1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường Trường Sơn đón đoàn Xuyên Việt. Đất Vườn Xoài ngày hội Scooter(23.8.08-2.9.08)- Nhật ký hành t

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi piscespin, 06/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Thấm thoắt đã gần được 1 năm kể từ ngày anh em làm chuyến Xuyên Việt và tham dự Hội ngộ 3 miền tại Vườn Xoài, ngồi lần mò đọc từ bài đầu tiên đến bài sau cùng mà tâm trạng phấn khích như chuẩn bị lên đường. Thật là lạ, cảm giác như mới hôm qua, Nào anh em ơi, chuẩn bị cho chương trình kỷ niệm 1 năm xuyên Việt và chuẩn bị cho cả 1000 năm Thăng long nữa nào.
  2. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Bác penicilin này cứ như là con gái mới lớn. Hơi tý là "phấn khích".
    Về mặt thời gian, như đã trao đổi, em đề nghị tổ chức 2 ngày, vào ngày nghỉ, đúng dịp đoàn xuyên VIệt lên đường năm ngoái. Xem lịch thì chúng ta nên đi vào ngày 22 và về vào ngày 23/8/09.
    Địa điểm thì có thể chọn Ninh Bình hay Thanh Hoá để có thể bon bon trên cung đường Trường Sơn.
    Để có đấu ấn kỷ niệm thì từ bây giờ bác Chính phải cho triệu tập họp hành 1 lần/ ngày. Chụp ảnh lưu niệm, thiết kế logô, in áo..... cứ phải như đi xuyên Việt thật ý chứ.
    Em là thành viên chăm họp hành nhất thì phải.
    ThangVespa: hahahah, trời ơi cái từ đó trong Nam là bậy khủng khiếp đấy Tuekhanh.
    được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 17:31 ngày 31/07/2009
  3. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Không biết các bác có duyệt em vào đoàn xuyên Việt không nhỉ.
    Hôm đó em đi đến tận Thanh Hoá để đuổi theo các bác,, dừng chân ăn sáng, chỉ ham vui với ông Vương Gia và Hạnh Hịch một tý mà lạc mất các bác.
    Được tuekhanh sửa chữa / chuyển vào 16:58 ngày 31/07/2009
  4. vuonggia79

vuonggia79 Thành viên mới

Em thấy bác Chính post bài trước cả bác tuekhanh nhưng không phải là thành viên Xiên Vịt vì chỉ chạy đến Thanh Hoá thì bó máy phải quay về nên không dám tham gia ( Bó máy vì cái tội đi kiếm quán lòng lợn tiết canh từ 5h - chạy những hơn 15 quán mà chưa quán nào mở của)
    Công nhận là bác tuekhanh nói bậy ứ chịu được. Chị em mà đọc được từ đó mà cũng "..." như lời bác thì có mà phải dùng dụng cụ hỗ trợ với giá thành quy thành tiền là hơn tỷ đồng đấy chứ không đơn giản là một vài hộp mà bác tài trợ cho anh em xuyên Việt đâu.
  5. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Xét về mặt ngôn ngữ thì bản thân từ "n...." em dùng không hề bậy.
    Chẳng qua mọi nguời hay dùng để ghép với 1 từ khác để chở thành cụm từ bậy. Và nghe nhiều thì khi chỉ có từ đó đứng một mình mọi nguời cũng thấy bậy.
    Cám ơn admin đã kịp thời sửa chữa không thì khối ông khổ vì từ đấy.
  6. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Mấy bố xuyên vịt này tổ chức đi một tuần hoặc 07 ngày thôi nhé! Còn để dành sức đi đại hội miềng bắc lần 2 tại Bắc Ninh. Cạch phát cho khí thế nào.
  7. piscespin

Hà Nội ngày 12 tháng 08 năm 2009.
    Kính gửi các bác trong đoàn Xuyên Việt năm 2008 !
    * Chẳng còn bao lâu nữa là đến ngày 23 tháng 8 - đó là ngày mà năm ngoái chúng ta đã lên đường đi Xuyên Việt tới tham gia Ngày hội Scooter tại Vườn Xoài. Theo sự nhất trí cao từ các thành viên tham gia trong đoàn thì chúng ta sẽ tổ chức kỷ niệm ngày đáng nhớ này. Nay ngồi gõ vài dòng mang tính chất thông báo để họ hàng gần xa được biết .
    1. Dự kiến cung đường sẽ đi:
    - Chúng ta sẽ xuất phát từ Vườn Hồng - Lăng Bác đi hướng Xuân Mai, rẽ vào đường mòn Hồ Chí Minh, rồi thẳng tiến hướng Ninh Bình, điểm dự kiến chúng ta sẽ dừng và nghỉ ngơi là địa danh Kênh Gà-Khu :
    - Một chút về Kênh Gà: Cách Ninh Bình 15 km về phía bắc theo quốc lộ 1A rẽ tay trái khoảng 500m là tới Địch Lộng ?" Nơi vừa có phong cảnh đẹp vừa có các di tích lịch sử, đã được mệnh danh là ?oNam thiên đệ tam động?.
    Ngược trở lại phía thành phố Ninh Bình 5 km là ngã ba Gián Khẩu, rẽ phải khoảng 7 km để tới thăm điểm du lịch sinh thái Vân Long ?" khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước lớn nhất khu vực đồng bằng Bắc bộ, tiếp tục đi qua thị trấn Me 2 km rẽ trái theo con đường liên xã khoảng 3 km tới bến thuyền Đồng Trưa.
    Từ đây ta có thể ngồi trên những chiếc thuyền lướt nhẹ trên dòng sông Hoàng Long tới chiêm ngưỡng, khám phá vẻ đẹp làng nổi Kênh Gà, tắm mình trong dòng suối khoáng nóng Kênh Gà. Ngoài ra chúng ta có thể khám phá nhiều dịch vụ hấp dẫn khác nữa.
    3. Kế hoạch dự kiến:
    *. Ngày và giờ khởi hành:
    Dự kiến 5h sáng ngày 22-8-2009 có mặt tại Vườn Hồng (đối diện Lăng Bác)-điểm danh, chụp ảnh lưu niệm, 5h31 khởi hành
    *. Ngày và giờ chở về:
    Chiều ngày 23-8 sau khi ăn bữa trưa, nghỉ 30 phút rồi lên đường về Hà Nội cho kịp bữa bia hơi chiều.
    * Kinh phí: sẽ không thu trước mà chúng ta sẽ đóng góp khi tới điểm dừng, Chúng ta chỉ đi 2 ngày 1 đêm nên cũng không nên đem theo quá nhiều tiền kẻo tối ngủ bị lệch người, vẹo xương.
    *. Vật dụng cá nhân nên chuẩn bị trước:
    Tiền mặt (chẵn, lẻ), thẻ ATM, giấy tờ xe, chứng minh nhân dân, kính râm, mũ bả hiểm, nhớt dự phòng, bugi sơ cua, dây phanh, dây số?, tuốc nơ vít, tuýp mở bugi, kìm,? áo mưa(2 cái), đèn pin+pin, điện thoại+xạc, bản đồ (sẽ được cấp), thuốc lá, bật lửa,, thuốc cuốn, băng bông, thuốc cảm, thuốc ?ấy, giấy bút, máy ảnh+pin+sạc+thẻ nhớ máy ảnh, danh sách đoàn đi+số điên thoại liên lạc.
    Em tranh thủ đưa kế hoạch sơ sơ lên như vậy, các bác xem qua rồi bổ sung phần nào thấy cần thiết nhé.
    Suýt quên: Chiều nay mời các bác qua bia hơn Ngọc Hằng cuối đường Huỳnh Thúc Kháng ta đàm đạo tiếp nhé.
    Nguyễn Hữu Chính.
    Piscespin@gmail.com
    0905938899
  8. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Kế hoạch hoàn hảo. Đoàn khởi hành sớm từ 5h đúng như năm ngoái, chẳng hiểu năm nay mọi nguời có dậy được sớm không vì chuyến đi này tận ....2 ngày.
    Về phần chuẩn bị em sẽ mang cho đoàn mỗi nguời thêm 1 vài cái áo mưa nữa. Loại áo mưa .....bỏ ví các bác ạ.
  9. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Còn vụ di Mộc Châu dự lễ hội cướp vợ thì thế nào các cụ.
  10. piscespin

Kính gửi các bác sẽ tham gia chuyến "Kỷ niệm 1 năm Xuyên Việt & Hội ngộ 3 miền lần 3" !
    Như vậy hôm nay đã là thứ 3 rồi, Thứ 7 này chúng ta sẽ xuất phát, rất mong các bác tranh thủ thu xếp thời gian kiểm tra lại xe cộ và vật dụng cá nhân, dù đi hơn 100km thôi nhưng cũng không nên chủ quan. Với xe cổ nó có thể lăn ra " ăn vạ" bất kỳ lúc nào, do vậy khâu chuẩn bị là luôn không thừa.
    Thêm một lưu ý nữa: Các bác nhớ lượt đi mặc đồng phục là áo màu cam nhé (cho nó ra cái vẻ Cơn lôc mà da cam ) Còn lượt về các bác muốn thay sang màu xanh cũng được. Bác Hải Râu nhớ chuẩn bị giúp anh em cái "Bình Tông" nhé.
    Giờ khởi hành sẽ là 5h29'', bác nào đến muộn thì 1 là ở lại, 2 là đuổi theo.
    Chúc cho chuyến đi thành công tốt đẹp.