1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường đi biển Hải Thịnh - Nam định

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi electrical_hn, 01/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Darling_bud_of_November

Darling_bud_of_November Thành viên mới

Èo, tớ tưởng được miễn fí . Tớ mới tìm được người cho đi miễn fí roài, nên ko mất 30k, nhưng thấy dân tình vẫn fải trả xiền thế (thấy bảo "Em giả 29k anh cũng ko đi được "). Bạn mà cho tớ đi miễn fí thì tớ bon chen .
  2. mr_ali

mr_ali Thành viên mới

Có ai vừa đi Hải Thịnh về chưa ấy nhỉ thì truyền đạt kinh nghiệm cho anh em cái ^^! em sắp tới cũng đang định làm chuyến đến đây với vợ chắc khoảng 16 or 17
    Thanks
  3. folap826

folap826 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi thêm chút là thời gian này, có nên đi biển Hải Thịnh ko ạ? Em nghe nói, đang mùa nước lên hay sao ý, nên em sợ phải dùng đến phao cứu trợ lắm
  4. galant2004

galant2004 Thành viên mới

Em vừa đi với vợ hôm thứ 7, CN vừa rồi.
    Cảm nhận chung, hay, vắng vẻ và nhẹ nhàng chứ k0 ồn ào và xô bồ như các bãi Sầm Sơn. Bãi tắm ổn. Bãi biển buổi sáng thì dài và đẹp, bơi tốt. Nhưng khỏang buổi trưa đến buổi tối thì nước cao lắm, lên sát mép kè luôn, rất ít người bơi vào thời gian này.
    Hải sản rẻ và tươi (ghẹ 50 kg thì em chưa thử nên k0 biết).
    Nhà nghỉ rẻ, giá chung 100 nghìn/đêm đến mấy giờ hôm sau cũng đc. Nhưng em lấy phòng rồi mới phát hiện ra có 1 khách sạn to đùng là khách sạn Hòang Anh Gia Lai, giá phòng 200-250 nghìn/đêm. Ngay bên cạnh là 1 cái Resort, 300-500 nghìn/đêm có bể bơi, ăn sáng... Em chưa thử 2 cái này nhưng tùy vào tình hình tài chính mà bác lựa chọn.
    Về đường đi, k0 rõ bác đi bằng phương tiện gì? Em thì tự lái xe, đường ngon nhất là bác qua Nam định, qua cầu Đò Quan, rẽ phải luôn (có biển chỉ dẫn bãi Thịnh Long 45km thì fải), đi thẳng 1 mạch hết đường gặp bến phà thì qua sông, sang sông 1 phát rẽ phải 2km là đến ngay bãi biển.