1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E dốt quá, các bác vào cứu chữa ca này cái.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi caosuvn, 05/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

E dốt quá, các bác vào cứu chữa ca này cái.

Chuyện là như thế này, hôm nay 5.4 e có đi làm giúp ông anh của đứa bạn e( con gái). Hôm nay ông ấy cưới. Tất nhiên e phải làm giúp cả ngày. Tình cờ, lúc ăn trưa xong, đang uống bia với mấy thằng bạn thì quay sang goc 45độ, có 1 e mặc áo màu da cam- nổi bật quá, làm e phải uống thêm 1 hớp nữa để định thần cho rõ. Thế là, vừa uống e vừa nhìn e ý, nhìn khá lâu rùi lại ăn, lại uống. Bọn cùng bàn dần dần để ý, hỏi e. E nói vừa đủ nghe cho cả bọn thì 1 đứa bạn e bảo chỉ biết e ý tên là Diệp, ít tuổi hơn. Thông tin chỉ có thế.
    Được 1 lúc, e cứ vừa ăn vừa nhìn thì say bố lúc nào không biết. Thế là, e xin phép đứng dạy, tuyên bố 1 câu : Hôm nay phải làm quen được e này. Xong rùi e leo lên phòng nhà chú rể ngủ 1 tiếng. Đến 11h trưa thì tỉnh giấc. xuống nhà tìm xem ẻm đó đâu để nghĩ cách tiếp cận thì nghe mấy thằng bạn trông xe bảo e vừa đi đâu đó. E cú, thôi ngồi trong xe đám cưới vậy?.
    Đúng 1h thì trời đổ mưa, xe đưa dâu đến, e đang phân vân ko biết có đi đón dâu hay không thì chợt thấy emr và mấy con bạn chùm áo mưa đi lên xe, chuẩn bị đón dâu. Lập tức e quyết định đi ngay. Nhưng, Xe có 16 chỗ thì chật mất rùi, e chậm chân lên thôi. Xe đó tiến lên trước 1 đoạn thì đúng lúc 1 con xe khác cũng 16 chỗ vừa đến, thế là e nhanh chân leo lên xe này để đi đón dâu cùng. Tức nhất là ko đi cùng xe với e.
    Đi đến gần nhà cô dâu, xe chú rể bảo đi chậm lại vì cô dâu đi trang điểm chưa về, thế là còn cách nhà cô dâu 500m thì xe dừng lại, giải lao. Thế là, e xuống xe và thấy xe chở e đó cũng dừng lại. May thay, có 1 đứa bé ( tầm 2 tuổi) đang mở cửa, nó thấy e xuống thì gọi ngay tên e.( Con bé nè quen e vì e dỗ nó khi bị vấp ngã mà). E liền chạy ngay đến, bế e đó lên, bế xuống xe rùi nhanh chóng quay lên đầu xe, chỗ e Cáo mặc áo cam ngồi, rất hồn nhiên :? E tên là Diệp à. Cho a xin số điện thoại được không?? Ối giời, con Cáo này chưa kịp định thần thì e đã lôi ngay con LG X- ra đưa cho e đó cầm rùi. E đó cầm rùi mỉm cười với e, cười tươi, rùi hí hoáy bấm số. Đúng lúc đó thì trời mưa mới đau chứ. Mọi người liền chạy lên xe, e đó cũng chỉ kịp đưa e cái điện thoại cho e rùi e chạy biến về xe e ngồi. Ko kịp hỏi han j nữa (ghi chú là đứa bé 2 tuổi đã được người dẫn lên xe rùi nhé).
    Vào nhà cô dâu xong rùi e có kiếm cớ chụp ảnh liền chụp cho e ý mấy kiểu?.(.Còn tiếp )
  2. chiatay09

chiatay09 Thành viên mới

Kể thì kể nốt đi, sốt cả ruột.
  3. IThaiphong

IThaiphong Thành viên mới

Bác phọt tiếp đi, tui thấy sốt ruột quá. Có gì tui mời bác mấy ly vodka cho may mắn.
  4. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

Lên xe đưa dâu về, e vẫn ngồi trên xe của e, Cáo vẫn ngồi xe Cáo. Vừa lên xe e đã lôi máy ra nhắn ngay 1 tin :
    ?oA tên X. A muốn làm quen với e được ko? Thật ngại quá, nhưng e đã để lại cho a ấn tượng sâu sắc quá khiến a ko biết chọn cách nào để làm quen dễ dàng hơn với e. E đừng cười nhé.?
    Thế là e chờ, 1 phút sau có tin mới về với nội dung như sau :? Hi hi, e k cuoi dau, mà sao lai làm quen với e mà ko fải mấy chị xinh đẹp của e??
    En en, thế là e đáp lại ngay :
    ?oVì mái tóc và chiếc áo màu da cam. Cơ bản khuôn mặt e khiến a ấn tượng thôi?
    Giải thích :2 e đi cùng Cáo cũng khá xinh và cắt kiểu tóc gần gần giống nhau.
    Lại tin nhắn trả lời ?oThật k đấy :- A khéo nói thật đấy?
    Được đà, e chèn ngay câu nói của 1 bạn trên TTVNOL vô :
    ?oĐôi mắt e rất đẹp. Thật đấy. A ko khen đâu, chỉ nhận xét thế thôi.? Mà e đang học ở đâu? A e với chú rể à??
    Thằng bé lại chờ thì sms lại đến : ?oe là cháu cậu M. Thế a là bạn cô H à? A còn đi học ko??
    ?oA đi học và đi làm song song. E học nganh j? Có nick chat ko??
    ?oe ít onl. E học ngành K. Có cùng ngành a ko??
    E nghĩ thế quái nào mà nhắn ngay 1 tin :
    ?oThui. Làm bạn gái a đi. Chiều nay a về a sẽ nói chuyện với e nhé, đc ko??
    Gửi xong rùi e mới?hoảng. Sợ lố lên e gửi ngay 1 tin :
    ?oA đùa đây S/ Tính a trầm và nhát lém. NHưng nói thật là e rất ấn tượng với a. Nhất là đôi mắt. Có lẽ ?oko thể quên??
    1 phút sau Cáo nhắn lại :
    ?oA vui tính thật. Thật khéo đùa, E là con gái dĩ nhiên là bạn gái rùi.Ko lẽ e là bạn trai??
    E được đà, khen ngay :
    ?oE thông minh nhỉ. A làm Y. E bt ko? A cài gián điệp trên xe e đó, Bé gái mặc áo hồng khen e lắm. A chỉ mỉm cười?.công nhận thôi. Thế mấy chị e học cùng nhau hay là ntn??
    Đang soạn tin thì thằng bé nhận đc tin :
    ?oThỉnh thoảng có j đó ấn tượng k thể quên cũng làm cs của mình đỡ tẻ nhạt hơn chứ a nhỉ? Bạn bè còn là duyên dk a??
    Tiếp sau là tin :
    ?oA định làm quen với c nào e sẽ nhiệt tình giúp đỡ. Đều là chị e của e hết. C nào cũng xih cũng giỏi cả?
    Đoạn này e biết Cáo định thử mình, thế là e lại copy trên TTON vào tin nhắn như sau :
    ?oVới e thì a cũng xinh nhưng duy nhất với a e là người dễ thương nhất. A để ý suốt từ tối hôm qua mà lị.Hi hi. E ko chê a liều lĩnh mà lại đồng ý làm bạn a, A vui lém. Cảm ơn e nhé.?
    E đoán là bé sẽ gửi lại ngay vì ko bt tự dưng sao e lại cảm ơn, và y như rằng :
    ?o?oA lạ. E có làm j a đâu mà a cảm ơn. Là bạn với a là may mắn mà. Thêm bạn thêm vui mà?;
    Ngồi trên xe, tầm 5 phút thì e chơtk nghĩ đến lúc về nhất định làm 1 cái j đó cho Cáo nhớ mặt e. Vậy là e nhắn ngay 1 tin :
    ?oe oi, chốc nữa cho phép a đc chụp e 1 kiểu đc ko??
    Cáo nhắn lại :
    ?o E chụp ảnh xâu lém, (Thôi a chỉ cần nhớ mặt e là đủ rùi)
    Cáo lại trúng kế của e. Nhanh như cắt,e thêm ngay vào :
    ?oa giống e r. A chụp cũng xấu lém. Tại máy ảnh đấy, Nhưng a tin hnay a sẽ chụp tốt nhất có thể. E đồng ý nhé. Ko a xấu hổ lém?
    Đây là tin trả lời :
    ?oCó j đâu mà xấu hổ. E luôn tin vào bạn của mình. Là bạn rùi thì a cứ thoải mái nói chuyện. Ko phải ngại j đâu.?
    Híc. Đoạn này e mới thấy là chuối nè. Sau khi đọc xong tin trên, e mới hứng chí phát ngôn ngay 1 câu :
    ?oA thích e được ko??
    Tin nhắn gửi xong, e chờ 3 phút. Lập tức, e liền chữa cháy vì nghĩ rằng mình manh động quá. Phải chữa ngay :
    ?oĐiên rùi, A xin lỗi nhé. Chỉ cố tình ko cố ý đâu.?
    5 phút sau, sms đến :
    ?o?oA thế à?ko sao.Có ý thì e mới nhận đc tin nhắn chứ. Càng nói chuyện càng thấy a thật vui tính đấy. E rất thích những người vui vẻ.?
    Theo kèm là tin phụ :
    ?oBạn phải thích nhau thì mới nói chuyện được chứ. K lẽ cứ ghét e mà a lại nc với e à :D?
    Ui giời, e như mở cờ trong bụng, e đoán e này chú ý đến mình rùi. Vậy là e viết lại tin này ngay : ?oA vui tính nhưng ko thông minh lém đâu. E cứ coi như gặp 1 người điên đi, Thế nhé?
    Cáo này khéo các bác ạ, cáo nhắn lại là :
    ?oKo thông minh nhưng tốt bụng là được a ạ, E ko bao h coi a là 1 người điên vì a là bạn. Nếu a mún S?
    E chẳng cách nào khác bèn nhắn hồi âm :
    ?ouh cám ơn e. E khéo thật đấy. A thấy e dễ thương lém rùi đấy. Chỉ sợ a khiến e ko thích thui?.
    Khi về gần đến nhà chú rể, e thử đánh 1 phát thăm dò như sau :
    ?oCẩn thận dính mưa. Lạnh?
    ??????.
    Thế là vào nhà chú rể đón dâu, e thi thoảng nhìn Cáo này thì thấy Cáo đang mải nói chuyện với 2 con bạn đi cùng. Nhưng có lúc e thấy Cáo nhìn e và cười cái. Nhân đoạn tiếp nước của cô dâu-chú rể, e mon men lại gần thì e mới nói nhỏ với e 1 câu : Máy e hết pin rùi, tối có j e nhắn lại nhé, Ac ac, cái này e tin vì e đã test. Dúng là hết pin thật.
    Đấy , câu chuyện của e nó thế. Nó chỉ xảy ra cách đây đúng 3 tiếng đồng hồ. E thấy mình hành động hơi thiếu suy nghĩ như : Để Cáo biết mà đề phòng vì bt e định tán Cáo. Cộng áp dụng tình huống ko khéo.
    Nhìn cáo khá dễ thương mà e thì đang muốn có bạn gái. Thấy cơ hội là chớp ngay.
    Vậy, xin các bác cho e xin ý kiến sẽ làm j tiếp đây? À quên, quê e này ở HN. Tối nay e lên nhắn cái j đây ạ, e cũng thinh thích Cáo này rùi ạ. Rất mong các bác chỉ giáo. E còn bồng bột ngây ngô lém.
  5. ggbite

ggbite Thành viên mới

Đọc những gì chú viết chả thấy một chút ngây ngô gì cả. Chú chắc cũng đã thịt được vài em cáo rồi mới văn vở được như thế.
    Chú bây giờ đang sướng muốn giải toả trên này thôi, chứ tư vấn gì
  6. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

Nhanh lên các bác oi.
    Cáo vừa nhắn tin lại :
    "Cám ơn a vì đã quan tâm. A thật chu đáo, Có dịp mình sẽ nói chuyện nhiều hơn để hiểu nhau hơn về nhau a nhá. E vừa về tói nhà. Lạnh quá. A đã về chưa?"
    E sẽ trả lời sao đây.
    @Note : E chỉ đọc TTVOL và áp dụng thôi. Chén đc cô nào thì e hỏi làm j nữa? Mà mỗi hoàn cảnh mỗi khác chứ? Làm sao áp dụng bừa đc.
    Nhanh giúp e đc ko ạ,
  7. IThaiphong

IThaiphong Thành viên mới

Hình như cáo cũng rung rinh rồi đấy, bác cứ tự nhiên cho em nhờ. Đừng căng cứng quá nhé khéo lại hỏng việc.vodka cho bác
  8. ngungu03

ngungu03 Thành viên mới

em vào đây chỉ là xem bác thế nào mà học tập thôi , chả dám mong giúp đuọc gì bác , chúc bác may mắn trong từng trận săn Cáo
  9. 050580

050580 Thành viên mới

Ca này đẻ hơi lâu , đọc nhức cả mắt mới hết phần 1 nhưng cũng tạm hiểu
    Nếu mà chú thích thì nhắn lại 1 câu: Hay sang tháng mình cũng làm đám cưới đi em? thế là xong !
  10. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

E nhắn bừa lại rùi. Hic.
    "Uh, A phải về sơm có chút việc nên ko vào chào e được. E về lạnh là đúng thôi. A gọi đt để nhắc e mà ko đc(do hết pin mà).A tự nhiên chỉ nghĩ và làm như thế thôi. Ko có ý j đâu. Thế nhà e ở đâu? A thích uống cafe? Thế còn e?