1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ê, mọi người ơi, có ai vào hoàn cảnh này chưa?

Chủ đề trong '1984 Public' bởi GurLuver, 22/10/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GurLuver

GurLuver Thành viên rất tích cực

Ê, mọi người ơi, có ai vào hoàn cảnh này chưa?

Tớ vào trong TB-TY-CS í mờ, thì tớ thấy có rất nhiều trường hợp mà thân quen nhau từ bé và đến khi lớn, chơi thân với nhau, rồi thì yêu nhau... đại loại như thế í, thì có ai trong hội mình có hoàn cảnh tương tự ko nhỉ? Nếu có thì kể mọi người nghe với nào . Hic, còn tớ thì chả hiểu sao bạn hồi cấp 1 ra cấp 1, cấp 2 new hoàn toàn, rồi lên cấp 3 cũng thế, new nốt, chả học cùng 1 thằng, 1 con nào xuyên cấp cả... thành ra chẳng có câu chuyện lãng mạn thế mờ kể... Nhưng các bạn cứ kể đê, tớ nghĩ đc chuyện cổ tích nào hay thì tớ kể cho bọn ấy nghe, nhá

It's better ta have loved and lost than ta neva have loved at all
  2. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

hihi ! Gor cung co choi than voi 1 nguoi tu hoi hoc lop 1 nhung muh la con gai , ko ieu dc !:( bi gio da la hon 10 nam ! van con choi than va hop go , chua cho ai hop bang !
    BN
    Love is a battle,
    Love is a war;
    Love is a growing up .
  3. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Con trai thì tớ học cùng nhiều đứa xuyên cấp nhưng chẳng thân thiết gì hết. Con gái thì học cùng ai xuyên cấp cả. Nên chẳng thể có chiện thân từ bé --> đến lớn thì hiểu nhau --> yêu nhau --> sau đó là .... Nói chung khó có chuyện đó lắm. Cuộc đời đâu phải lúc nào cũng màu hồng như chuyện cổ tích với chàng hoàng tử và cố công chúa ngủ trong rừng được.
    Rce
  4. H&V

H&V Thành viên mới

con miinh
    theo nhu kinh nghiem thi de co dc mot ng ban than thuc su kho ma nhat la mot ng ban trai (nhung ko phai la ty chi la mot tinh ban trong trang) thi lai cang hiem
    Nhung bay gio o cai tuoi nay toi da bat dau co mot ng ban that than thiet,va toi hi vong la se ko bao gio mat no . Dieu do co dung ko hả Rce?
  5. Gorillaz

sao lai nhu the dc nhi ? wen ban than la ban trai thi co the dc muh ! to wen 1 thang ban than tu lop 6 den lop 10 luon muh ! co ieu iec gi dau !H&V wen dc 1 nguoi ban than thi rang giu nhe ! tinh ieu cha bang tinh ban dau ! Rce noi dung !Life dau fai luc nao cung mau hong ca !
    BN
    Love is a battle,
    Love is a war;
    Love is a growing up .
  6. GurLuver

Oà, tớ hỏi mọi ngừi một chiện zồi mọi ngừi lại chiển nó xang chiện khác là sao nhề? Bực rồi nhá. Còn H&V à, cái chuyện có được hay ko thì đừng bao giờ hỏi RCE, mà fải hỏi chính bản thân mình ế. Fải cố mà làm thế nào để nó còn mãi, chớ đừng đặt câu hỏi đó với RCE. Chẹp, mờ mọi rợ thiệt, từ hồi lớp 9 tới rờ, chơi với bọn con trai thì ko sao, tớ mờ cứ chơi với bọn con gái là i như rằng bị chúng nó gán ghép, ghét vật ạ.... Nếu mờ chơi lúc nào cũng fải cố để cho bọn nó ko gán ghép thì ko thể chơi với nhau tự nhiên đc, còn nếu mờ chơi tự nhiên thì bị chúng nó gán ghép. Hầy, với tớ thì cái chuyện đó thì chả đáng để quan tâm, chúng nó trêu chán mà ko thấy có chuyện gì thì khắc sẽ thôi thôi... Chỉ có điều đáng tiếc là chính cái đứa con gái ấy cứ nghe chúng nó bàn ra tán vào rồi ngại ... ghét!
  7. Gorillaz

ca Gur cung lac de nua la ! Gor thay hinh nhu mi tui minh o hoi 84 luc nao cung bi lac de het , chu ko fai cau bai dau ! hihi !noi chung Gor chua thay tinh ieu nao muh tu nho den lon roi cuoi nhau gi het ! hehe ! ngoai tru trong fim thui ! Its true !con Gur nay ghan ghep thi trong luc hoc ai muh cha co ! Mot Gur nho lai Gur thay no vui va de thuong day chu ! lam gi muh khat khe the nhi ? xi !
    BN
    Love is a battle,
    Love is a war;
    Love is a growing up .
  8. cannibal

cannibal Thành viên rất tích cực

Haha, chuyện bạn bè trai gái thân nhau xuyên cấp có gì là lạ đâu, tớ gặp nhiều í chứ. Ngay cả tớ cũng có tình bạn như thế đấy. Bọn ấy cứ cố tìm được một người đi, cũng tương đối thích đấy.
    Tớ chơi với nó từ năm lớp 5 đến giờ, học chung với nhau năm cấp 2. Mẹ nó với mẹ tớ làm cùng cơ quan, mẹ tớ kể chuyện của tớ với mẹ nó, và tất nhiên là chuyện của nó thì tớ cũng biết rồi.
    Đó là ngày bé, nhưng bây giờ thì khác, chuyện của nó tớ không biết qua mẹ nữa, mà chính nó kể cho tớ nghe. Có chuyện gì cần tâm sự, cần tư vấn, nó đều phone cho tớ. Nói chuyện chửi nhau như vạc, nhưng là nói thật, có gì không đúng, không tốt thì nói hết ra cho nhau nghe (để sửa chữa mà) chẳng phải khách sáo ngượng ngùng gì cả.
    Thỉnh thoảng nếu thích tớ rủ nó đi chơi cũng được, rồi có những lúc cần đi đâu, tớ nhờ nó đèo. Nhưng mà bọn ấy ơi, hichic, lần nào nó cũng dặn là: nếu gặp em nào hỏi thì phải nhận là chị họ của nó. Hè, đồng í thôi, tớ với nó biết nhau quá rồi mà!!
    Bây giờ khi đi sinh nhật những đứa bạn cấp 2, nó với tớ cũng mua quà chung cho tiện.
    Vậy thôi, nhưng nhiều khi tức nó không chịu được, bao nhiêu lần làm hỏng kế hoạch... của tớ (cái ... này không tiện nói ra, hehe...[:l][:l]) Rồi còn khác nhau bao nhiêu quan điểm suy nghĩ nữa, nhưng cũng chẳng sao, mỗi người một kiểu, giống nhau có mà chán chít.
    Dù sao đi nữa, tớ cũng rất vui, vì là người mà nó tin tưởng, kể cho nghe các chuyện tình củm của nó.
    Còn có chủ đề nào nữa để tớ kể chuyện không nhỉ? Hôm nay chủ nhật chẳng đi đâu được nên lên buôn chuyện với bọn ấy một tí!
    One heart can know what's true
    One life can make the diffrence.
  9. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Chuyện được hay không là sự cố gắng của cả hai mà! Đúng không Gur? Nếu chỉ một người cố gắng thì sẽ chẳng bao giờ có thể làm được điều gì. Ví dụ há mồm đợi sung í, nhưng như thế thì sung có bao giờ rơi trúng mồm đâu.
    Rce
  10. GurLuver

Thế có ai đọc Anh em sinh đôi hồi trước ko nhì? Bây giờ càng đọc lại tớ càng thấy nó hay... thật là tuyệt vời... giữa Minami & Tatchan í...