1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

e muốn biết lý do. hic

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nguyenthanhthien, 01/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthanhthien

nguyenthanhthien Thành viên mới

tình hình là thế này các bạn ạ, mình mới chia tay người yêu, đúng buổi sáng ngay 1.1 luôn. mình và anh ấy quen nhau đến nay đã dc 3 tháng rồi. mình dc 20 tuổi, còn anh ấy 24 đang đi làm nhân viên văn phòng. chúng mình chỉ gặp nhau 1 tuần 1 lần thôi, vì anh ấy cực kì bận.
    hồi mới quen nhau dc 2 tuần mà anh ấy đã đòi " vượt rào", mình k chịu, anh ấy nói: " yêu nhau mà k làm việc đó thì trước sau gì thì cũng ct ak, nhiều cặp như thế rồi". và sau đó anh ấy chia tay mình thật, mình đồng ý, thế mà mới có dc 1 ngày đã ton ton bỏ việc ở sg chạy về năn nỉ xin lỗi mong mình quay lại rồi. hai đứa vẫn bt, gặp gỡ vui vẻ, dù ít gặp nhau làm mình tương đối khó chịu, nhưng a ấy có vẻ chững chạc, người lớn nên muốn nhõng nhẽo cũng k dc. tuần trước ( cách tết dương lịch 1 tuần) do cuối năm nên công ty cực kì bận, mình nt, gọi điện nhưng a ấy k tl, gọi thì lâu nói: a đang họp r cúp. sau đó mình có nt trách móc thế nào cũng k trả lời, chỉ tl 1 tn: a đã nói trước là tính chất công việc của a khác công việc khác, nên cuối năm rất bận, e k phải khóc hay suy nghĩ lung tung, vì không có gì thay đổi trong anh, anh đang nhức đầu vì công việc đừng làm anh stress thêm". đêm đó mình nt: sao dạo này a đối xử lạnh nhạt vs e? " a ấy k tl, sáng sớm chưa đi làm gọi cũng k tl, rồi mình bù lu bù loa lên ( con gái mà, lỗi sai của mình đấy) bắt đầu khủng bố tn theo kiểu: " sao a đá e" a tl đi, e xin lỗi... bla bla.. nhiều lắm, càng k tl càng gọi càng nt, nhưng k có hồi âm.
    rồi mình nói: a đừng giận e nữa. anh ấy tl là k giận nhưng k muốn gặp hay nc vs mình, vì mình làm cho a ấy gò bó , stress, áp lực. nên mình đừng liên lạc nữa.
    mình hỏi: mãi mãi hay tạm thời? anh tl: a k biết vì bây giờ a đang khó chịu, e tìm ng khác đi vì a k muốn e chờ đợi điều mà chính a k biết rõ.
    mình đợi khoảng 1 ngày. chính xác là sáng nay tết dương lịch, chạy đén nhà anh ấy nói chuyện, bày tỏ quan điểm xin lỗi, mong tha thứ. a ấy nói cần 1 khoảng lặng vì có nhiều việc phải giải quyết, hứa đến mùng 1 tết sẽ nt lại bt cho mình.hiện tại e đừng nt cho a. mình hỏi còn thương mình k, anh ấy nói còn.
    rồi mình về nhà thì nt cho a: đàn ông nói ra thì phải có trách nhiệm vs lời nói của mình, giữ lời a nhé.
    a tl: anh mệt mỏi e lắm r, a nói luôn là anh chia tay e, e đừng làm phiền cuộc sống của a nữa, a có nhiều việc phải làm, đó là điều cuối cùng a muốn nói vs e đó! chào e!
    mình im lặng, thấy vui vui, hihi , vì thanh thản mà. nhưng mình thắc mắc vì sao trước đó 1 tuần 2 đứa mới đi chơi vui vẻ về, hoàn toàn k bao giờ cãi nhau, rất tôn trọng nhau. mình biết mình sai khi làm rối lên mọi chuyện, nhưng đâu đến nỗi vì mấy tn mà ct? và các bạn nam ơi, sau ct hoàn cảnh như thế, các bạn nghĩ j? mình cũng k tiếc lắm, chỉ thấy hụt hẫng và khó hiểu thôi
  2. ibra2912

ibra2912 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lời sấm của nhà tiên tri rõ ràng thế này mà cô còn vác lên đây hỏi lí do à.
  3. minhtrang86_vn

minhtrang86_vn Thành viên mới

thằng nhóc đó đâu có yêu bạn, nó chỉ muốn chiếm hữu bạn thoai....dẹp loạn đê....20 tuổi, bạn còn nhiều điều đáng làm hơn là suy nghĩ về thằng nhóc đó :))
  4. uyenftu

uyenftu Thành viên tích cực

thứ nhất anh này ko yêu bạn
    thứ 2: như cái đỏ đỏ, chia tay anh ta bạn thấy vui thế thì phải xoắn với lăn tăn gì nữa. Đá anh ta ra khỏi cuộc đời của bạn đi, sao phải mất thời gian vì 1 ng như thế này.
  5. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

Lụy cha đó qá, chúc mừng em vì có quyết định đúng đắn

Các bạn trên nói chuẩn hết rồi, Anh gia cát dự thêm là cha này khả năng có ng yêu rồi, thấy e trẻ,ngon," dễ lừa " nên định chơi bài đánh nhanh rút nhanh.
  6. okio

okio Thành viên mới

thinh tèo - tày chịnh , chịnh tày -tèo thinh ,herher
  7. Joker1412

Joker1412 Thành viên quen thuộc

Có những cái đơn giản mà nghĩ cho nó phức tạp rồi thành khó hiểu. Nói ngắn gọn là em gái không còn nằm trong danh mục đầu tư tiềm năng của thắng đó nữa, nên nó loại ra cho đỡ rủi ro về sau.
  8. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Càng khó, càng khổ càng phải bổ vào em à, có sứt đầu mẻ trán thì mới nên khôn, mới sành sỏi được ... Còn trẻ, anh khuyến khích. Cứ vấp váp nhiều cho nó nhớ đời ... Thử cố đấm ăn xôi xem cách anh kia chơi bài ngửa thế nào. Em có mất gì đâu mà phải co rúm, chạy mất dép như thế. Tất nhiên ... khi em chưa sẵn sàng làm chuyện ân ái thì tránh các tình huống có thể sập bẫy như : chỉ có 2 đứa trong phòng, đi chơi khuya cùng Zai, uống rượu bia quá đà, ăn các thứ mà Zai đút cho ... Liều nhưng phải cẩn trọng.!! Bài học từ thực tế là bài học giá trị nhất. Hãy là 1 học viên cần cù.!!
  9. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Mình đánh giá cao câu nói này của bạn: "Hãy là một học viên cần cù".

Trong cuộc đời, mỗi người là một người đi học. Trong đời có tình trường, mình cũng là người đi học luôn.

Nói chung đã học thì phải có khó khăn, điểm khó hiểu, vấp váp. Tuy nhiên việc hoc yêu không giống như học ở trường, cứ siêng năng, thông minh là giỏi. Học ở đời luôn có vấp ngã, vì đó là lúc ta gặp người không tốt, không hợp với mình. Hay gọi là hoàn cảnh trái ngang. Dù mình có tốt, có cố gắng, nhưng đối phương đã không tốt thì làm sao đem lại hạnh phúc cho mình. Cho nên mới nói, trong cuộc đời, chuyện yêu đương nó đi kèm với yếu tố đối tác, nếu ta chọn đúng thì vui vẻ, bằng không thì chỉ đau khổ thôi.

Em gái trên đã biết là mình không còn cần nữa, nhưng vẫn thắc mắc không biết tại sao lại quay ngược 180 độ như thế thì như bạn khuyên, nên thử lửa mới biết vàng thế nào. Vậy thì em cứ bình thản đi, quên anh ta luôn càng tốt. Nhưng khi anh ta hẹn hò (nếu có thể) thì đừng từ chối, hoặc sau một khoảng thời gian em nhắn tin lại cho anh ta, lời lẽ có vẻ còn tình cảm nhưng thực tâm em đã dứt khoát rồi. Chỉ với mong muốn là điều tra xem anh kia đã và đang làm gì, với em và có thể còn với ai đó khác nữa. Chị không đồng ý rằng việc thử lửa này em phải mất công hay tâm tư vào nó, mà chỉ khuyên em là hãy kiểm tra để biết rõ thực hư, Ngoài ra thì như em nói, em đã thấy mình tự tại rồi, không cần anh ta nữa.
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Thứ nhất, ở đời cũng như ở trường, ai khôn hơn (khôn là nấc cao hơn của thông minh, sáng dạ, mau hiểu bài nhé) thì sẽ đỡ thất bại hơn. (Siêng thì chỉ là tính cách mấy đứa thiếu thông minh, thiếu khôn ngoan dùng để bù đắp phần nào sự tối dạ của chúng nó thôi.)

Thứ hai, nếu đã bỏ gã kia là bỏ hẳn. Chủ topic đừng có thừa hơi mà sau này còn la liếm nó, còn giả bộ nhắn tin "lời lẽ có vẻ còn tình cảm" nhé. Đã thôi là thôi hẳn, đừng có rình mò, kiểm tra đời tư của gã ta làm gì. Việc đó chỉ dành cho 2 loại người: rảnh rỗi ở không không có việc gì làm nên sinh tò mò, còn quan tâm rất nhiều đến người yêu cũ.

Chủ topic còn trẻ nên hiếu thắng, cứ thích biết tường minh rành mạch về lý do lý trấu người A người B làm gì. Nhưng đời này có 7 tỷ người. Trong đó có cỡ một chục ng đã và sẽ là bạn trai của chủ topic, kèm dăm chục là date điếc các kiểu nữa, chẳng lẽ suốt mấy chục năm bao giờ cũng hóng lên nghĩ ngợi xem thằng X thằng Y nó làm hành động A hành động B là vì lý do C lý do D nào?

Trường học có kỳ kiểm tra, kỳ thi, kỳ thi tốt nghiệp. Trường đời không có giới hạn nào, trừ phi một ng biết tự vẽ ra các giới hạn cho mình. Trường học có sẵn hệ số để biết môn nào quan trọng hơn, môn nào kém quan trọng hơn. Trường đời không có những chỉ dấu như hệ số điểm kia, trừ phi một ng biết tự quyết định cái gì là quan trọng đối với mình.

Cái thời kỳ sáng rõ của trường học sắp kết thúc. Chủ topic nên chuẩn bị tư tưởng để bước vào đời mà không đặt nặng chuyện tất tần tật cái gì trong đời cũng phải hiểu rõ hết.