1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E thấy mệt mỏi...các bác vào cho e ý kiến giờ nên làm thế nào...vừa nhớ nhưng cũng giận lắm...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Studiowork, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

Nhưng nói gì thì nói dù ai có sai đi chăng nữa thì cũng nên gặp nhau nói chuyện 1 lần cho thoải mái cả 2 người, dù sau đó có tiếp tục hay chia tay đi chăng nữa. Chứ chỉ vì 1 chuyện (hiểu nhầm) như vậy mà đã dứt tình ngay được thì mình nghĩ nó ko đáng.
    Mình cũng đã liên lạc nhưng người ta nhất quyết ko chịu. Mình cũng chẳng biết làm thế nào nữa. Vẫn nhớ, vẫn yêu lắm chứ, đâu phải nói chia tay là hết tình ngay đâu.
    Gần tuần nay có hôm này ngủ được đâu, vừa buồn vừa chán
  2. mhtn

mhtn Thành viên mới

Gửi các link này cho cô ấy đọc. Đọc xong mà cũng không chịu hiểu thì cũng coi như những gì cần nói cũng đã nói.
  3. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Như phân tích của bạn grass mình thấy cũng chuẩn đấy... con` theo minh` thi` gái của bạn có 2 khả năng: 1 là quá ngây thơ+kieu, 2 là quá cao thủ... mà ở độ tuổi đó + voi'' nhung~ gi` ban. ke? thì mình nghiêng về khả năng thứ 2 hơn.
    Có lẽ trong trường hợp đó thì bạn nên kiên trì hơn một chút là bỏ đi ra ngoài ngay... còn việc bạn bỏ đi ra ngoài thì cùng là đàn ông thì mình thấy thông cảm được, nhưng với phụ nữ thì chắc sẽ tự ái, xong xét 1 cách công bằng... nếu là yêu nhau that. long` thì hoàn toàn có thể thông cảm cho nhau, và nếu cô ấy là một cô gái hiền lành + hiểu biết + yeu ban. thì sẽ không cư xử thô bạo +ngu ngoc'' như thế.
    Nên: nếu bạn yêu thật lòng va` cam thay'' kho khan thay doi? nguoi khac'' thì theo mình bạn vẫn có thể kiên trì, vi` chưa phải là ngõ cụt đâu...
    Neu'' tình cảm của bạn chưa đủ sâu sắc, và vẫn có thể thay đổi cô gái khác thì nên thay đổi đi, dù mình chưa biết cô gái này như thế nào, nhưng chắc chắn không phải là một cô gái bình thường (dưới bình thường)...
    Mình vẫn thích câu: đời còn dài, gái còn đầy
  4. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Mình biết nếu ở trong trường hợp của bạn, tâm trạng sẽ rối bời, nhưng bạn hãy thử cố tỉnh táo đúng 1 phút để suy nghĩ xem, cái bạn cần lấy lại nhất lúc này là tình yêu giữa hai người HAY chỉ cần thanh minh rằng bạn trong sạch?
    Có vẻ như cô bạn gái đó đã dứt tình với bạn và cái cô ta muốn chỉ là hạ uy tín và danh dự của bạn trong mắt người khác thôi.
  5. LesvalsesdeVienne

LesvalsesdeVienne Thành viên mới

Một sự kiện (topít) được tạo ra kể lể về 1 sự kiện (bị gái đá); thế là các tài năng hăm hở thi thố biểu diễn.
    Với dữ liệu sơ sài kiểu này thì tài năng của các chấy sỹ chỉ được oánh giá tí ti, nhọc công làm gì! Kệ chủ topít xử lý vấn đề của thực tế (nếu có), ku stiu-đi-ô nhẩy?!
    @ku-ghẹ: Trong thực tế, zai 27t có thể gặp những dạng gái muốn hạ uy tín và danh dự của zai, cốt lõi vấn đề vẫn là giả tạo để mưu cầu lợi ích; tránh được thì tốt. Nhưng sự kiện của chủ topít thiếu thông tin để oánh giá như ku.
  6. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

<BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:
    Một sự kiện (topít) được tạo ra kể lể về 1 sự kiện (bị gái đá); thế là các tài năng hăm hở thi thố biểu diễn.
    Với dữ liệu sơ sài kiểu này thì tài năng của các chấy sỹ chỉ được oánh giá tí ti, nhọc công làm gì! Kệ chủ topít xử lý vấn đề của thực tế (nếu có), ku stiu-đi-ô nhẩy?!
    @ku-ghẹ: Trong thực tế, zai 27t có thể gặp những dạng gái muốn hạ uy tín và danh dự của zai, cốt lõi vấn đề vẫn là giả tạo để mưu cầu lợi ích; tránh được thì tốt. Nhưng sự kiện của chủ topít thiếu thông tin để oánh giá như ku.

[/QUOTE]

Được studiowork sửa chữa / chuyển vào 13:54 ngày 10/08/2010
  7. maNyWaYs

maNyWaYs Thành viên mới

Em chỉ tư vấn thế này. Hấp chết ********* đi. Tỏ ra ngon ngọt, chiều chuộng e í 1 tí rồi cho nó vô sinh luôn. Bác hiểu ý em k nhỉ
    Xong rồi thì nói hết ra cho e nó biết. Hehe.
    Cố gắng cố gắng. Nếu bác làm được như thế là độ lạnh lùng của bác đã lên được mấy bậc rồi đấy, lần sau gặp lại trường hợp như trong nhà nghỉ thì chắc chắn bác sẽ xử lí ok, dù mọi việc có thế nào đi nữa
  8. mattroimoc101

mattroimoc101 Thành viên mới

Đêm đã nhận chìm và tôi đi tìm
    giấc mơ tôi thất lạc
    những đôi chân giẫm đạp qua
    ngày nắng rỡ không kỳ quặc

tôi thấy tôi ngồi hát
    đất trời lên men lấm láp bước trần
    cánh cửa mở tung mùa xuân

rãnh nước chảy và cỏ gà xanh biếc
    chưa từng dại khôn
    chưa từng giá rét
    chưa từng tuổi thơ áo nâu
    chưa từng mưa cãi ngọn bí bầu

thời gian xoay chiều cọng rơm sót lại
    tôi cúi đầu chào câu hát tôi mềm lưỡi
    không ai cười
    không ai vỗ tay
    một cô gái tơ nhiu nhíu đôi mày

bất biến, tuyệt cùng, khinh bạc
    tôi đi tìm giấc mơ tôi thất lạc
    và tôi ngã vào bông lau trắng rừng thưa.
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đọc mãi mới thấy topic này hay hay.
    Xét về cảm giác và hành động của chủ topic cùng hành động của em cáo, hoàn toàn có thể hiểu được. Từ chuyện đi ra ngoài, em ý quay lưng, rồi gọi điện lỡ, rồi đòi về, rồi nói chia tay....
    Sau khi đã trở về, thì:
    - Ủng hộ cách xử sự của chủ topic.
    - Chẳng hiểu em kia em ý định làm và muốn làm cái gì, khi đi tâm sự đến vài người kiểu như thế.
    Thấy rằng chủ topic không nên lưu luyến làm gì. Vì nếu sau chuyện này có làm lành được, thì cũng sẽ còn rất nhiều chuyện khác. Nếu chủ topic không chỉ tính chuyện yêu đương, mà còn định tính đến cả chuyện hôn nhân, thì em này cực kỳ phiền phức, cuộc đời sẽ còn mệt mỏi hơn thế này rất nhiều.
    Không muốn đánh giá, nhưng thấy cái kiẻu yêu 1 tháng, rồi đi chơi,...., rồi nghĩ người yêu đi ****, chẳng tin lời giải thích...., thì thấy em này rất cố chấp và cũng....chả ngoan mấy.. Mong chủ topic sẽ thật sự dứt khoát mấy chuyện nhớ nhung cho đỡ mệt đầu.
    Có ai đó nói, chuyện không để đứa nào nó coi thường hay nói xấu mình ý mà. Chẳng ai bắt được người khác nói gì hay không nói gì, nên nó thích nói gì, kệ nó. Mình chả thèm quan tâm nữa, thì mọi chuyện nó nói đều vô nghĩa. Đôi khi, với phụ nữ, những chuyện bày đặt vớ vẩn còn chả có ý nghĩa gì, nữa là đàn ông. Kệ đi. Đừng cố gặp hay giải thích bất cứ điều gì với em cáo hay bất cứ ai. Vì, vốn nó đã chẳng tin bạn rồi.
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

À quên, có 1 điểm này nữa:
    Cô gái kia dễ dãi chuyện ******** (mới quen 1 tháng đã chịu đi chơi xa, ở cùng phòng khách sạn, cho bạn trai rờ rẫm sờ sẫm) nên nghĩ ai cũng dễ dãi như cô ấy (chơi ****.)
    Tức là không phải vì tủi thân khi bị bỏ 1 mình mà cô ấy sinh ra suy nghĩ "chủ topic đi kiếm **** giải quyết nhu cầu vì mình không đáp ứng", mà phải cộng cả 2 điểm "tủi thân" + "tự bản thân cũng dễ dãi" mới sinh ra suy nghĩ thế.