1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E dốt quá, các bác vào cứu chữa ca này cái.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi caosuvn, 05/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thepbac

thepbac Thành viên mới

Sau 1 đêm, chú e này e nên hành động theo bản năng và theo tình huống cụ thể đi. Lần các topic cũ đi
    Được thepbac sửa chữa / chuyển vào 07:16 ngày 06/04/2009
  2. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

Dạ, các bác ơi.
    E muốn hỏi là e có nên hỏi là :"e đã có người yêu chưa" ko ạ. E muốn hỏi để còn liệu.
    E vẫn chưa làm j cả. Đợi ăn cơm trưa xong thì sms cho e đó xíu.
  3. Ruud_van_Nistelrooy

Ruud_van_Nistelrooy Thành viên mới

Nhắn tin nói chuyện cứ tiếp tục như những gì cậu đã làm ý. Còn chuyện hỏi cô ấy có người iu hay không mình nghĩ không cần thiết. Lí do vì sao thì sẽ có người vào đây ptích cho cậu rõ.
    Good luck !
  4. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

Dạ e xin post thêm tình hình sáng nay.
    Cơ bản tối hôm qua e có nhắn 1 tin cho Cáo: Chúc e ngủ ngoan.
    E cũng có hỏi tại sao chỉ có e ấy đi làm giúp đám cưới mà ko có gia đình đi theo....
    Sáng nay Cáo có nhắn lại :
    "E có hơi mệt, nhà e bạn nên bố e ko đi đám cưới đc. Nhà e cũng ở gần nhà a M thôi. Thế hnay a có đi làm ko?"
    (để e viết 1 hơi luôn. đợi e tí)
  5. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

Sáng nay Cáo có nhắn lại :
    "E có hơi mệt, nhà e bạn nên bố e ko đi đám cưới đc. Nhà e cũng ở gần nhà a M thôi. Thế hnay a có đi làm ko?"
    E chỉ nói là e có đi làm và Cáo nhắn lại :
    Troj.:-Oa k dc nghỉ bù à! e dag nau com.hnay van dc ngj.a lam co gan nha k?:-) a wen hoj nha a o dau.dug la e vo duyen that. Da hoj bnhjeu thu ve e ma e lai ko bit nha a o dau?
    E lại được dịp áp dụng kế sách của mấy cao thủ trên TTVNOL mà chưa vote * nè : He he:
    ?oUh. Hwa a ve ke voi me a. Me a cung bao sao a dai the.ko hoi nha e o dau. Con eg ai thi keu phai hoi e co ban trai chua? Chua j...hi hi. A nghi do la su an bai?
    Ui trời, tận 15 phút sau Cáo mới nhắn lại
    ?oThe a co ngy chưa ? a nhac e moj nho ma hoj. ban traj thj co. nhug chua co ngy.ma a hay tam su với me lam a! thjch nhj:-D?
    ?oK. Tai toi wa a ve som. Me a goi ra hoi. Sao ve som the. Tam nay ma ve thi bao g co ng y ha con. Vay la a fai khai thoi. ??(đoạn này e xin cắt)?
    Cáo lại nhà :
    A c chj co 1e traj.the con a?:-)a an trua o cq hay ve nha?
    Đoạn này e đi ăn cơm trưa đây. Lên viết nhanh:
    E co moi ko de a con xem xet vao hay k chu? A .the e thuog ranh khi nao. Di xem phim k? A thich xem phim lem. E an com di. A ban chut v. Co nick chat thi gửi cho a nhé
    Thôi e đi ăn cơm đây. Chờ các bác ném đá tiếp.
  6. MHT

MHT Thành viên mới

Hehe, em ấy hỏi: Anh hay tâm sự với mẹ nghĩa là em ấy đang châm chọc đấy. Bọn con gái dị ứng với mấy đứa con trai hay thủ thỉ với mẹ lắm
  7. dungnguyen31

dungnguyen31 Thành viên mới

Đồng ý với các cao thủ trên này là với tình hình này thì bác hoàn toàn có thể đánh nhanh, thắng nhanh. Nhưng bác đã xác định nghiêm túc hay ko với cáo chưa? Nếu bác ko nghiêm túc thì bác cứ thế mà tiến thôi. Còn nếu nghiêm túc thì bác nên tìm hiểu xem cáo thế nào đã, tính tình thế nào, có hợp nhau ko. Bác cũng phải có thời gian để xác định lại tình cảm của bác với cáo. Chứ nếu tán đổ cáo, lúc ý cáo mới bộc lộ tính cách mà có cái gì bác ko hợp thì có khi lại làm bác khó chịu, hoặc giả dụ tán xong mà bác hết tình cảm thì lại mang tiếng chơi bời ra.
  8. conongdatinh

conongdatinh Thành viên mới

Đọc qua topic này chỉ nhắc chú em một câu thui , cận thận với các tin nhắn ( các tin mà chú em đính chính là mình phải chữa ngượng ấy ) đọc qua thấy chú mày xoắn hết cả lên rùi ... rất ko tốt ...
    Câu chuyện này vui nhưng anh nghĩ nó chỉ xảy ra trong trường hợp em nó nhìn cũng đã có cảm tình với chú em , và cũng "mót" chứ vào loại kiêu kiêu một tý là chú ko có cửa thắng đâu ...
    phải biết điều tiết cảm xúc của mình ... cứ thế tiến lên ...
  9. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

Bác nghĩ thế e ko phản đối. Nhưng e lại nghĩ khác. Bác coi lại cái tin này đi :
    E đang nghĩ nhà Cáo này có vấn đề vì ko nhắc tới mẹ Cáo hoặc mẹ Cáo ko quan tâm đến Cáo nhiều.
    Mà con trai thủ thỉ với mẹ về chuyện mình đi chơi về khuya có lý do chính đáng thì sao? E mà thủ thỉ thì cả nhà e nghe thấy luôn. E 23 tuôi
  10. caosuvn

caosuvn Thành viên mới

E tính rồi.
    E định nhắn tin liên tục 2 ngày. Ngày thứ 3 đi uống caffe. Sau đó ko hỏi han j nnữa. Ngắn hạn thế.
    E tuyên bố. E ko giàu nhưng tình cảm thì dạt dào . Đủ phân biệt giữa thích và yêu. E này càng sms càng thấy.....được. (Đấy là e nghĩ thế, tối nay e update thông tin ) Các bác xem cái kế hoạch đó thế nào ạ.