1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

e nhỏ cần các anh, chị tư vấn giùm

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hoahoctoi, 20/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ivalus

ivalus Thành viên mới

iêu cầu bạn này về bên Tâm sự ngay. Sao dạo này hay la liếm bên này thế. Trém gió cứ phải gọi là .. ác liệt
  2. hoahoctoi

hoahoctoi Thành viên mới

Hôm nay, em gặp bạn ấy rồi các anh chị ạ!..Cũng tình cờ thôi, hai đứa cùng lên trường cũ lấy giấy báo nhập học. Bạn ấy có vẻ ?ongượng? em lắm! Tỏ vẻ không quen, không biết em vậy. Lúc đó, trong lòng em lọan lắm. Cứ chạy đi chạy lại kiếm tìm một cái gì đó. Hình như là đang kiếm tìm hình bóng bạn ấy thì phải. Nhưng không được nữa rồi! Bây giờ, em là ai và bạn ấy là ai?! Trong lòng sửng sốt, hững hờ vì bao tình cảm xưa giờ như vụt mất.....Vừa bước đi vừa buồn, lòng chạnh nghĩ đến câu:?có lẽ nào trên đường đời tấp nập, ta vô tình lứơt qua nhau!?......Lòng buồn, đi một vòng quanh trường cũ, đến những nơi mà em cho là kỷ niệm....kỷ niệm những ngày đứng sau góc tường, ngắm nhìn bạn ấy. Trong lòng hạnh phúc vô cùng..kỷ niệm những ngày ngồi chờ xe buýt cùng bạn ấy. Kỷ niệm những ngày cuối năm trốn học để được đi về cùng bạn ấy....Tất cả giờ đây như đã vụt tan..chỉ còn lại một chút kí ức thật buồn...để lòng chạnh đau, để mỗi khi nhìn thấy những tuyến xe buýt chạy qua..chạnh đau, mỗi lúc thấy chạm chờ xe buýt.....
    Trong lòng chợt nghĩ:?sao lúc đó bạn ấy không rứt luôn, còn chat với em làm gì, còn mời đi chơi làm gì, khiến em dao động, để rồi bây giờ lại coi như không quen biết em..
    Vừa đi, trong lòng vừa tự nhủ, qua ngày hôm nay, mình sẽ cố gắng quên đi bạn ấy. Nhưng chắc là khó lắm. Vì lúc trước cũng đã từng thử một lần rồi. Trong người cứ như là ?otưng tửng? ấy..điên không tả nổi!
    Có anh chị nào trong hòan cảnh như em chưa ạ?..Làm thế nào để có thể vượt qua trong thời gian này bây giờ ạ. Em bây giờ thật buồn,đang trong thời gian chờ nhập học nên cũng không có nhiều việc để làm. Lại đang làm nhà, không internet...rủ bạn đi chơi chắc khó(tại cái hồi bạn ấy nói đừng nhắn tin nữa, em cũng buồn ghê lắm, rủ bạn bè đi chơi nhiều, giờ rủ đi nữa, tụi nó cũng ngại).............
    Những tháng ngày đen tối trong đời!
  3. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

chắc chú này quốc gia với cả khu vực môn văn
  4. guma

guma Thành viên mới

thử mua một món quà nhỏ tặng bạn xem ý tứ bạn ý ra sao.
  5. vitcongionnuoc

vitcongionnuoc Thành viên mới

ôi 1 thời trai trẻ, sao mà giống mình thế, chả có kinh nghiệm gì, chỉ biết nói với em hãy thật lòng, quan trọng là làm những gì mình thích và mình cho là đúng, đừng bỏ cuộc, cháy hết mình đi hỡi con tim mới bắt đầu yêu, nếu ko sau này em sẽ có chút suy nghĩ là biết thế hồi đó mình thế lọ thế chai, chúc em thành công, mà ko thành công cũng thành nhân
  6. Agalloch

Agalloch Thành viên mới

Thôi e ạ, chắc bé kia chuẩn bị bước vào 1 môi trường mới với bao háo hức nên quên ngay kỉ niệm học trò với e rồi. Theo a thì e ko nên nghĩ nhiều về bạn ấy nữa, cứ kệ nó, đừng tìm cách gặp, đừng đến nơi nào mà e cho là kỉ niệm, cất những cái j liên quan đến bé ấy đi, t/g sẽ giúp e đỡ buồn hơn. Nếu đang làm nhà thì nhảy vào bảo mấy chú thợ xây "cho cháu trộn vữa, bê gạch cho", không thì (nếu có điều kiện) xin bố mẹ thưởng cho chuyến du lịch, đi 1 mình cũng được....Nói chung đừng để đầu óc nó thảnh thơi, "nhàn cư vi bất thiện" e ạ. Không thì lên Garena đánh AOE với a
  7. rossa84

rossa84 Thành viên mới

Cố lên em, cứ chân thành là đc mà. Ng ta cũng k phải k có tc j với em đâu.
  8. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Phàm ở đời thằng nào văn chương theo kiểu cổ điển như chú cũng chuốc nhục vào thân
    Anh thật đấy
    Giờ tốt nhất là cầm tay cầm chân sờ lần đến chỗ khác nữa, cứ xông vào, đụng chạm da thịt đê
  9. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Hành văn hay quá. Đúng là hồi ức giảng đường,chỉ đôi lần bên nhau sao nhớ mãi, phút ngọt ngào như trái chín đầu tiên.
    Hay vote sao.
    Khổ một nỗi sự đời oái oăm. Văn hay chữ tốt ko bằng học dốt lắm tiền, dẫu có mang nặng để đau ra những áng hùng văn thì gái vẫn đâu thèm quan tâm, nhất là ở cái thời thế nhộn nhạo, mông vú ngồn ngộn, người người nhà nhà bem bem pịt pịt.

10. jumanji712

jumanji712 Thành viên mới

Khổ, cứ đọc bài của ông Quẩy này là mình lại *** nhịn được cười =)) .