1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

E vô phương cứu chư?fa rô??i pha??i không các bác ??? cho e xin 1 lơ??i gan ruột!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi cold_blood11, 20/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cold_blood11

cold_blood11 Thành viên quen thuộc

E vô phương cứu chưfa rô?i pha?i không các bác ??? cho e xin 1 lơ?i gan ruột!

Đaf lâu lắm rô?i không ti?m được ca?m giác yêu chân tha?nh va? hy vọng, đaf lâu lắm rô?i ca?m xúc mơ?i u?a vê? nhiê?u như vậy, E đaf lao va?o yêu Gái như điên như dại.
    Sau hơn 2 tháng chơ? đợi mo?i mo?n, E đaf được hôn như chưa bao giơ? hôn vậy. Thế ma? niềm vui ngắn chă?ng ta?y gang, không giấu gi? các bác, E đaf trót dại to? ti?nh ngay sau nụ hôn ấy. Tươ?ng mọi chuyện đaf an ba?i, e liên tiếp thê? hiện nôfi nhớ nhung va? ti?nh ca?m với Gái. Vậy ma? chi? 2 nga?y sau e đaf được nhận 1 tin nhắn phuf pha?ng ră?ng: "E có ti?nh ca?m với a nhưng ti?nh ca?m đó chưa gọi la? yêu được".
    E vâfn tâm niệm ră?ng Gái vâfn chưa tin va?o sự chân tha?nh cu?a mi?nh bơ?i thơ?i gian quen va? ti?m hiê?u nhau quá ngắn ngu?i. Vậy nên E đaf nhâfn nhịn tư? tư? chứng to? mi?nh cho Gái thấy ti?nh yêu chân tha?nh ko vụ lợi đó đê? bớt đi áp lực với Gái.
    Nhưng hôm nay sau gâ?n 1 tuâ?n chứng to? bệnh ngu cu?a e lại tái phát. Vi? nhớ Gái quá nên E đaf ru? Gái đi tro? chuyện va? tâm sự. Cuối buô?i sau 1 lơ?i nắn gân cu?a Gái ră?ng:"A hiê?n quá, chắc ko đu? vượt qua nhưfng điê?u thuộc vê? quá khứ cu?a e(thă?ng ngu như e cufng hiê?u đó la? điê?u gi? vi? Gái đaf tư?ng yêu trước đó)". Với ba?n tính thật tha? chất phác cộng với sự ngu dốt E đaf đứng dậy định chứng to? với Gái vê? sự dufng ca?m cu?a mi?nh băng cách định hôn Gái, nhưng bị gạt ra .
    Vậy la? Gái giận dôfi đo?i vê?. E sợ quá cum cúp nghe theo, nhưng tức tối ra mặt vi? Gái đaf coi E như một thă?ng he?n (E đaf tươ?ng tượng vô căn cứ quá pha?i ko các bác ). Suốt đươ?ng vê? nha?, Gái thấy thái độ E như vậy nên đaf ko the?m nói 1 lơ?i. Qua? thực lúc đó mất bi?nh tifnh quá (dươ?ng như nôfi sợ vô hi?nh sef mất gái mafi mafi tư? đây) E định bụng khi vê? đến nha? sef lại du?ng nhưfng ha?nh động Ha?n xe?ng đê? xin lôfi Gái. Nhưng khi kéo Gái lại va? ôm Gái thật chặt thi? bị pha?n ứng quyết liệt va? dưf dội đâ?y E ra. E ko co?n lựa chọn thứ 2 la? pha?i buông tay đê? Gái tức tươ?i va? vội va?ng chạy biến vê? nha?.
    E như đứng chôn chân ơ? đó ca?m nhận sự đau thương va? mất mát vư?a qua ma? ko khóc nô?i . Va?i phút sau Gái nhắn tin cho E ră?ng :"A vê? đi, khi na?o bi?nh tifnh sef nói chuyện".
    E lại ngu khi cố tra? lơ?i ră?ng "Sao e lại coi a như 1 kẻ ko biết vượt qua tất cả để tìm được hạnh phúc của chính mình chứ. Đừng nghĩ a yếu đuối như vậy được ko". E vâfn cục tức trong lo?ng cố gọi Gái xuống nói chuyện nhưng câu tra? lơ?i vâfn la? tut ... tut... tut... vô ca?m.
    Tu?i nhục va? đau đớn ê chê? quá E ra vê? ma? lo?ng trifu nặng. Cái lạnh thấu xương lại như vô? lấy e ma? chư?i ru?a. . Muốn khóc quá các bác ơi.
    Xin các bác cứu E với ạ. Liệu có co?n tia hy vọng na?o cho e ko các bác. Xin cứ chư?i nếu thấy e ngu không đơf nô?i. Plz!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  2. ducnam86

ducnam86 Thành viên mới

công nhận bác này cũng ngu thật, ai lại tức gái mới quen mà lại tức ra mặt như thế thì bị nó bom cũng là đúng thôi
    bác thích hàn xẻng đúng ko, bác gái cũng thích hàn xẻng chứ gì
    thế này nhé, chịu khó tốn kém khoảng 1 tháng gì đó hay hơn càng tốt, bác ra mua hoa rồi gửi điện hoa + những lời xin lỗi ngọt ngào đến chỗ gái làm ( hoặc học)
    nếu mà gái còn cảm tình với bác thì sẽ sót tiền của bác rồi chắc chưa đến 1 tuần đã yêu cầu bác đừng làm vậy nữa, lúc đó bác chỉ việc gọi điện cho gái xin 1 cái hẹn, viết trước ra những lời xin lỗi ngọt ngào + 1 số câu chém gió thành thần chắc là sẽ ok
    còn nếu gái ko còn tình cảm hoặc tình cảm còn rất rất rất ít thì chắc sau khoảng 1 thoáng bác sẽ nhận được tin nhắn đại loại như " anh đừng làm phiền tôi nữa " ...
  3. cold_blood11

Càm ơn lơ?i comment chĂn thà?nh 'Ă?u tiĂn cù?a bàc Nam86. Nhưng quà? thẶt e ko thìch Hà?n Xè?ng mà? lùc 'ò chì? muẮn sẮng v>i cà?m xùc thẶt nĂn nò mới thẮ. Chf́c yĂu thẶt lò?ng rĂ?i bàc à.
    Nhưfng hà?nh 'Ặng Hà?n Xè?ng kiĂ?u tẮn tiĂ?n, thơ?i gian, và? thiẮu bà?n lìfnh + kinh nghiẶm sẮng như vẶy e xin kiẮu. Xin càc bàc cho e thĂm phương àn à.
  4. cold_blood11

Đúng la? gia? đâ?u co?n ngu. E sinh năm 83, Gái sinh năm 86. Đúng la? giơ? mới biết thế na?o la? 4 ha?nh xung, thế na?o la? nước với lư?a. Cứu E với các bác ơi. Ba hô?n ba?y vía các cao nhân có thiêng thi? thức dậy cứu rôfi linh hô?n lạc lối na?y đi
  5. man_in_the_snowy_river144

man_in_the_snowy_river144 Thành viên mới

Hì! Thế này thì đâu đã hết hy vọng ạ! Anh cứ từ từ, bĩnh tĩnh, tự tin, không cay cú. Cô ấy nói "khi nào bình tĩnh sẽ nói chuyện" thì tức là vẫn còn có thể nói chuyện cơ mà. Cô ấy nói rằng "...tình cảm đó chưa gọi là tình yêu được" có nghĩa là cô ấy cần thêm thời gian để xác định lại tình cảm của mình.
    Chuyện này không khó. Chỉ cần anh vẫn tỏ rõ sự chân thành và tình yêu dành cho cô ấy rồi mọi chuyện sẽ ổn. Cái chính là bây giờ đừng có tới tấp gọi điện xin lỗi xin lãi gì cả. Cứ để vài hôm nữa cho cô ấy nguôi nguôi đã rồi kiếm cớ làm lành sau.
    Vài hôm sau, anh hãy hẹn cô ấy ra 1 quán nước nào đấy văng vắng. Nói rằng anh đã bình tĩnh thực sự và 2 người hãy nói chuyện thẳng thắn. Có 1 điều anh nên nhớ là tuyệt đối tránh nói đến chuyện quá khứ của cô ấy. Quên hẳn đi và coi như không có chuyện đó xảy ra nếu anh thực sự yêu và xác định với cô ấy. Cuối buổi nói chuyện, cho dù tình cảnh có thế nào thì anh cũng nói với cô ấy câu này: "Anh hiểu, em đang cần thời gian... Anh sẽ đợi, bao lâu cũng được. Cho đến khi em thấy được tình yêu và sự chân thành mà anh dành cho em". Nếu cô ấy có tình cảm với anh, dù chỉ là chút ít thôi thì sau khi nghe câu đó kiểu gì về cũng sẽ suy nghĩ. Còn việc chứng tỏ sự chân thành như thế nào thì đấy là việc của anh.
    Chúc 2 người sớm thành đôi và mong topic này sẽ sớm được close
  6. cold_blood11

Ca?m ơn e giai đaf cho A chút hy vọng mong manh. Qua? thực đê? tiến tới ôm va? hôn Gái A đaf du?ng va?i chiêu thức cu?a các cao nhân đaf vắng bóng cộng với kha? năng chém gió ko đến nôfi na?o cu?a mi?nh. A đaf quá tự tin va?o IQ va? sự hiê?u biết mơ hô? vê? Gái cu?a mi?nh. Mới đây khi nhận được lơ?i khuyên cu?a thă?ng bạn sến ră?ng pha?i chân tha?nh va? yêu theo ca?m xúc thật thi? lại dính vố na?y. Thôi thi? đâm lao pha?i theo lao vậy
    Liệu có co?n cách na?o khác ko các bro
    Được cold_blood11 sửa chữa / chuyển vào 02:02 ngày 20/11/2008
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

CĂ'N TỐT.
    Nếu 'iều bạn 'oĂn lĂ 'Ăng thĂ cĂ kia ch? mỏi m?t vĂ nghĩ lĂ VĂO bạn biết MĂ? bạn 'ẩy nhanh tiến 'T (Ăm, hĂn, xxx) v>i cĂ ấy trong khi cĂ ấy sau vụ '. vỡ kia thĂ lại cĂng cẩn trọng hơn.
    Okay r"i chứ?
  8. man_in_the_snowy_river144

man_in_the_snowy_river144 Thành viên mới

Chuẩn không cần chỉnh!
    Con chim đang sợ cành cong mà bác cứ phang súng hơi súng lục thế thì nó bay mất tích chứ còn gì nữa.
  9. cold_blood11

Dạ kính bác Beauhomme!
    Được lời của bác E như cởi tấm lòng. Thôi thì nhân dịp vui " vẫn còn cơ hội" e xin kể thêm vài tình tiết cho thêm phần cụ thể và ly kỳ.
    E và Gái trong thời gian cò cửi cũng đã có lần bàn về vụ tuổi tác này nọ. Gái đã nắn gân e rằng mình ko hợp tuổi. Nhân sẵn những bực tức trong lòng do công việc thời điểm đó E đã tung hê tất cả nói rằng: mình và Gái ko hợp nhau một người thì khô khan kẻ thì lãng đãng nửa mùa và chấm dứt liên lạc ( Tính E vốn cố chấp, ko chịu nổi chướng tai gai mắt - các bác đừng ném đá E). Sau khoảng hơn tháng dằn vặt thì một cách tình cờ có sự tiên liệu trước E gặp lại Gái và hát cho Gái nghe bài "All out of love" với một tâm trạng day dứt và u uất. Gái đã cảm nhận được 1 chút lãng đãng trong con người E và quyết định liên lạc lại với E. Cảm thấy được cơ hội đến E liên tục ra đòn và chỉ sau đó 1 tuần bằng cảm nhận và sự chân thành đến ngô nghê của mình E đã ôm và hôn Gái. Cảm xúc lúc đó sao mà dạt dào đến thế. Thế rồi câu chuyện diễn ra như các bác đã biết .
    Ko hiểu kết cục sẽ thế nào E lo quá các bác ơi!
  10. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Chưa có vấn đề gì cho thấy rằng chuyện tình của chú sẽ TÈO cả . Có gì đâu mà chú phải gào lên là " tủi nhục , đau đớn ê chề " ? .
    Sống ở đời phải biết kiềm chế cảm xúc . Phải biết học chữ " nhẫn " nhưng không được quá đà thành " nhục " . Với chuyện tình cảm thì càng phải kiềm chế trong thời kỳ đầu . Phải thăm dò , phải nghe ngóng , phải đọc cảm xúc của em rồi ra đòn đúng lúc , khi đó đòn mới có hiệu quả .
    Mà sao ẻm đã cho chú hôn như chưa bao giờ được hôn , sau đó lại quay lại õng ẹo , vờn chú là thế nào nhỉ ? Chú phải xác định tiếp tục với em này là phải chấp nhận thỉnh thoảng leo cột mỡ .
    Chúc chú sớm thành công để không phải lên đây khóc một lần nữa vì gái .