1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E thấy mệt mỏi...các bác vào cho e ý kiến giờ nên làm thế nào...vừa nhớ nhưng cũng giận lắm...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Studiowork, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. R_Kincaid

R_Kincaid Thành viên mới

cái em girlgang to ghê nhỉ, sau này chồng mà nhỡ ăn chân gà nướng có váng thì cũng chết với bà mất đến khổ
  2. giang29yl

giang29yl Thành viên mới

khà khà!chủ topic có cái lý của chủ topic nhưng mà đàn ông cũng có lúc luỵ tý...h con bồ em cung dở dở ương như cáo của bác đấy..chẳng biết thế nào nhưng em yêu nó thật và không đủ dũng cảm để chia tay như bác!
  3. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

Tối nay mình đã làm một việc thật ngu ngốc các bác à, đúng là có chút men vào là chẳng nghĩ được gì nữa, chẳng kiềm chế nổi mình nữa.
    Chẳng là đêm hôm kia vẫn ngồi trên mạng thì thấy cáo online, mà bình thường giờ đấy cáo đã ngủ lâu rồi. Cũng nửa tháng mình ko liên lạc gì với cáo thấy hôm đấy online muộn mình cũng vào hỏi thăm.
    Rồi 2 đứa nói chuyện hỏi han linh tinh, rồi hôm sau cũng vậy cũng vậy. rồi trong 2 hôm đấy cũng nhắn tin. Cáo bảo là cũng lâu rồi mình ko chơi với nhau nhỉ? thì mình bảo là a vẫn bình thường mà, chẳng qua là nhiều lần a rủ e đi chơi nhưng e toàn từ chối nên a cũng ngại ko rủ. Cáo bảo là đâu có e vẫn đi cùng a mà. Rồi mình rủ chủ nhật bọn anh liên hoan (toàn bạn thân mình, mà chúng nó cũng đều có gia đình rồi) e đi cùng nhé, cáo bảo nhưng e ngại mọi người, mình nói là ngại gì toàn mấy a e thôi e cũng biết rồi mà, rồi cáo cũng đồng ý.
    Rồi còn đòi mình mua quà trung thu cho ( đòi mua mặt nạ thỏ :D)
    Cho tới chiều nay cũng nhắn tin cho nhau mình có hỏi cáo là nếu bây giờ a muốn mình quay lại với nhau thì e nghĩ sao?
    Cáo trả lời là: e cũng ko biết nữa, e muốn người yêu e phải yêu e thật lòng.
    Mình có hỏi là thế từ khi mình quen và yêu e a ko yêu e thật lòng à?
    Cáo nói là nếu yêu e thật lòng thì a đã ko như thế?
    Mình nói là e giải thích cho a yêu thật lòng với e là như nào? a thấy a yêu e rất thật lòng và ko có gì dối cả. Chỉ vì a đi ra ngoài 30p mà e cũng ko thèm nghe a giải thích, ko cần biết nguyên nhân, ko cho a cơ hội...
    Cáo nói là chuyện đã qua rồi a nhắc lại làm gì
    Mình nói là ok chuyện củ bỏ qua nhé ko nhắc lại nữa coi như xí xóa. Mình quay lại với nhau nhé
    Cáo ko nhắn lại
    sau đấy 2 tiếng ( lúc này vừa bia rượu đám cưới về nên hơi tây tây) mình có gọi cho cáo rủ đi chơi nhưng cáo bảo e có hẹn với con bạn rồi, đang tới chỗ nó nên ko đi được rồi
    xong 1 lúc mình lại nhắn 1 tin là tối thứ 7 đi chơi với bạn bỏ người yêu ở nhà cô đơn thế này. ( nhắn cái tin này ngu thật)
    một lúc sau cáo nhắn lại: a nhầm rồi e với a chỉ là bạn thôi ah
    lúc đó đang đi xe nên cũng bực mình nhắn lại: uh. Sorry e a nhầm (nhắn lại càng ngu)
    KHoảng 20p sau mình lại nhắn 1 tin là: e đang đi chơi cùng bạn a ko muốn làm phiền nhưng a vẫn muốn hỏi mình quay lại với nhau nhé? E thấy sao (lúc đó là 7h30 tối) vào tới giờ ko thấy cáo nhắn lại. (nhắn như này khác gì mình đang lụy cáo)

Lúc đó đang sang đón thằng ku e và có nói chuyện như thế với nó thì nó chửi mình là a ngu thế, sao a phải thế nhỉ, a cứ nhắn nhiều thì cáo nó lại càng kiêu đấy, nó sẽ nghĩ a lụy nó đấy :(
    Đấy các bác xem, từ lúc bị thằng ku e nó chửi mình mới ngớ ra là ngu thật, đúng là nhắn như thế thì cáo nghĩ mình lụy cáo thật và càng kiêu cho mà xem.
    Giờ mình phải làm sao hả các bác? Chiều mai sang đón cáo có nên nói là hôm qua a rượu tây tây a có nói và nhắn tin linh tinh hơi nhiều e thông cảm ko?
    P/S: Cái dòng chữ xanh là nói từ lúc rượu tây tây rồi, thấy ngu khi nhắn từ lúc đấy. đáng nhẽ chỉ dừng lại ở cái tin cuối cùng sau dòng chữ xanh để xem cáo trả lời thế nào thì đúng hơn, đằng này lại nhắn thêm vài cái tin dở hơi tự hạ thấp mình ~X
  4. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

Nói ăn dơ ở bẩn mà nghe được à
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Lụy hay không không quan trọng, lụy mà níu kéo được người mình yêu quý + phù hợp với mình thì cũng xấu hổ, ngượng ngùng gì.

Quan trọng là cô kia có xứng đáng để quen biết lâu dài hay không mà thôi.

Người mặt xấu nhìn hoài cũng quen mắt. Nhưng ăn đời ở kiếp với người xấu tính, có thói xấu, hay lòng dạ luôn nghĩ xấu cho người khác, thì tôi e là không dễ gì mà quen được đâu.
  6. ngoanhkienbb

ngoanhkienbb Thành viên mới

Thế này đã gọi gì là lụy? Nhắn cho người ta mỗi mấy cái tin thì ai mà chả nhắn được? Cáo chưa thấy được sự nghiêm túc, thật lòng từ bạn. Với lại hiểu lầm cũ ko biết đã được giải tỏa chưa (topic dài quá chả theo dõi được)? Chia tay có lý do thì quay lại nó cũng phải có lý do bạn ạ. Nếu chỉ vì mấy cái tin bạn nhắn đấy mà cáo quay lại với bạn thì mình cũng đến phục cái độ ngây thơ của cáo bạn.

Dù sao thì tôi cũng ko nghĩ cáo bạn lại xấu tính đến mức như Anxiety nghĩ. Vì cái tình huống đấy cả 2 bên đều bị tức giận làm mờ mắt rồi.
  7. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

Giờ mới thấy ngu thật các bác ạ
    lúc sáng cáo nhắn tin là tối qua đi chơi với bạn về muộn bị bố mẹ mắng nên hôm nay ở nhà ko đi đâu cả sợ bố mẹ mắng.
    Mình nhắn tin lại bảo: sao tối qua về muộn thế cơ à, vậy chiều đi cùng a nhé, lúc nào đi a qua đón
    hơn tiếng ko thấy nhắn lại thì mình gọi lại 3 lần cũng chẳng nghe máy, đến trưa gọi thì nghe bảo là e để máy trên phòng, e ko đi được đâu hôm qua về muộn rồi. Hẹn a khi khác vậy
    Lúc đó ức chế lắm nên mình cũng bảo vậy để khi khác.
    E thấy cáo này hình như đang cứ kiêu kiêu thì phải, mấy hôm đầu nói chuyện với mình thì ôn nghèo kể khổ, kêu chán đủ đường, rủ CN đi thì đồng ý đi. Mà đến hôm nay lại thế đấy, có lẽ cũng do cái mấy cái tin nhắn ngu ngốc của mình tối qua.
  8. songhahs

songhahs Thành viên mới

Chú ÉoBiettruoc kể theo giọng điệu anh hai Xì Goong` hay vãi.
    Làm anh cười đau cả bụng.=))
  9. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

@ chủ topic : bác làm em càng ngày càng sợ vào topic của bác đọc rồi đấy. Cáo nhà bác dở người ( em xin lỗi ) vậy mà bác cũng hâm theo nó được à ? Nhắn nheo cái gì ? Bác 27 tuổi rồi mà để 1 con bé ẩm ương quay như quay dế, thật em tức thay cho bác. [-(
    Anx nói đúng đấy, lụy tình cũng không ai trách, nhưng phải lụy người nào xứng đáng với tình cảm của mình. Em thấy con bé kia nó chẳng coi bác lẫn tình yêu của bác ra cái gì hết. Em nói thật đến bạn bè hẹn nhau đi chơi cũng không có cái trò hẹn rồi hủy thế được. Lớn cả rồi không phải là trẻ con nữa.
    Em nghi con bé này nó đang cân đo đong đếm bác với thằng nào đó, khi vui vẻ hoặc không có ai nói chuyện thì nó à ơi với bác nhưng tuyệt nhiên không dây dưa, chơi bời hay quay lại với bác đâu. Túm lại bác chỉ là nơi để nó " vui vẻ " thôi. Nó nhắn tin cho bác cái kiểu đấy để nâng cao giá trị của nó, và xí xóa cái lý do chia tay vớ vẩn kia.
    Em thấy con bé này không phải kiêu như cái kiêu của con gái khi có người theo đuổi mà em thấy nó đang không tôn trọng bác. Nếu nó kiêu, mình là zai còn kiên trì theo đuổi, cũng không ai nói gì. Nhưng 1 khi nó đã không tôn trọng mình thì đó là điều không thể chấp nhận được. Nói xa xôi, sau này lấy nhau, nó cưỡi lên đầu bác thì lúc đó bác ngồi khóc à ?
    Thế bác nhá, lúc nào uống rượu, tắt máy đi, đừng có dở như hôm rồi :D
  10. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Ét xi tăng cho em hỏi. Cái bạn chụp với 2 cô gái trong avar là Neubiettruoc đó hở ? Không lẽ bạn là Cường đô la ? :-O:-O:-O