĩ ngợi vớ vẩn mấy chuyện nhỏ nhặt như đàn bà thế nhé.

chúc may mắn:-bdnâng ly[r2)][r2)]

p/S: tất cả ví dụ tôi đưa ra đều mang tính thực tiễn cao nên bác cố gắng áp dụng ngay và luôn nhé.\:D/\:D/\:D/

hết[r2)]
  4. Quacker2

Thỉnh thoảng cho dù bác nghe rõ hoặc hiểu rõ ý cáo mồn một bác vẫn làm bộ hỏi lại. Bác cứ thử áp dụng mà xem sẽ rất rất thú vị đấy nhé, há há há.

ví dụ 4 tiếp nối ví dụ 3.

cáo:"hum bữa đi chơi về nt bảo em khác là khác sao anh? làm em bối rối quá? hihi"

gà: ủa, anh bảo em khác hùi nào??? + cười gian xảo :D

cáo: có mà anh, nhớ kỹ lại đi

gà: giả bộ suy nghĩ tý rồi phán: " à, bữa đó thấy em xinh hơn mọi ngày tý. hehe"

cáo: bít ngay mà + cười đắc chí :D

gà: bít gì em??? + mặt ngơ ngác

cáo: ừ thì bít ngay anh lại nịnh em mà.hihi

gà: hả??? ai nịnh ai cơ??? hihi

cáo: ừ thì anh nịnh em chứ ai vào đây.hihi

gà: ko có à nha! chắc em lại tưởng bở thôi. hahaha

cáo: nhéo gà + đánh iu:"cho anh chít này, chít này!!!".

gà + cáo: cùng cười lăn lộn =))

hết chuyện[r2)]

P/S: tất cả những ví dụ trên đều có thật 100% !!!
  5. mrluffy71291

cái ví dụ 1 với 2 e cũng từng làm rồi bác ạ, mấy chiêu này e cũng từng dùng qua, lúc thì đi đá bóng, lúc thì đi ngủ các kiểu. e lúc hứng lên thì chém gió như đúng rồi, còn mà ko có hứng thì ngồi im thin thít, được cái là nc với gái bh e cũng thấy vui nên có nhiều trò. :))

tím: e thì tính xoàng lắm bác ạ, chả bh nghĩ ngợi ji, vướng vào cái chuyện tc nó mệt mỏi vkl ~X ( tính e ham chơi, đậu đh xong ăn chơi bét nhè 4 năm nên bh đang hơi bết bát, trong khi đó gái thì ngược hoàn toàn, học giỏi, ra trường kiếm được việc luôn, nhìn gái e thấy mình càng quyết tâm thay đổi hơn, ko thể sống kiểu vô lo vô nghĩ mãi được bác ạ)

cảm ơn bác quacker 2 mấy hôm nay ngồi tư vần cho e nhé, e chỉ type có vài dòng mà bác vào tư vấn rồi tô xanh tô đỏ thê này làm e ngại vkl đấy ^:)^ , tình hình là chờ đến hôm nào gái ra tp chơi thì e update xin tư vấn của bác tiếp nhé, chúc bác ngủ ngon =))
  6. Quacker2

đỏ 1: tinh hoa của chuyện tình iu trai gái là ở chỗ đấy!!! Nó giúp con người hoàn thiện hơn[r32)]

đỏ 2: gì chứ anh em gà với nhau cả đừng có ngại gì nhá, tôi rảnh lắm tôi mới lên đây vấn véo cho gà chứ, à mà rảnh chứ không lông bông nhá[:D]. Hùi trước tôi cũng như bác, toàn lên trên này hóng hớt học hỏi kinh nghiệm các cao thủ, rồi thì cũng ngộ ra nhiều điều. Giờ có gấu rùi đâm ra lười cưa, nhớ box xưa lại lên trên này chém gió tý ấy mà, hy vọng giúp được anh em chút ít.:-bd

đỏ 3: bác phải update tôi mới có cái mà chém tiếp chứ, cơ mà theo kinh nghiệm thì ca của bác tỷ lệ thành công ở mức cao đấy.=D>=D>=D>

p/s: bác chắc cũng ở Sài Gòn hả?[:D]

hết[r2)]
  7. Quacker2

bình thường chứ còn gì nữa.Hùi tui đi học tụi nó cũng toàn share số fone cho nhau như kiểu bạn bè, đồng nghiệp thui.

bệnh của gà là thường hay nằm mơ bắt con tưởng bở [-X

việc wan trọng của bạn bây giờ là tự hỏi bản thân xem có thích em này thật ko??? Nếu thích thì cứ nhích thôi. Từ tốn đúng bài là ok. 2 đứa có số nhau rùi thì bữa nào cao hứng bạn rủ em đi chơi lòng vòng là ngon rùi.

p/s: đừng có xoắn mà sến sến hay tỏ tình bóng gió này nọ nhé. Nhắc lại cho nhớ.:)>-

chúc vui:-bd

hết[r2)][r2)]
  8. sidewalka

sidewalka Thành viên mới

em rơi vào 1 vài trường hợp quen gái chóng vánh ở một nơi công cộng. Sau vài hôm nhắn tin. Đến tin nhắn thứ 3>5 là em ngỏ ý rủ đi chơi luôn. Từ sms đầu tiên đến sms rủ cách nhau khoảng đôi ngày. Kết quả thường là bị bơ.
    Ko biết là do cách thức trên của em sai, hay đơn giản là ngay từ khi gặp mặt gái nó đã ko khoái từ đầu. Các bác trả lời giúp e
  9. mrluffy71291

em ở hn bác ạ
    update tình hình mấy hôm nay nhé bac, tối hôm qua e nt tin như bt thì gái bảo là đang ở hn và đang đi chơi với bạn, cũng muộn rồi nên e chỉ nt hỏi là tối mai có đi chơi ko, gái ko từ chối mà nói kiểu đùa đùa, e cũng nghĩ là gái đồng ý rồi nên đi ngủ, được 1 lúc thì gái nt là đi chơi về với bạn vui lắm, lúc ấy e cũng ngủ rồi nên ko nt lại [r23)] ( vì sáng hôm nay gái lại phải về quê làm sau đó tối mới ra lại nên e ko rủ đi buổi sáng bac nhé)
    Tầm 6h tối thì e nt hỏi gái về vụ đi chơi, thì nhận được cục gạch là hôm qua tờ bảo đi chơi với bạn rồi mà, b-( e đang hứng thì ăn quả này phải nói là bực vkl luôn, sau nghĩ 1 hồi thì nt lại là ukm t nhầm , gái nt lại kể chuyện nó sáng nay đi làm kiểu như xin lỗi, sau đó nt linh tinh vài cái rồi nghỉ.
    cảm giác gái này như kiểu nó đang đùa mình vậy, nhưng mà con người và tính cách thì lại ko phải như vậy, e chả hiểu gái nó đang nghĩ cái ji nữa,
    p/s: đợt này gái nó cũng có chuyện buồn, cũng kể sơ sơ cho e, bảo là lúc nào gặp nhau kể rõ cho nghe, thế mà bh lại rủ đi ko đi/ b-(
    bác có rành tâm lý gái thể loại này ko chỉ giáo e với, ~X
  10. Quacker2

đỏ: đi chơi lòng vòng gần gần thì việc gì phải nt dò hỏi ngay từ tối hum trước làm gì, cứ gần đi mới rủ, 7h đi thì 6h rủ. Mà dù có rủ trước cũng ko ai rủ kiểu như bác:"tối mai có đi chơi ko?". Tại vì hỏi như thế thướng gái nó sẽ ko từ chối thẳng thừng mà nếu mún đi với bác nó cũng ko đồng ý cái một như bác nghĩ đâu, thường bác đặt câu hỏi có hay ko? thì gái sẽ nửa đùa nửa thật, hoặc đống ý lúc đấy rùi gần đến giờ hẹn lại báo bận. làn sau cứ rủ kiểu thế này:

gà: " trời nóng quá, tôi tính ra hàng trà chanh góc đường Hàng Chiếu làm 1 ly cho mát, ra đấy ngồi chơi chém gió với tui cho vui"

TH1: cáo: đang bận, ko ra được.
    gà: hết tiền nên tính kêu em ra ún trà rùi trả tiền cho anh thuj,hahaha
    cáo: vậy cũng rủ em làm gì. đang bận làm cái này tý, ko đi dc.
    gà:ừ,thế nhé, em ở nhà lao động khổ sai đi, a qua bên kia rủ nhỏ Lan đi làm vài ly cho mát.bye

TH2: cáo: đi thì đi.mấy giờ?
    gà: 7h anh qua chở đi.
    cáo: ok, nhớ đến đúng giờ đấy.
    :ok,vậy lát gặp.

gần đến 7h gà gọi qua bảo:

gà:anh hết tiền đổ xăng rùi, em tự xách đít đi đi, gặp em sau +cúp máy ngay.
    cáo: ơ hay, vậy mà bô bô cái miệng bảo qua đón em, alo alo, đâu rùi + tự xách đít đi nếu nó cũng mún có 1 buổi tối vui vẻ.

xanh: nếu gái nó đồng ý đi chơi ngay cũng đừng tin ngay mà cứ coi như nó nói đùa, chừng nào nó đi thật mới tính.

tím: nó bảo hum qua "em nói đi chơi với bạn rùi mà" thì phải phang ngay:"ừ, anh cũng chỉ định gọi em ra trả tiền nước thui, tại tối qua đi chơi hết tiền rùi. hehehe.bye"+ cúp máy ngay, ko nt gì nữa, nó nt kể lể gì cứ kệ nó bơ đi+ lần sau rảnh lại rủ đi chơi tiếp.

nâu: gái nghĩ gì cứ kệ cha nó, suy nghĩ nhìu làm gì cho mệt,nhìu khi suy nghĩ nhìu thành nghĩ quẩn đâm ra cứ nghĩ gái đùa giỡn này nọ nhưng thực ra vì bác ko tạo được cho nó hứng thú nên nó ko hào hứng đi với bác thui. nó mà thuộc thể loại thích đùa thì bác cứ thỉnh thoảng đá đểu nó chó vui cửa vui nhà. gái mà khoái đùa giỡn nhìu khi lại dễ cưa hơn gái lầm lì, nghiêm túc đấy bác ạ, cứ vô tư đi.[r2)][r2)]

hết[r2)][r2)]