1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ECHOES café - 9 Ha Hoi, nơi chia sẻ âm nhạc cùng Floydians cũng như Rockfan

Chủ đề trong 'Nhạc Rock' bởi le_minh_quang, 03/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. le_minh_quang

le_minh_quang Thành viên mới

Dear folks,

Đã lâu lắm rồi mình mới có dịp trở lại với ttvnol và box Rock. Xin được gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới mọi người. Mình không phải là một Pink Floydian, nhưng niềm yêu mếm của mình dành cho ban nhạc là rất nhiều. Thế nên mình có dành chút ít thời gian để setup lên một quán cafe nhỏ mang tên ECHOES, như một bản nhạc của Pink. Rất mong được sự ủng hộ của mọi người qua để chia sẻ niềm đam mê âm nhạc nói chung và Pink Floyd nói riêng của mình.

Đặc biệt vào 2 ngày cuối tuần này, ECHOES cafe sẽ có event đặc biệt là chiếu phim "Live at Pompeii" của ban nhạc và có ****tail Performance với chuyên gia pha chế từ Metropole từ 8pm, giảm giá 50% ****tail nha.

Hy vọng mọi người bớt chút thời gian qua thăm quan ECHOES cafe tại 27A Trần Bình Trọng, ngã 3 giao với Nguyễn Gia Thiều.

Cám ơn mọi người nhiều!
  2. le_minh_quang

Tối. Anh Hải Rambo qua quán. Lâu lắm mới có dịp được gặp và nói chuyện với anh. Chỉ tiếp chuyện với anh một lát vì khách vào khách ra. Anh Hải vẫn thế, nhìn không khác mấy năm trước. Nói chuyện một chút về Pink và những anh em xưa cũ. Mình lại muốn được trở lại như thời xưa, nơi tiếng nhạc không bao h dừng. Vẫn nhớ những buổi 1, 2h đêm uống bia cỏ cùng anh Hải tại Tạ Hiện. Thật sung sướng khi được sống với chính mình.
  3. le_minh_quang

Sáng, trời mưa tầm tã. Bật ngay Dire Strait lên nghe. Cảm giác lại hồi xưa vác trống đến nhà Sơn điên tập bài này. Trời cũng mưa tầm tã.

You step inside but you don't see too many faces
    Coming in out of the rain to hear the jazz go down

Tối, trời mát mẻ, nghe Romeo 'n Juliet. Dáng vẻ dịu dàng, điệu đàng, và ngúng ngẩy của nàng Juliet hiện rõ dưới tay đàn của Mark Knopfler. Vẫn tâm đắc với câu nói của anh Thành: "Nhạc của Dire Strait quả thật là đẹp".
  4. iw2breakfree

iw2breakfree Thành viên mới

Mình đang ở Sài gon, có dịp ra Hà Nội sẽ ghé Echoes của bạn. Lâu lắm rồi, chỉ mong được ngồi trong 1 không gian đúng nghĩa để nghe ( có lẽ chưa được gọi là nghiền ngẫm) Pink Floyd.
  5. le_minh_quang

Hi "Want to break free",

Cám ơn bạn nhiều nhé. Xin nào ra Hà Nội, mời bạn tới quán để được chia sẻ và được Pink nghe mình. Welcome to the machine.
  6. FunNyBean

FunNyBean Thành viên mới

Anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Cho ít ảnh quán lên đi ạ. Ôi thik quá đi.
  7. le_minh_quang

Hi,

Ảnh ọt thì chưa có nhiều nên có j vào fb ủng hộ cho quán nhé. Tks bạn

http://www.facebook.com/EchoesCafe
  8. FunNyBean

FunNyBean Thành viên mới

Chiều qua em vừa ngồi , quán rất là đáng yêu. Em rất thích . Nhưng mà quán pha nước hơi bị chậm 1 chút với cả bật nhạc thì huhu đang nghe chưa hết album đã next album khác tùm lum lắm... anw em sẽ còn quay lại nhiều nhiều :x
  9. le_minh_quang

Thank đồng chí nhiều. Btw, tớ biết là Pink phải nghe theo album. Tuy nhiên cái chiều hôm đó tớ bật là album ECHOES, tổng hợp năm 2001, cũng là tên của quán (đồng thời có cái bìa đĩa đã thành tranh vẽ dưới tầng 1 mà bạn pose ;) ). Một cách để PR cho cái tên ECHOES nên mong bạn hiểu cho quán nha. Lần sau tới đi, tớ sẽ bật nguyên một album mà bạn order. Đồ uống chậm là để các bạn có time nghe nhạc đóa. Anyway, lần sau chắc chắn sẽ tốt hơn, cám ơn bạn đã góp ý cho quán nha.
  10. le_minh_quang

Can you show me the way to the next whiskey bar?

Trong khán phòng rộng rãi, đám sinh viên khoa Điện ảnh trường University of California, LA đang chăm chú theo dõi thước phim đầu tay của một người bạn, Jim Morrison. Ấn tượng bởi nội dung cũng như những câu trích dẫn từ các tác phẩm trứ danh của Nietzsche, chàng hippy trẻ tuổi Ray Manzarek nhanh chóng biết điều gì mình đang chờ đợi. Gặp nhau trên bãi biển, Jim đã hát thử cho Ray một ca khúc Rock’n’Roll trong đầu mình và gã trai trẻ hippy chơi keyboard này nhanh chóng bị lời thơ mượt mà, giai điệu phiêu du, phong cách khoáng đạt của vua thằn lằn lôi cuốn. Anh đề nghị Jim gia nhập vào ban nhạc mới thành lập và để rồi sau đó phần còn lại là lịch sử của âm nhạc – THE DOORS ra đời.
    Là một trong những ban nhạc hàng đầu trong thể loại rock ảo giác, thứ nhạc được tạo thành chủ yếu từ cần sa và ma tuý, như Pink Floyd kỷ nguyên Syd hay Jimi Hendrix; The Doors, hay chính xác là Jim Morrison chàng sinh viên tâm lý học, luôn hiểu được khán giả của mình muốn gì và cần gì. Nền tảng được tạo lên từ thủ lĩnh thằn lằn, một kẻ nghiện rượu, hoang tưởng, và luôn lạm dụng chất kích thích, với sự hỗ trợ đắc lực của tay keyboard điên cuồng, huyền ảo Ray Manzarek, người đảm nhiệm phần bass của hầu hết các tác phẩm, The Doors đã tạo ra thứ nhạc đã làm mê đắm người nghe suốt 46 năm qua, và có lẽ còn lâu hơn nữa, mặc cho ban nhạc chỉ sống ngắn ngủi trong 8 năm, thực tế là 6 năm.
    Để kỷ niệm tuần lễ band nhạc thu âm album đầu tay của mình, ECHOES café xin được mở chương trình đặc biệt với tên gọi Rock’n’Rượu – Can you show me the way to the next whiskey bar. Chương trình sẽ bắt đầu từ 24 đến 31 tháng 8, cùng thời gian thu âm của ban nhạc, với các sự kiện sau đây:
    - Chìm đắm trong nhạc rock ảo giác với các nhạc phẩm chủ đạo từ The Doors, sau 19h.
    - Giảm giá 10% cho bất kỳ đồ uống nào liên quan đến rượu, để tưởng nhớ đển Jim Morrison.
    - Công chiếu bộ phim lừng danh THE DOORS của đạo diễn Oliver Stone vào tối chủ nhật 28/8/2011.
    Mong các bạn dành thời gian ghé qua chơi và thưởng thức âm nhạc cũng như đồ uống tại ECHOES café – 27A Trần Bình Trọng.