1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dương Quá va Kiều Phong ai hơn???

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi lethienhuong, 04/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Hik, không định bàn luận nhưng bác này sai rồi, Hồng Thất Công luyện được cả 18 chiêu Hàng Long Thập Bát Chưởng.
    Em thấy mỗi nhân vật của Kim Dung đều có một tính cách rất khác nhau, gần như đại diện cho các tầng lớp xã hội vậy. Ví dụ như LHX là đại diện cho kẻ lãng tử, Vi Tiểu Bảo đại diện cho lưu manh (không biết có đúng ko), nhưng tất cả đều là đỉnh của tầng lớp đó nên nhân vật rất thần. Không ai giống ai, về nhìn tổng thể thì Kiều Phong khá giống Quách Tĩnh, LHX khá giống Hồng Thất Công.....
    Cá nhân em thì em thýa nhân vật nào cũng hay, phong phú, và em thấy thích nhất có lẽ là Vi Tiểu Bảo, lừa lọc, lươn lẹo nhưng rất có cái tâm.
  2. tlgod

tlgod Thành viên mới

3. hanel5

hanel5 Thành viên mới Đang bị khóa

Dù sao mình cũng thích Kiều Phong hơn
  4. alerk

alerk Thành viên mới

Sẽ sống như Dương Quá, yêu như Dương Quá và thủy chung như Dương Quá. Tiêu Phong tuy cũng thích nhưg tớ ko phải mẫu người sống quá theo một nguyên tắc của riêng mình như Tiêu Phong. Tớ thích j thì tớ sẽ làm như thế, mới là kiểu của tớ. Có điều tớ sẽ yêu như Dương Quá.
  5. theheat

theheat Thành viên mới

Kiều phong quá khô cằn,cứng nhắc...ko biết cách giải quyết cv 1 cách đơn giản hơn và nhẹ nhàng hơn,lúc cũng thích làm Trung tâm,lấy thân mình ra đe chứng tỏ là Anh hùng,Anh Hùng thật sự thì ko Cần phải làm như vậy,có hàng ngàn người Khiết Đan,Hàng trăm người Hán là kẻ thù của nhau,chém thiết lẫn nhau,dù KP có Chết cũng chẳng giải quyết đc điều gì,2 nc vẫn sẽ tàn sát nhau,tham vọng của cả 1 dan tộc sẽ ko mất đi vì cái chết của 1 người cả.Kiều phong chỉ nên lên Lương Sơn Bạc làm tướng cướp thì hợp hơn....có bạn nào nói đúng là Kiều Phong giống như đúc Quách Tỉnh nhưng ko có cô vợ như HD để khỏi phải chết theo cách đó,đúng là số đen...
    Ai nói là DQ ko Anh Dũng,Anh ta chỉ láu cá khôn khéo khi còn Trẻ vì vchứ thử đọc lại phần cuối khi DQ trở thành thần điêu Đại Hiệp đi,giúp người yếu,giúp đất nc chống giặc ngoại xâm,chỉ đơn thuâvõ công chưa giỏi,ai lại như KP chưa gì đã giỏi ngay từ đầu rồi thì sợ đék gì ai mà ko Chiến thuốt.....các bạn thử đọc lại phần cuối khi DQ trở thành thần điêu Đại Hiệp đi,giúp người yếu,giúp đất nc chống giặc ngoại xâm,chỉ đơn thuần là ông KD miêu tả về DQ về sau hơi ít khi câu truyện Đa đi vào hồi kết nên cũng ko đc nhiều người Chú ý....!!
    Cuối cùng thì DQ và LHX là 2 nv mình thích nhất,nó gần với cs thật hơn là kiểu Anh hùng ko dễ có thực như KP!
  6. theheat

theheat Thành viên mới

Tại sao lại bị ẩn!?
  7. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

em thích Tiêu Phong hơn :x
  8. thanhthanh04

thanhthanh04 Thành viên tích cực

em vote cho khí chất của Tiêu Phong hơn :)