1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đường về nhà - Những cảm xúc trên mỗi chuyến đi

Chủ đề trong 'Vĩnh Phúc' bởi camilla, 19/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camilla

camilla Thành viên mới

" Bao giờ cho đến tháng ba
    Hoa gạo rụng xuống bà già cất chăn "
    iem là iem thấy đường về nhà mỗi ngày mỗi lạ, dù mình vẫn thế, sống đều như vắt chanh í
  2. what_if

what_if Thành viên mới

Mọi người tiếp tục chủ đề này nhé! Cảm ơn đã tham gia diễn đàn.
  3. tdvco99

tdvco99 Thành viên mới

Khi đã tìm ra con đường bạn thể dẫn nó đến hạnh phúc, thành công thì bạn hãy nhớ, cách bạn bước đi chính là cách bạn nắm lấy hạnh phúc, thành công của mình.Đừng nôn nóng, đừng vội vàng, đừng chạy nhanh. Mà tốt nhất là bạn đừng chạy. Vì chạy có thể làm bạn ngã. Mà ngã thì đau lắm. Nhẹ thì trầy xước bên ngoài. Nặng thì có thể nhức nhối bên trong. Nhưng nguy hiểm hơn là ngã có thể làm bạn sợ, không dám bước tiếp nữa. Ngã một lần, bạn có thể chưa đối mặt với sự sợ hãi. Ngã nhẹ, bạn có thể chưa đối mặt với sự sợ hãi. Nhưng ngã nhiều lần, ngã đau. Ai dám chắc là bạn sẽ không mảy may sợ hãi? Ai dám chắc là bạn sẽ không nhụt chí? Vẫn biết một lần vấp ngã là một lần bạn lớn, một lần bạn có thêm kinh nghiệm nhưng .Bạn cũng đừng vì quá sợ mà không dám bước. Can đảm lên bạn à. Mọi con đường đều có những giọt nước mắt và mồ hôi.Nhưng ở cuối mỗi hành trình, bạn sẽ biết được thế nào là vị ngọt của hạnh phúc, của niềm vui, của thành công và chiến thắng. Vì vậy, hãy tự tin vào bản thân mình bạn nhé! Khi bạn chọn con đường đó tức là bạn đã biết mình có đủ sức để vượt qua nó, đúng không? Vậy hãy giữ vững lòng nhiệt huyết, sự quyết tâm lúc đầu, ngẩng cao đầu bước đi, tin rằng mình làm được thì nhất định, bạn sẽ làm được. Bước đầu tiên thật mạnh mẽ và chắc chắn là bước đầu tiên bạn thành công rồi. Và hãy nhớ, bạn không cô độc trên hành trình đó. vì có những người thân của bạn sẽ luôn dõi theo từng bước bạn đi, vì...bạn là người thân của họ ! Bạn hãy tập bước đi trên con đường ấy như bước lên một chiếc cầu thang. Chạy - bạn có thể ngã. Sợ sệt - bạn sẽ bị bỏ lại phía sau. Cả hai cách đó đều có thể làm bạn không chạm được đích cuối cùng. Cũng đừng đi thang máy. Vì thang máy tuy nhanh nhưng cũng có khi bị mất điện-và bạn phải dừng lại. bạn hãy đi từng bước, leo lên từng bậc, thận trọng và vững chãi. Hãy quan sát thật cẩn thận, nhất là những lúc gần đến khúc cua hay đột nhiên bạn bị mất phương hướng, đừng để mình bị vấp ngã, bạn nhé! Và thêm một điều nữa, hãy luôn vịn tay vào thành cầu thang, dù bạn có tự tin vào khả năng của mình thế nào đi nữa thì cũng đừng coi đó là một việc làm vô ích. Nó sẽ là một vị thần hộ mệnh, luôn bên bạn khi bạn cần, mãi mãi tồn tại ở đó dù có lúc bạn không hề để tâm đến sự tồn tại đó.Trên đường, bạn sẽ gặp những người bạn đồng hành. Hãy giúp đỡ họ, một cách thật lòng, xuất phát từ trái tim, khi có thể, bạn nhé! Và cũng đừng ngại ngùng đón nhận sự giúp đỡ, vì bất cứ ai trong đời đều đã từng ít nhất một lần nhận sự giúp đỡ. Chia sẻ và hỗ trợ lẫn nhau, bạn sẽ thấy con đường bạn đi thuận lợi hơn rất nhiều và dĩ nhiên, những gì đang chờ đợi bạn cũng sẽ ngọt ngào hơn rất nhiều. Hãy nhớ, chiến thắng không phải là về đích trước. Ý nghĩa thật sự của chiến thắng là ở chỗ bạn giúp đỡ người khác cùng chiến thắng, cho dù có phải chậm lại một bước! Bạn cũng đừng bị tác động quá nhiều bởi những lời nói của mọi người. Hãy lắng nghe, một cách cẩn thận, tiếp thu và học hỏi điều tốt, xuy xét thận trọng, đồng thời đừng để sự hăng hái của mình bị chi phối bởi những lời nói đó. Phải có lập trường chắc chắn. Chọn con đường phù hợp, bước đi mạnh mẽ, mang theo một trái tim đầy nhiệt huyết, một tấm lòng rộng mở thì tin rằng, bạn nhất định sẽ thành công, chỉ là sớm hay muộn mà thôi!
  4. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Tháng 3 bà già chết cóng.Nếu bỏ chăn thì không biết là sẽ chết theo phong cách nào nữa.Thế mà!
  5. liu_tiu

liu_tiu Thành viên rất tích cực

Dạo này về nhà, hoa sen hai bên đường đã nở rộ rồi.
    Hương thoang thoảng, thích lắm.
    Tiếc là chả được đi xe máy như những ngày trước, để cảm nhận hương cùng với gió.
    Giờ ngồi ô tô, chạy vèo cái qua, tụt hết cả cảm xúc

6. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Dạo này ngta làm đường nhiều quá, Ổ voi, ổ gà, bụi mù mịt.....
  7. confused

confused Thành viên mới

Như thế là thể hiện sự phát triển để nâng cấp cơ sở hạ tầng.Thế mà!
    [nick]
    Được confused sửa chữa / chuyển vào 18:00 ngày 05/06/2008
  8. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

đường về nhà mà gây nhiều cảm xúc có lẽ là đoạn đường từ SG về VT.
    Cứ qua khỏi ngã tư Vũng Tàu là những hương quen thuộc kéo đến, mở toang cửa xe hít hà mùi hương ấy
    Qua cầu Cỏ May, mùi hương & hình như trong gió có vị mặn mòi của biển ko lẫn cũng như ko tìm thấy đc ở đâu
    Đi vài TP biển khác, dù có đẹp hơn hay sạch hơn nhưng chưa có nơi nào làm mình lưu luyến & nhiều cảm xúc như VT

9. cm1

cm1 Thành viên mới

Thế bạn có qua cái cầu này hok?
    [nick]
    Được cm1 sửa chữa / chuyển vào 14:33 ngày 05/06/2008
  10. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

chẹp, mình chưa bao giờ thấy cây cầu nào tên như thế
    chắc ở quê bạn, nhỉ