1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi tottochan81, 26/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Mới đọc bài báo nói về cái sự ế bên TQ. Có 1 định nghĩa là sau 27 tuổi, mà chưa tìm được một nửa thì được coi là ế. Vậy mình 31 tuổi, đương nhiên là ế thật rồi.

Thứ 7 CN ở nhà ngồi ôm Lap. Quanh ra quẩn vào không hết ngày. Thèm một không khí bên người thân kinh khủng. Ước được ăn một bữa cơm gia đình, mà khó quá.

Lên facebook, thấy mọi người đăng ảnh trẻ con, thích nhưng nghĩ đến mình thấy tủi thân ghê gớm. Chả nhẽ cái hạnh phúc bình dị và rất đời thường ấy nó khó với đến thế sao?

Những em gái kém tuổi, đã có những đứa con thứ 2 rồi.

Mình thì mãi một già đi, mãi cô đơn vò võ.

Chẳng biết tại sao, và chẳng biết phải làm gì.
    Haizzzz.......:(
  2. linhthuydanhbo

linhthuydanhbo Thành viên rất tích cực

Hãy sống tự do tự tại đi, để rồi có lúc thấy sao thèm được có những phút giây ấy đến nghẹt thở!
  3. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

Hồi xưa mình cũng như bạn, nhưng rồi bỗng 1 ngày nàng xuất hiện :D nghe như cổ tích ấy nhưng mà đúng thế thật. Tự tạo cơ hội cho mình, tìm kiếm, gặp gỡ, tự tin, quan tâm đến cảm xúc của đối tượng,.... Rồi yêu lúc nào không biết :D
  4. hayhoi

hayhoi Thành viên tích cực

làm quen với tớ nhá, tớ cũng đang ế đây, có gì tớ tham vấn cho, mà không biết ấy ở đâu vậy, à mà quên, nếu thấy được thì làm người yêu với tớ không thì cứ ế nhé !!!!
  5. ducmnm

ducmnm Thành viên tích cực

Topic cô đọng nhất từ trước đến nay.Dù chỉ 1 chữ nhưng đã lột tả hết tất cả những cảm xúc, nỗi buồn, sự hy vọng, chờ đợi...
  6. tottochan81

1 dòng trên FB của cô bé cùng làm:

"Hoàn thành tốt đẹp kế hoạch 5 năm lần thứ nhất."

Chỉ thế thôi cũng đủ để thấy chạnh lòng.

Mình thì kế hoạch 5 năm lần thứ nhất: Thất bại
    Kế hoạch 5 năm lần thứ 2: Thất bại

Vừa bước vào kế hoạch 5 năm lần thứ 3.....
    Hi vọng là.... Thành công tốt đẹp

Cứ hi vọng thế đi cho ngày mai tươi đẹp.
    Giờ thì cứ vui với những sở thích đam mê của mình đi.
  7. onmi

onmi Thành viên mới

Tình hình là bác giống như bà chị họ của em. Năm nay cũng 31.
    Ế - ko có 1 bóng, tưởng ế ẩm luôn....
    Thế mà vào 1 ngày kia trời trong xanh, mát mẻ .....xuất hiện 1 ông anh nọ....chớp chớp....đùa đùa...nghịch nghịch.........thế là kết nhau. Tình hình mới được 2 tháng, chuẩn bị ra năm mới cưới.
    Vậy nên bác cố lên, cố lên nhé!
    Rồi đây em cũng sẽ bước lại vết chân bác - dựa vào bản thân em nghĩ mình thế và em luôn nghĩ 1 điều đó là: Phía trước có người đang đợi em! [r32)]
  8. tottochan81

Chị bạn thật may mắn.
    Đôi lúc mình cứ phân vân. Hay là cứ lấy đại 1 người tạm gọi là cơ bản, cho nó xong đi chứ ko muốn mãi như này. Nhưng toàn chùn chân trước ý định đó thôi.
  9. nov27

nov27 Thành viên mới

Nhớ có lần thấy chữ ký của 1 cô bé trên diễn đàn này: "đừng vì yêu vội 1 ngưòi mà để rồi cô đơn cả 1 đời"
    Thôi thì cứ nhọc nhằn chút vì duyên ta muộn mà :D
  10. onmi

onmi Thành viên mới

nãy giờ thấy 01 thông báo mà tìm mãi mới ra comment của bác.
    Đến đây em mới tin có duyên số đó bác ạh, mình nắm giữ 01 phần nhưng hoàn toàn do hoàn cảnh, điều kiện ....tạo nên kết quả.
    31 ko phải là nhiều tuổi quá, đôi lúc tuổi đời ko nói lên được con người của chúng ta, mà chính bản thân chúng ta cho chúng ta biết nên và phải làm gì.
    Em thấy bác là thành viên kỳ cựu cùng thời với bác mai ngọc gì đó, ko biết bác ấy có lớn/ nhỏ hay = tuổi bác nhưng bác ấy cũng có nhiều điểm chung giống bác.
    bác cứ sống vui vẻ, lạc quan lên và hãy cho mình niềm tin rằng 01 ngày nào đó mình sẽ gặp được người mình yêu thương thật sự.
    Quan điểm của em rất rỏ ràng: Em lấy người em yêu chứ em quyết ko lấy người để chỉ mang danh nghĩa là chồng mà trong tâm ko yêu họ, thà em ế cũng được.
    Đừng nói chữ " lấy đại" - thế là ko ổn đâu, nó nặng nề lắm, mình đã sống 1 cuộc sống với 31 mùa xuân, biết bao nhiêu điều mình đã làm được, mình ko hề nuối tiếc nhưng để rồi 1 phút giây nào đó với quyết định nhanh chống cũng làm mình áy náy, nuối tiếc muốn quay về như trước cũng ko được.....
    ..................
    Bác biết ko lúc em nghe tin bà chị có người yêu thương mà em mừng , em vui như mở cờ trong bụng.....em ủng hộ cuộc hôn nhân có tình yêu. :-bd

Em tin bác cũng sẽ may mắn như bà chị của em vậy:x