1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ebook trao đổi

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi hungpleiku, 21/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Xin hỏi các anh chị có ai có cuốn "Guidance and Control of Underwater vehicle" không ạ?Hoặc biết chỗ nào cho load cuốn sách này miễn phí không?
    Anh chị nào có bất cứ tài liệu gì liên quan đến việc chế tạo underwater vehicle ( ROV & AUV) thì gửi cho em với,em đang rất cần,search trên nét thì toàn là giới thiệu sản phẩm không ah.Mong anh chị giúp cho.Rất cảm ơn.
  2. hungpleiku

hungpleiku Thành viên mới

Rất hân hạnh làm quen với tất cả các bạn cùng quan tâm đến refrigeration & air con***ioning để trao đổi về tài liệu.
    Bạn nvhunganh@hcm.fpt.vn đã nhận được sách chưa.
    Mình chuyên về marine refrigeration & air con***ioning (shipbuilding)
  3. hunganh_2000

hunganh_2000 Thành viên mới

Cám ơn hungpleiku nhiều lắm mình vừa in xong toàn bộ cuốn ebook của bạn gởi cho mình đây , đọc lướt qua thấy hay đấy . Mình là dân chuyên thi công (Site manager), công ty mình lại là công ty của nhật nên chán lắm vì sách của tụi nó toàn tiếng nhật thôi chịu vì cái tiếng gì toàn la giun với rắn không tớ chẳng học được, cho nên phải dựa hoàn toàn vào sách ASHARE không hà. Cám ơn Bạn nhiều hen
  4. hungpleiku

hungpleiku Thành viên mới

bạn nvhunganh ơi. Bạn có thể cho mình biết trong công việc thiết kế các hệ thống lạnh và đièu hòa cho các tòa nhà cao tầng ở VN người ta thường sử dụng những phần mềm hỗ trợ tính toán nào không ,nếu có thì kết quả có chính xác không vậy.Mình mới chỉ là SV năm gần cuối thôi nên bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình biết với. Chẳng hạn như phần kiến thức nào thì quan trọng nhất cho việc tính toán thiết kế của dân lạnh mình sau này. Những phần mềm nào cần biết....
    Mong các bác kĩ sư chuyên về lạnh cho ý kiến nữa.Xin cảm ơn các bác trước
  5. hunganh_2000

hunganh_2000 Thành viên mới

bạn nvhunganh ơi. Bạn có thể cho mình biết trong công việc thiết kế các hệ thống lạnh và đièu hòa cho các tòa nhà cao tầng ở VN người ta thường sử dụng những phần mềm hỗ trợ tính toán nào không ,nếu có thì kết quả có chính xác không vậy.Mình mới chỉ là SV năm gần cuối thôi nên bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình biết với. Chẳng hạn như phần kiến thức nào thì quan trọng nhất cho việc tính toán thiết kế của dân lạnh mình sau này. Những phần mềm nào cần biết....
    Mong các bác kĩ sư chuyên về lạnh cho ý kiến nữa.Xin cảm ơn các bác trước
    [/quote]
    HI bạn hung. ở Nước mình các công ty nhỏ và vừa thường dùng phần mềm thiết kế của Trane hoặc Carier. Các công ty lớn họ có phần mềm và cách tính riêng nói chung đều dựa vào biểu đồ
    PSYCHROMETRIC CHART, để tính toán tất nhiên là kết quả phải chính xác.
    À bạn có thể Copy cho mình ebook của AShrae phien bản 2001 không vì hiện mình đang tham gia một dự án tiêu chuẩn thiết kế dựa vào nó .
  6. giomattroi

giomattroi Thành viên mới

Rất hoan nghênh ý tưởng share và trao đổi ebook của bạn hungpleiku.Bạn có thể vào website sau đây để chia sẻ và nhận được sự chia sẻ từ những người hoạt động trong cùng lĩnh vực nhiệt lạnh.
    địa chỉ : http://www.cokhinangluong.net
    Tôi cũng đang cố gắng tìm tư liệu và cũng sẽ share lên website trên cho mọi người...