1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E thấy mệt mỏi...các bác vào cho e ý kiến giờ nên làm thế nào...vừa nhớ nhưng cũng giận lắm...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Studiowork, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

E thấy mệt mỏi...các bác vào cho e ý kiến giờ nên làm thế nào...vừa nhớ nhưng cũng giận lắm...

chuyện là như này:
    Hôm chủ nhật vừa rồi e bà cáo đi Đại Lải chơi, đến đấy bọn e thuê 1 phòng ở khác sạn rồi ể đồ đấy 2 đứa đi dạo hồ chơi, sau đó 2 đứa đi ăn trưa xong xuôi là 12h hai đứa về phòng. rồi lên giường nhưng khi e ôm cáo thì cáo quay người đi và nói là buồn ngủ, lúc đó e chỉ muốn ôm hôn tình cảm tí rồi ngủ nhưng cáo cứ quay lưng đi, thế là e nằm 5 phút sau e đứng dạy đi ra ngoài ban công cho mát, chứ ở đấy nằm với cáo mà cứ như 2 người xa lạ vậy e ko thích, rồi e đi ra hồ chơi khoảng 30p sau rồi về tắm. lúc đó cáo bảo a nghỉ chút đi rồi mình về, mặt nặng mày nhẹ với e mà e ko hiểu có chuyện gì. sau đó 10p thì tụi e đi về, trên đường về e hỏi gì cũng ko nói rồi một lúc sau e gọi cho thằng bạn có việc nhưng máy ĐT nó làm sao ấy ko thể liên lạc được, e gọi bằng máy khác thì nó bảo e sao mày tắt máy mà từ sáng bọn tao gọi mày mà ko liên lạc được (trưa hôm đấy đầy tháng con nó) mà máy e vẫn bật chứ có tắt đâu. e kiếm tra lại máy thì đúng là ko gọi được thật, e khởi động lại thì thấy 1 đống cuộc gọi nhỡ và nhiều tin nhắn, trong đó có 21 cuọc gọi nhỡ của cáo lúc e đi ra ngoài, và một lúc sau đang đi thì e nhận được tin nhắn của cáo, ko nhiểu nhắn từ lúc e đi hay trên đường về cáo nhắn là "mọi chuyện hôm nay e đều hiểu cả. Là người đàn ông phải có bản lĩnh a à và nói chia tay". e đọc mà chẳng hiểu mình đã sai điều gì, e nói chuyện thì cáo cũng quay mặt đi ko nói gì, e cũng bực và nhắn lại luôn là "Chúc e hạnh phúc. A xin lỗi về việc hôm nay". E xin lỗi mà chẳng biết mình lỗi gì nữa đấy ạ. Thế là đưa cáo về nhà rồi e cũng về nhà, chẳng ai nói với ai lời nào.
    Cho đến tối qua e có đi uống bia cùng thằng bạn thân của cáo thì nó bảo là e biết hết chuyện của a với cáo rồi. rồi e cũng kể với nó như trên và nói đến tận bây giờ e cũng ko hiểu lý do sao giận e, rồi chia tay. Nó bảo cáo nghĩ e lúc đang trong phòng mà đi ra ngoài là e đi tìm **** để giải quyết nhu cầu nên cáo mới giận và chia tay. E nghe nó nói mà e sốc, e ko thể tưởng tượng ra được cáo lại nghĩ e như thế, mà e có ra ngoài chưa đến 30p rồi về. Ko hiểu 30p ấy thì e làm được cái gì cơ chứ, thằng e nó bảo là lúc a ra ngoài cáo có gọi rất nhiều nhưng thấy a tắt, trong khi đó máy e có tắt đâu cơ chứ, nói thật lúc e đi ra ngoài cũng mong cáo gọi về bỏ xừ ra ý, rồi bảo thấy a về a lại đi tắm luôn nên càng nghĩ e thế. E cũng đến bó răng luôn, lúc đấy e đi dạo 1 hồ rồi về xe nằm nghe nhạc 1 lúc, đến thằng bảo vệ nó còn hỏi sao bác ko ở trong phòng với chị ấy mà ra xe nằm làm gì :(
    Chung quy cũng vì cái điện thoại chục chặc là thành ra thế. E thì mang điện thoại đi để mong cáo gọi e về, còn cáo thì gọi e rất nhiều mà ko liên lạc được.
    Nhưng e vẫn ức chế chẳng hiểu nghĩ e là loại người nào mà lại nghĩ e như thế cơ chứ. E vừa buồn, vừa thất vọng, nhưng cũng nhớ cáo nhiều lắm
    Các bác cho e lời khuyên với....
    E và cáo mới yêu nhau được hơn 1 tháng, đến với nhau cũng do bạn của e giới thiệu cáo với e. E 27 rồi còn cáo 25, nhiều lúc e cũng bực về cáo lắm, sống giữa trung tâm thủ đô mà cứ như người ngoài hành tinh ấy.
  2. Studiowork

Sao e ko sửa bài được nhỉ, viết sai nhiều chỗ quá
  3. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Đen nhỉ, tình ngay mà lý gian.... Điều đầu tiên là cần phải bình tĩnh lại đã, giận dỗi bực tức ko làm việc trở nên tốt hơn đâu nhé. Cứ im rồi lựa tầm vài hôm nữa nhắn tin từ tốn trình bày.
    Nếu vẫn ko làm lành được thì theo tôi là nghỉ luôn cũng được, đã yêu thì nên tin, người ko tin mình thì cũng ko cần thiết phải tiếp tục... chúc may mắn nhé.
  4. laitien

laitien Thành viên quen thuộc

Nó bảo cáo nghĩ e lúc đang trong phòng mà đi ra ngoài là e đi tìm **** để giải quyết

Toi nghi Đây là một sự xúc phạm đến nhân cách của nhau! Không biết khi q.định yêu nhau 2ng đã đặt được bao nhiêu niềm tin vào nhau mà đến nỗi gái phải nghĩ bạn đến mức như thế này???

Tôi nghĩ bạn và cả bạn gái của bạn cần phải suy nghĩ lại về mqh này.

5. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

chờ người ta nguôi giận, bớt nóng rồi nói chuyện. nói là anh nghe thấy abc xyz nói thế này thế này và giải thích chân thành 1 tí
    nếu ng yêu bạn vẫn k lọt lỗ tai được mà lại làm cao thì giải tán quốc hội
    còn cái vụ ngủ nghê thì hiếm mà ng yêu để cho ôm khi chỉ có 2 đứa trong phòng thế mà lại chỉ định ôm 1 tí lắm đầu tiên là ôm, rồi hun, rồi sờ, rồi gì nữa thì trời biết há há đùa cho vui thế thôi chứ vì thế mà giải tán thì buồn quá. mình nghĩ cũng k giải tán đc đâu, yên tâm đi
  6. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Dễ hiểu thôi. Gái nằm tơ hơ ở trên giường mà cậu không thèm làm gì, lại bỏ ra ngoài đi đâu đó, điện thoại không nghe, vậy chỉ có 2 khả năng:
    - 1 là như gái đã chụp mũ cho cậu, ra ngoài tìm nơi khác để giải quyết nhu cầu sinh lý.
    - 2 là cậu bị gay/bất lực/...
    Cả 2 trường hợp này đều đáng để gái đòi chia tay cả .
  7. bim_sau

bim_sau Thành viên mới

Nhắn tin xin lỗi ỉ ôi. Đòi gặp mặt để n.c cho rõ ràng nhưg mà thực ra đấy chỉ là cái cớ thui. Rùi đằng ấy cứ ngọt nhạt nhiều vào, độ chém jó và trí tưởg tượg càg cao càg tốt, hehe. Cầm tay cầm chân ôm cáo rùi hun vài fát. K bỏ wa mới lạ ế , haha
  8. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Gớm, chú sống ở thủ đô mà cứ như người ngoài hành tinh ấy. Em nó giả vờ trung trinh liệt nữ thì chú phải đóng trọn vai diễn lăn xả vào với em ấy, chứ sao lại bỏ đi. Cái tội "đi với ****" nó nhỏ, nhưng cái tội "không làm thịt em mà lại đi với ****" thì nó to lắm chú ạ!
    Lần sau em nó đẩy mồm ra, đẩy tay ra, đẩy...ra thì chú cứ xông vào cho anh! Gớm, chú sống ở thủ đô mà cứ như người ngoài hành tinh ấy...
  9. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Tội của chú, anh vừa tra trong sách ra, tên khoa học là: "Xem bạn gái (đang nằm tênh hênh trên giường khách sạn) không bằng ****"
  10. Studiowork

Các bác đừng ví cáo như thế mà tội nghiệp
    Nói thật giờ e gọi điện làm lành thì đơn giản, nhưng cái quan trọng là e ko muốn cáo lại tưởng rằng cáo nghĩ thế là đúng, rồi lần sau lại tiếp tục suy diễn ra nhiều cái nữa thì lại càng to chuyện.
    E cũng thấy cáo nghĩ mình như thế là xúc phạm, chẳng ai có thể nghĩ người yêu mình như thế cả
    mà cũng chẳng có thằng điên nào nó đang ở với ngươi yêu lại tự nhiên đi tim **** cả.
    Chán chẳng buồn nói