1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

e nhỏ cần các anh, chị tư vấn giùm

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hoahoctoi, 20/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emji

emji Thành viên mới

Bạn viết bài này làm mình nhớ lại chút kỉ niểm của mình, share tý nhé:
    Ngày đó mình là sv năm đầu ĐH, ex đang đi ôn thi ĐH năm 2.
    2 đứa đi cùng 1 con đường về, những ngày mình đi học được về sớm mà hôm ý đúng lịch đi ôn của ex thì thôi rồi, k biết là mình phải xuống và lên bao nhiêu tuyến Bus dọc đường Diễn - Nhổn để chờ ex ở các bến, mong sẽ gặp được nàng để đèo nàng về(nàng đi xe đạp mà)
    Bỏ qua đến 4-5 chuyến xe nhưng đến lúc gặp nàng vẫn bảo là : chưa bắt được....
    Hì, kỉ niểm kiểu ý đúng là rất đẹp và khó quên nhưng mình cũg đã sai lầm khi mang chúng ra như 1 lý do khiến mình không thể dứt nổi chuyện của tớ và ex(nhưng may quá bh thì ok rồi)
    Những j không thể quên được thì ta nên cất kỹ chúng đi, hạn chế mang ra bạn ah, đừng tự dày vò mình nữa!! Quên và tập chung chuẩn bị cho năm học mới đi, vào đấy gặp các em mới và xinh không khéo 1 tuần là bác quên em cũ ngay
    Have fun!
  2. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Tình cảnh của tớ còn thảm hại hơn cậu nhiều :)) . Tớ = tuổi cậu, rất yêu bạn ý nhưng cả hai đã trót có giấc mơ du học ở hai nước mà chỉ chung ... múi giờ :( Tình hình là khi tớ học hành xong bạn ý đã về nước được 3 năm, trong 3 năm đó không hiểu thế nào
  3. hoahoctoi

hoahoctoi Thành viên mới

Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho e nhé!..e vote 5* cho các anh chị cả rồi! e viết những suy nghĩ ?ocon nít? của e trong những ngày qua, nhờ các anh chị tư vấn xem e có nghĩ sai ở đâu thì chỉ cho e với nhé!..e đang rối bời nên chả biết đâu là đúng,đâu là sai cả!
    Mấy bữa nay, nó buồn ghê lắm!...Lấy xe, chạy khắp thành phố,đi mà chả biết mình sẽ đi về đâu...chạy chầm chậm vừa đi vừa nghĩ, nó cũng chả nhớ nó đã nghĩ những gì nữa..hình như quẩn quanh, luẩn quẩn, nhớ về quá khứ, lúc 2 đứa còn hay nhắn tin, nhớ về lúc ngồi cạnh nhau trên xe buýt...nhớ!..Nhớ lắm!
    Nhưng ?ohạnh phúc không phải là thứ mà con người ta muốn là sẽ có?. Nó biết, nhưng sao trong lòng nó buồn thật. Nó cố gắng làm mọi thứ để cố gắng lấp khoảng trống thời gian...Nó bắt đầu tập ?ođi chơi?.Chạy đi xe film, 1 mình, nó càng buồn, càng không biết vì sao nó lại ngồi trong rạp chiếu film...tẻ nhạt thật!.có những lúc, nó lại ?otưng tửng? lên, chạy xe như điên....chả hiểu nó nghĩ gì nữa, chỉ biết, cái cảm giác ấy, cảm giác tốc độ ấy...khiến nó quên đi mọi thứ!...Hình như nó đang đi sai đường thì phải nhưng biết làm gì bây giờ?!
    Cũng đã hơn 1 tuần rồi, nó không nhắn tin cho bạn ấy. Nhớ lắm. Muốn biết bạn ấy bây giờ như thế nào lắm. Nhưng phải cố gắng thôi-trong lòng nó tự nhủ như thế... có nhiều khi, nửa đêm chợt tỉnh giấc, tinh thần xuống dốc, cam giác lạc lõng, mất phương hướng trào lên khiến nó chỉ muôn nhắn tin thôi...Nhưng không được, là con trai thì phải mạnh mẽ lên, ý chí lên chứ!-nghĩ thế, nó lại thôi, lại cầm lòng, những đêm như thế, nó không ngủ được!..Mệt mỏi!
    Hôm qua, nó đã không kiểm soát được suy nghĩ của nó nữa rồi!....Nó lại lấy dt ra nhắn tin cho bạn của ?obạn ấy?..Nó nhắn tin, hỏi xem hôm rồi, lớp bạn ấy đi chơi, bạn ấy có kể chuyện gì không!...Như nó đoán, có, có thật..Nhưng tiếc thay, bạn kia khong chịu nói gì cả!..Nó đành ngậm ngùi.....Thế là, nó lại đi vào cái vòng than thân trác phận, sao lại yếu đuối đến thế!..Sao lại như vậy!...Nó đang muốn không còn nghĩ về bạn ấy cơ mà!..sao nó lại làm thế!
    Chịu thôi!..Bây giờ, nó chả hiểu, nó muốn gì hay nó nghĩ gì nữa. Nhiều lúc trong lòng cứ ngỡ như là một giấc mơ. Nhưng sao, nó cứ ngủ rồi lại dậy mà giấc mơ vẫn còn.
    Chấp nhận. Phải! Đúng rồi, chấp nhận!..Nó phải chấp nhận thôi!.Cứ nuôi hi vọng thế này chắc một ngày nào đó, không kiểm soát nổi bản thân, nó lại ?olụy?...nghĩ đến chữ ?olụy? là long nó tê tái. Bởi nó biết, tình yêu không đến từ 1 phía, cũng không phải là lòng thương cảm mà có thể cầu xin,ban phát!..suy cho cùng đây cũng chỉ là tình yêu ?ogà bông? mà thôi..đôi lúc nó nghĩ:?lên Đại Học rồi sẽ có thật nhiều người con gái hơn bạn ấy cả trăm lần ấy chứ, để nó theo đuổi!.......?Nghĩ thế, chỉ khiến nó bình tâm 1 lát, nhưng rồi sau đó, tâm trạng ấy ...lại trở lại!
    Một cuộc sống mới đang chờ nó, một người con gái khác đang đợi nó, trong tương lai..Việc gì phải lưu luyến, việc gì phải dằn vặt mình.Chỉ còn phải đợi thời gian thôi, chục ngày nữa nhỉ?!..chục ngày nữa là nó đã trở thành sinh viên DH..phải, nghĩ đến điều đó, nó lại tự động viên mình:?nó phải cố gắng học hành cho đàng hoàng và bạn ấy chưa là gì cả! cũng chỉ đến thế mà thôi?
    Nhưng, những lúc tỉnh táo nó mới nghĩ được như thế...Nó sợ, sợ có khi yếu lòng nó lại không còn là chính nó!...như đêm qua chẳng hạn! mất ngủ!...Nghĩ đủ thứ.....nó tìm đến ?odance music?-thứ mà ngày xưa nó cho là kinh tởm...Nhưng giờ sao nó thấy, cái nhạc ấy hay vô cùng, nó khiến mọi suy nghĩ của nó ?obay tùm lum? và nó không còn nghĩ nhiều nữa!..Trong đầu chỉ là những vũ điệu sôi động! Sôi động mà thôi!.....
    Nó đã thay đổi!...chợt nhận ra điều ấy..khiến nó ngỡ ngàng, là mình đây ư?!...Sao mình lại thế này, con người tự tin xưa kia đâu rồi?
    Ôi, những dòng suy nghĩ vẩn vơ kiểu ấy cứ xuất hiện trong đầu e nhu vậy đấy!...e phải làm gì bây giờ, suy nghĩ nhiều thế này thì phải làm sao, những tháng ngày tiếp theo sẽ như thế nào:?khi mà e cứ ngồi nghĩ về quá khứ mà than thân trách phận đây!?Chán nhỉ?!..
    Anh chị ơi, có thể nào thổi bay các suy nghĩ đó được không? Bây giờ, trong lòng e cứ nghĩ vẩn vơ, lâu lâu lại còn nghĩ cách ?okưa? tiếp nữa chứ!..Ngốc thật, các anh chị nhỉ?!
    Được hoahoctoi sửa chữa / chuyển vào 15:50 ngày 27/08/2009
    Được hoahoctoi sửa chữa / chuyển vào 15:52 ngày 27/08/2009
  4. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Anh cũng nghĩ chú đạt giả quốc gia môn Văn
  5. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Anh úp giúp chú chủ thớt phát. Gọi là động viên tinh thần.
  6. simsieure

simsieure Thành viên mới

chẹp, bớt bay bổng đichú em, chịu khó lượn vào liên xô chấm mỹ cho đầu óc nó thảnh thơi, bớt trong sáng lại, rùi chiến tiếp.
    Cứ thơ thơ thẩn thẩn thế này bao sao gái nó dửng dưng.
    Nhưng có đúng chú đoạt giải QG môn Văn ko thế
  7. hoahoctoi

hoahoctoi Thành viên mới

e cảm ơn anh nhé!
    anh ơi, "liên xô chấm mỹ" là cái gì vậy anh?
    P/s:em QG môn Hóa anh ạ.
    Được hoahoctoi sửa chữa / chuyển vào 17:18 ngày 28/08/2009
  8. cicada_221

cicada_221 Thành viên mới

Anh theo dõi câu chuyện của em suốt đấy.Đọc mà thấy áy náy chả giúp được gì.Cố lên,kiểu gì gái nó cũng hiểu lòng của em :).Nhưng ít nhất cũng phải bày tỏ quan điểm của mình ,đi đối mặt với nó ấy.
    Cứ ngồi viết suy nghĩ mông lung thế này chán lắm :).
  9. dichvunemda

dichvunemda Thành viên mới

Chấm Mỹ là .us
    Liên Xô chấm Mỹ là lầu xanh chấm u ét chú ợ...
  10. Agalloch

Agalloch Thành viên mới

Bỏ ngay cái ý nghĩ kưa tiếp đi e ạ, ăn đòn nặng thêm thì ko cứu nổi đâu. Nghe lời mấy anh vào Liên Xô đi