1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E thấy mệt mỏi...các bác vào cho e ý kiến giờ nên làm thế nào...vừa nhớ nhưng cũng giận lắm...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Studiowork, 05/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

sáng mình nhắn tin cho cáo bảo có 2 vé mời chiều đi xem fim muốn rủ cáo đi xem cùng rồi nói chuyện với tư cách 2 người bạn và tất nhiên nếu cáo thấy thoải mái. vậy mà cáo cũng chẳng hồi âm lại, mình nhắn lại lần nữa cũng chẳng thấy gì. Chán
    Có lẽ next cáo thôi các bác nhỉ, chứ lưu luyến gì nữa bây giờ
    Được studiowork sửa chữa / chuyển vào 11:47 ngày 14/08/2010
  2. laitien

laitien Thành viên quen thuộc

Bạn xuống nước như vầy là được rồi. Điều này cho thấy bạn vẫn còn tình cảm với gái.
    Bây giờ bạn cứ "lặn" đi một thời gian, nếu gái còn chút vương vấn tí bụi phấn nào sẽ có lúc thấy cô đơn mà bấm máy gọi cho bạn, còn không thì đường ai nấy đi thôi.
  3. Studiowork

Đi SN con thằng bạn từ chiều vừa về có mây mây chút
    Lúc 9h tối có nhắn 1 tin dài khoảng 10 tin nhắn trải lòng hết với cáo.
    Thật sự những lúc có tí men vào mới nói hết được cảm xúc của mình.
    Nhưng tới giờ cũng chẳng thấy cáo ý kiến gì :)
    Giờ mình cũng thấy nhẹ lòng vì những gì cần nói, những phút thật lòng nhất e cũng đã nói hết rồi. Chẳng còn vương vấn gì nữa.
    Ko phải là mình yếu đuối, ko phải là mình cần thanh minh mà là sự việc nó như thế thật ko đáng để dứt tình.
    Từ ngày mai cáo sẽ đi vào dĩ vãng, là 1 kỷ niệm đối với mình.
    Đã làm hết sức có thế rồi
    Được studiowork sửa chữa / chuyển vào 00:12 ngày 15/08/2010
  4. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Bạn next cáo này được rồi đấy. Mình thấy em ý đến với bạn cũng chẳng có tý gì là thật lòng. Chuyện vừa xảy ra chỉ là 1 cái cớ để giải tán đẹp.
    Nếu cáo yêu bạn thật lòng và tử tế thì sẽ cho bạn 1 cơ hội để giải thích. Nếu cáo tôn trong bạn sẽ trả lời tin nhắn của bạn dù chỉ bằng 1 tin nhắn đãi bôi.
    Bạn đã làm tất cả những gì cần làm. Bây giờ thì thoải mái đi bạn ạ
  5. Studiowork

Mình vừa nói chuyện với cáo về
    Hôm nay SN thằng giới thiệu cáo cho mình. Cáo cũng đến, lúc ngồi ăn thì ko nói gì với nhau. Đến lúc về cáo bảo đi nhờ xe đứa bạn nhưng tụi nó ko cho đi mà đẩy vào xe mình, trên đường về cũng nói vài chuyện và đến lúc đến nhà cáo thì 2 đứa ngồi nói chuyện, e được thể nói hết những gì trước mình ko có cơ hội nói, cầm tay cáo thì cáo cũng ko phản ứng gì, lúc này mắt cáo long lanh lắm như kiểu muốn khóc ý. Nhưng dù mình có nói thế nào, giải thích như nào đi nữa thì cáo cũng nói như này: e ko cần biết a ra ngoài vì lý do gì, làm gì. Chỉ hành động a đi ra ngoài thôi là e đã ko thể chấp nhận được rồi.
    Nói chung tất cả mọi thứ kết tội đều là cái hành động đi ra ngoài, và ko thể chấp nhận được. a và e ko có tiếng nói chung. Mình hỏi lại thế ko có tiếng nói chung từ lúc a đi ra ngoài hả e. E bảo vâng :(
    Mình cũng nói thẳng nếu cho quay lại thời gian vào ngày hôm đó thì a vẫn sẽ như thế bởi vì chỉ có việc như thế mới thấy được tính cách từng người, cách tiếp nhận và giải quyết vấn đề.
    Mình biết chắc chắn là cáo vẫn còn yêu mình lắm nhưng vì cái tôi, cái sỹ diện của cáo quá lớn nên tất cả mọi thứ sụt đổ vì cái hành động đi ra ngoài. Thật sự lần đầu tiên trong đời mình thấy 1 người con gái có cái suy nghĩ như vậy.
    Lúc đấy mình chỉ nói tất cả mọi lời nói, mọi hành động và mọi cố gắng của a đã làm hết cả rồi, đến giờ e vẫn ko thể chấp nhận thì a cũng chẳng biết làm cách nào hơn. A sẽ chờ đến hết tuần này, nếu ko thấy hồi âm của e thì có nghĩ là tình cảm chúng mình đã chấm dứt. Cáo ko nói gì cả, im lăng một lúc rồi vào nhà.
    Vừa gửi bài xong thì cáo nhắn tin là ko cần đợi tới cuối tuần đâu a, e vẫn quyết định như thế, chia tay là tốt hơn, mình ko có tiếng nói chung. E làm e gái của a nhé.
    Thế đấy các bác
    Chẳng biết nhắn lại như nào nữa
    Được studiowork sửa chữa / chuyển vào 00:15 ngày 20/08/2010
  6. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Vàng: Nói trúng lắm. Ai chả có lúc vì hiểu nhầm mà phản ứng nhầm nhọt. Nhưng có người biết nhận cái nhầm lẫn để giữ gìn những gì quan trọng với mình, có kẻ nhất định phóng lao thì phải theo lao "ai sai thì ai chứ tớ là tớ không có hành động sai, giờ tớ vẫn thế đấy, ứ thích sửa lại quyết định cũ".
    PS: Vừa quote bài xong thì thấy đoạn PS của chú, đành cười trừ thôi. Tình cảm em ấy không đủ nhiều để tự thấy cái sai của em ấy (hiểu nhầm mà không cho phép giải thích, lại nhanh nhảu đi kể cho 3 người bạn nghe), chỉ thấy cái sai của chú (bỏ ra ngoài khi bị đạp ra trên giường) thì chú cũng chẳng nên tiếc. Kẻ ấy yêu bản thân hơn yêu chú.
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn có "chịu chơi" thì nhắn lại là: Thôi, cám ơn em. Anh cần một người em gái hiểu anh và thông cảm cho anh cơ, em ạ.
    Nói vậy thôi, chứ tôi là người ngoài, theo dõi topic bạn từ đầu, tôi thấy nếu bạn có lỗi thì cũng chẳng lớn, còn cô kia có nhiều lỗi lắm.
    Nếu tự nhiên có việc lục đục giữa tôi và bạn trai mà bạn trai tôi bỏ đi mất, tôi gọi cả chục cuộc mà không trả lời, thì điều đầu tiên tôi nghĩ sẽ là: Lỡ có chuyện tai nạn gì xảy ra... Và nếu bạn trai tôi bình yên lành lặn trở về thì điều đầu tiên tôi làm là cảm ơn Trời Phật là không có tai nạn gì xảy ra khi 2 ng giận nhau. Bạn thừa biết là khi con ng ta giận dữ, khó chịu...thì đầu óc thường không tỉnh táo, đi ra ngoài dễ gặp tai nạn lắm.
    Tiếp, nếu 2 người có lục đục thì tôi sẽ thẳng thắn nói chuyện với bạn trai thay vì đoán này nọ. Và nếu tôi lỡ đoán mò điều gì không hay, thì tôi sẽ thẳng thắn hỏi trực tiếp để nghe câu trả lời. Mình đã nghĩ xấu người khác thì mình cũng cho họ cơ hội giải thích và cho mình cơ hội biết sự thật chứ.
    Nữa, nếu biết chắc bạn trai mình là người xấu, cư xử tồi tệ, thì dù có thèm kể lể cho bạn bè nghe, thì tôi cũng lựa bạn mà kể (xấu) về bạn trai mình, chứ không đi kể cho ng nào có khả năng sẽ kể lại ngay với bạn tôi, cũng như tôi sẽ không đi bôi xấu anh ấy với bạn bè sau khi đã quyết định chia tay.
    Bạn à, tôi là nữ, mà tôi còn khó thông cảm được cho lối xử sự của bạn gái kia quá. Bạn bị xúc phạm (bị dán nhãn "bỏ bạn gái đi với ****") mà vẫn nhẹ nhàng điềm tĩnh tìm hết cách này đến cách khác nói chuyện cho ra đầu đuôi với bạn gái, là biết nghĩ cho người khác và cho mqh của hai người lắm.
    Có thể bạn gái kia còn trẻ, cho rằng cứ hễ hiểu lầm, hễ bạn trai không làm đúng ý mình, thì đùng đùng nhất định bỏ, mà quên mất là gặp một người thì khó, ở lại cạnh một người thì khó, chứ bỏ một người thì rất dễ.
    Nếu thật sự hai bạn có tình cảm sâu sắc, thì dù bạn có làm gì không vừa ý bạn gái kia, bạn ấy chỉ cần nhỏ nhẹ nói: Những lúc abc như vậy, em cảm thấy rất mnp, lần sau thì anh đừng làm opq mà hãy làm xyz nhé anh. Lần sau em thấy mnp thì em sẽ không giấu đi mà cho anh biết, còn anh thì anh đừng opq nữa nhé anh, anh làm vậy em buồn lắm.
    Bạn gái ấy nói là 2 người không cùng quan điểm? Vậy sao bạn ấy không biết cách khéo léo tìm ra điểm chung của 2 bạn? Điểm chung ấy là: nếu trong các tình huống abc mà bạn xử sự theo lối opq thì bạn gái ấy buồn, mà bạn thì không muốn làm bạn gái ấy buồn, nên lần sau bạn sẽ không làm vậy nữa và bạn gái cũng sẽ không phải buồn.
    Tôi tin là nếu nghe được câu nói như vậy, bạn sẽ điều chỉnh lại và sẽ không làm bạn gái của mình buồn trong những trường hợp tương tự nữa. Nhưng bạn gái kia đòi hỏi nhiều quá: bạn ấy đòi bạn cư xử chính xác theo yêu cầu (mà chẳng thèm nói ra yêu cầu) của bạn ấy trong mọi trường hợp, nếu lỡ sai một chút là bạn ấy bỏ bạn ngay.
    Tôi nghĩ nếu bạn thật lòng yêu thương cô bạn nào, mà cô ấy cũng biết nghĩ cho cả hai bạn, thì tình cảm các bạn sẽ tốt đẹp thôi, vì bạn cũng là người biết nghĩ cho bạn gái của mình, không phải là kẻ ích kỷ.
    Chúc bạn may mắn tìm được cô bạn gái khác biết nghĩ hơn, bớt ích kỷ hơn.
  8. conceicao

conceicao Thành viên mới

Mình thấy bạn Studio khá là phong độ và đàng hoàng. Con người ta tương tác với nhau 1 ngày phát sinh hàng nghìn diễn biến cả to lẫn nhỏ , dẫu có là gentleman thực thụ cũng không thể tinh tế trong mọi tình huống được huống hồ động tác bỏ ra ngoài cũng chẳng có gì là thất thố so với văn cảnh cả.

Ở đây có thể thấy vụ đổ vỡ này có nguyên nhân khách quan là Studio gặp 1 ngày rất đen khi điện thoại gặp trục trặc, còn thì chủ yếu là do cô bạn này quá củ chuối hoặc đã dựng sẵn kịch bản để giãy hàng. Cho dù thế nào cũng thua xa Studio về sự chính trực.
    Chia buồn Studio vì mất 1 tình yêu.
    Chia vui vì ông tơ đã tạo cơ hội cho bạn tìm được người con gái khác xứng đáng hơn .
  9. Studiowork

Cảm ơn tất cả mọi người đã lắng nghe và cho mình những ý kiến :)
    Đến giờ thì mình thật sự thấy thoải mái và ko còn vấn vương gì nữa. Những gì cẩn nói, cần làm, cần cố gắng thì mình đã làm cả rồi. Ko còn thấy nuối tiếc gì nữa. 1 cánh cửa đã khép lại. Đợi chờ 1 cánh cửa khác mở ra
    PS: Đêm qua chắc cáo ko ngủ được hay sao mà thỉnh thoảng nhắn tin cho mình lúc thì 2h, luc thì 4h 1 tin, mà toàn tin như kiểu giữ mối quan hệ bạn bè này nọ rồi chúc e này nọ :D
  10. luckstar1511

luckstar1511 Thành viên mới

em nghĩ với tình trạng này thì có thể chưa hẳn đã tan vỡ được