1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

e***ed

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi bhv_binhminhmua, 14/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. langxang

langxang Thành viên mới

Đơn giản là hỏi thăm (hoặc có ý đồ gì đó trong lúc vừa chia tay người yêu hiện tại) , và đấy là trường hợp của bạn , còn chủ topic thì chưa gọi là người yêu trước khi họ mất liên lạc .
  2. quyketiensinh

quyketiensinh Thành viên mới

Em hỏi câu nhạt vđ, thế này thì bao giờ mới có người yêu hả em. Anh hỏi khí không phải chứ em họ "Ê", đệm "Sắc", tên "Ế" à
  3. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

người ta đi tìm hiểu 1 lúc vài người cũng là đúng thôi, sợ thì phải sợ người ta yêu vài người 1 lúc chứ , nói chung bạn đã ko thích thì khỏi nch làm j có vậy thôi
  4. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Tối qua em ngồi nghịch hỏi thế thôi chứ anh đoán sai họ tên em rồi anh ạ ;))
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Với tư cách một con người ham tìm hiểu về cuộc sống, thì tôi cũng thắc mắc như bạn.

Với tư cách một con người tuổi đời cũng có tí đỉnh rồi, thì tôi đã hết thắc mắc như bạn.

Tôi cũng có lần nhận đc lúc khuya một sms của một anh bạn cũ, đã "chia tay" từ tận vài năm trước (dùng ngoặc kép là vì cũng không biết có gọi là "chia tay" được cho mqh chưa rõ ràng chưa nữa) dặn tôi "ngủ ngoan" như ngày xưa. Lúc nhận sms, tôi bối rối lắm, không biết nên phản ứng thế nào để bạn mình đừng rơi vào thế thiếu thoải mái sau khi đã gửi một cái sms không phù hợp đến vậy. Vì không biết làm gì nên tôi không phản ứng gì cả. Cả vài năm sau, khi có lúc này lúc khác có việc gặp lại nhau, tôi cũng không nhắc lại, tảng lờ cho cả 2 thoải mái. Lần khác tôi lại nhận đc một sms hỏi han "em dạo này sao rồi cô bé, có còn bận bịu với những cuộc hẹn nữa không?" trong khi ngồi chờ tới lượt thi, tôi chỉ nghĩ, Đây không biết là bóng ma cũ nào, mình làm gì có lòng dạ nào dành cho bất cứ người dưng nào trong khi thi tới nơi rồi.

Thật ra, bạn ignore & mark as spam anh kia là được rồi. Lúc nào có tình cờ gặp mặt nhau thì chào hỏi xã giao là được, ng kia cũng sẽ không truy hỏi vụ chat này đâu, mà dẫu có hỏi, cũng chỉ hỏi đc 1-2 câu thôi, chắc bạn thừa sức đối đáp xã giao.

Có những chuyện trên đời, có những ng trên đời, có những nguyên nhân này nọ, mà chúng ta cũng không cần nghĩ nhiều lắm đâu. Cuộc sống muôn hình vạn trạng, có ai hiểu hết mọi suy nghĩ, động cơ, cảm xúc trong lòng của mọi người dưng ở mọi thời điểm được đâu. Mà suy đoán gì đi nữa thì cuối cùng cũng chỉ dừng lại ở mức suy đoán, chứ ai rõ lòng ng dưng đc. Bận tâm làm gì cho nhiều.
  6. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Cám ơn chị :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Em thì cũng xác định là anh ta chả nhớ gì đến em từ lâu lắm rồi. Thế nên đc quan tâm bất chợt em mới ngạc nhiên đến thế. Mà anh ta cũng có số đt của em, nếu coi như bạn bè thật thì cũng thiếu gì dịp để hỏi thăm đâu cần đợi đến 1 năm rồi chat trên mạng làm gì đâu.
  7. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Hỏi thăm bình thường. Suy nghĩ giản đơn cho đời thanh thản.
  8. IlE

IlE Thành viên mới

Câu chuyện của mình hơi khác nhưng cũng xin kể ra đây biết đâu cậu kia cũng là người có cách hành xử giống như mình.

Mình là người chủ động chia tay người yêu trong lúc bạn ấy đang rất yêu. Giờ đây khi nghe lại những bản nhạc kiểu như "Dường như ta đã" của Mỹ Tâm kể về tâm trạng của người con gái khi bị phụ tình lại làm mình rất áy náy --> Những lúc như thế mình lại muốn nhấc Đth lên hỏi thăm đến bạn ý. Chỉ thế thôi.