1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*** education for engineering ? (Có nên dạy về *** cho kỹ sư chăng)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi thuyenxaxu, 05/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

*** education for engineering ? (Có nên dạy về *** cho kỹ sư chăng)

Chào các bạn của Thuyền,

Xin phép các bạn cho Thuyền mở thêm một chủ đề mới cho dân kỹ sư chúng ta bàn bạc nha .

Đã từ lâu, từ cái thủa mà thế giới của dân kỹ sư bắt đầu có các bóng hồng tham dự, khi mà tiếng nói của dân kỹ sư không còn là tiếng nói của đàn ông thôi mà của cả 2 bên đàn ông lẫn đàn bà, thì vấn đề *** education trong ngành kỹ sư bă"t đầu được nêu ra .

Thật vậy, tổ chức toàn cầu Women''''s Engineering Society (hội nữ ky sư) đã viết một bài nảy lửa : Let''''s Talk About *** (hãy nói về ***) và đã nêu ra câu hỏi quan trọng này . Bài viết đã gây ra nhiều tranh cãi bàn bạc . Từ từ rồi Thuyền sẽ viết kể về bài viết này . Nhưng ở đây, trước hết, Thuyền muốn kể cho các bạn nghe một chuyện vui này để các bạn suy nghĩ:

Two engineering students were walking across campus, when one said: "Where did you get such a great bike?" The second engineer replied, "Well, I was walking along yesterday, minding my own business when a stunningly good-looking woman rode up on this bike. She threw the bike to the ground, took off all her clothes and said, ''''Take what you want!''''" The second engineer nodded approvingly, "Good choice; the clothes probably wouldn''''t have fitted."

Tạm dịch:

2 sinh vien kỹ sư vo tình gặp nhau trên sân trường đại học .

Anh A hỏi anh B: "Ở đâu anh có chiếc xe đạp nhìn ngon vậy ?"

Anh B trả lời : "Oh, hôm qua tui đang đi một mình thì bất thình lình, một cô gái chạy chiếc xe đạp này gặp tôi . Cô ta liệng xe đạp xuống, cởI tung quần áo ra hết va đứng trước tôi nói : Anh muốn lấy gì của em cũng được hết đó !"

Anh chàng A gật gù xen ngang : "Chọn đúng thiệt . Tại chưa chắc quần áo của cổ đã vừa anh !"

Theo bài viết, tùy theo quan điểm của mỗi người mình sau khi nghe cau chuyen tren mà mình sẽ cần phải đi học thêm về *** education cho engineering hông . Tất nhiên, bài viết tác giả là một người đàn bà trong ngành kỹ sư !

Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 03:47 ngày 05/05/2005
  2. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Hi hi hi, anh Thuyền toàn hư cấu, lôi nhân vật kỹ sự vào để nói xấu mấy anh kỹ sư thôi nhé. Các anh đã hay bị mang tiếng làm việc quên yêu, bây giờ lại còn mang tiếng cù lần thế này nữa ha May anh Thuyền không hư cấu nhân vật nữ là cô kỹ sư á
  3. chie_coi

chie_coi Thành viên mới

Ừa đúng là chuyện này chỉ hư cấu thôi, chứ con trai kỹ sư bi h (mà nhất là dân IT ) thì....khiếp lắm . Có tin tức j mới là các ông cập nhật luôn, thông tin cho nhau ngay lập tức
  4. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Chie-coi la con gái mà nhìn cái ảnh avatar làm tớ nhầm nhọt, toàn tưởng con trai thôi, đến khi đọc cái bài tình yêu tình báo bên kia, nhìn lại mới để ý kỹ hơn. Hi hi hi.
    Mà ấy ạ, có khi anh Thuyền nói đúng đấy, các chàng bây giờ xem băng video, điện thoại di động, rồi thực hành nhiều quá rồi có khi đâm ngán, lại đi tu như mấy cái anh kỹ sư trên kia không chừng
  5. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Nhím hô?ng nghif vậy, SE luôn la? điê?u câ?n thiết, Nhím mới đọc đâu đó ră?ng ti? lệ nhưfng ngươ?i mắc bệnh vê? *** ơ? nhưfng ngươ?i trad***ional khá cao vi? ngươ?i ta sư? dụng các biện pháp (method) khác ma? unsafe. Các kyf sư lo học lo la?m quá ma? ko có thơ?i gian ti?m hiê?u vấn đê? na?y chăng? Co?n chuyện "ngán" đó Nhím nghif nếu xuất phát tư? ca?m xúc ti?nh ca?m thực sự thi? chă?ng ai "ngán" ca?, co?n thư? cho biết thi? bây giơ? muốn thư? đaf thư? được rô?i, đâu câ?n đâu. Nhím mới nhận ra thế vi? Nhím nhớ loáng thoáng trong topic kia anh Thuyê?n tra? lơ?i cho 6 sense ră?ng la? "chuyện.... thi? không bao giơ? chán ca?" kekeke (đem ra chọc lại đó).
    Anh cha?ng na?o nói đi tu la? tại vi? thất ti?nh đó . Yêu hô?ng được thi? tuyên bố vậy cho oai me?
    Thôi , chạy đây ke?o nhiê?u ngưươ?i xúm lại wính mi?nh chít, nho? con bị đe? một cái la? chết ngay hihi
  6. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Ôi trời,Nhím con viết SE làm Thornbird tưởng rằng đang nói đến Software Engineering, tưởng dân kỹ sư chuẩn bị tạo ra cái tool mới nào chứ
    Còn về chuyện *** Education,thôi học tập Nhím con, không biết thì dựa cột mà nghe, chuyên gia SE Thuyenxaxu và các anh tài khác vào giảng dạy tiếp cho dân đenn như Thornbird mở to con mắt cái nào. Không thì lại khổ như nhiều thanh thiếu niên unsafe, sướng được 1 thì khổ mất 10 vì "unsafe ***" ha
    Còn về chuyện "nho? con bị đe? một cái la? chết ngay", Nhím con yên tâm đi, chỉ có họ là đi tù thôi, còn Nhím không có sao cả đâu. Tin Thornbird đi.
    Còn anh Thuyền (à, dân Mỹ chứ) có câu nói bất hủ "Weekday làm việc như điên, weekend làm... như điên là cuộc sống ở thiên đường đó". Đại loại như vậy, không nhớ được chính xác. . Chắc ý cũng na ná như của Nhím con ha.
    Thôi, spam nhiều quá rồi. Các anh chàng, cô nàng có kinh nghiệm đâu vào đây chia sẻ cho bàn dân thiên hạ cái nào
    Được thornbird sửa chữa / chuyển vào 19:41 ngày 05/05/2005
  7. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Thornbird vừa lượm lặt được cái chuyện này bên box HPGĐ, mang vào đây cho bà con tham khảo
    http://ttvnol.com/HanhphucGiadinh/511410.ttvn
    Hic, nhục lắm các bác ạ, chuyện cũng vừa mới đây thôi.
    Là thế này, đợt 30-4 vừa rồi, lại nhân dịp có ông anh vừa đi công tác xa về (tạm gọi là ông X), thế là mấy anh em rủ nhau đi chơi rồi uống bia. Lúc đấy cũng muộn rồi, bia vào lời ra, rồi tranh cãi nhau là làm sao uống bia mà không say. Em mới khoe là mình xưa nay uống bia không bao giờ say, bí quyết là chỉ uống với rau, lạc, đậu phụ chứ không sờ vào thịt. Ông X ông ý không đồng ý với quan điểm của em, ổng nói là phải nhắm với thịt cá thì mới không say, vì để cho nó đầy bụng hay sao đó. Hai anh em tranh cãi một hồi, cuối cùng đi đến quyết định là cùng uống xem ai gục trước, chú nào thua phải trả tiền! Rốt cục ổng thua, xoè lung tung ra cửa hàng người ta, còn em vẫn chưa kịp ăn hết đĩa rau thứ ba. Vậy là tuy được ăn uống miễn phí nhưng phải đèo ông X về nhà. Lúc này trời cũng tối rồi... khoan, các bác cứ bình tĩnh, em lên đây không phải để kể về chuyện đi nhậu đâu, bây giờ câu chuyện mới bắt đầu cơ.
    Có trời làm chứng cho em, khi đưa ông X về nhà, em đã dặn khéo bà vợ là anh ý hôm nay mệt, chị nhớ để anh ngủ một mạch đến sáng mai rồi hãy hỏi tội hay làm gì thì làm! Đã nói đến thế rồi, có phải không nói đâu, thế mà, vâng các bác ạ, sao lúc nào cũng là thế mà.... Ngay sáng hôm sau nhận được tin ông X đang trong bệnh viện, đi cấp cứu từ đêm qua, em kinh quá, vội vã đi cùng mấy ông bạn xem thế nào, trong lòng cũng lờ mờ đoán ra chuyện gì rồi. Không thể tin được các bác ạ, em cứ tưởng chuyện này chỉ có trong sách, vậy mà giờ đây ngay trước mặt mình đang xảy ra, ông X bị thượng mã phong (hay là cái gì có tên tương tự vậy đó, cái tên hán việt khó quá). Chắc các bác biết hết rồi, nhưng nhỡ ra có bác nào chưa biết em cũng xin nói nôm na đại loại là ông này bị ngứt xỉu trong lúc đang cao trào, cái kia thì vẫn không dừng, thế mới chết chứ . Không nói các bác cũng biết em kinh ngạc thế nào, đúng là dở khóc dở cười. May mà cấp cứu kịp thời, ông X không bị ảnh hưởng gì nhiều đến não (không biết thế nào chứ lúc em gặp thấy cứ thẫn thờ??), sức khoẻ cũng dần hồi phục, chỉ có điều... bi kịch là đây các bác ạ, các bác cũng đoán ra rồi đấy, cái kia sẽ không hoạt động lại nữa. Bà vợ ổng kêu khóc thấu trời luôn. Còn em thì không biết phải nói sao khi gặp vợ chồng ổng nữa, mà có trời làm chứng, không phải lỗi tại em, là vợ ổng không nghe em khuyên, em đã nói rồi cơ mà!!! Đã thế mấy chú độc mồm còn nói em đã gián tiếp ... hoạn ông X nữa chứ, rồi nói rằng ai bảo mày rủ anh ý uống thi nên mới thế.... rồi có khi gia đình người ta tan nát chỉ vì mày... rồi bây giờ nhỡ ổng đau buồn quá sinh quẫn trí thì sao..... ôi lắm chuyện lắm!!!
    Bây giờ các bác bảo em phải làm sao, không những chỉ là không dám nhìn mặt người ta, rồi nhỡ ra gia đình người ta có chuyện gì... Mà cái chứng kia thì gần như không thể chữa được, đây không phải là vấn đề tâm lí nữa mà là tổn thương vật lí rồi
    Rồi cho Thorn bird hỏi luôn.
    Những tình huống nào thuờng có thể làm cho đàn ông thượng mã phong ? Phụ nữ có bị chứng bệnh tương tự như vậy không? Nếu đã bị rồi thì có cách nào chứa trị trở về bình thường được không? Nghe chuyện của người đàn ông trong này thì hơi bi quan nhỉ.
  8. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Có vấn đề này, cô bạn của Nhím hỏi Nhím ngày hôm qua nhưng Nhím đi qua box *** Education tìm hoài vẫn không thấy ?.mà càng đọc càng thấy hãi vì ? hichic. Thôi bây giờ lại vào box mình hỏi vậy. Nhím nghĩ??Các anh chị cũng lớn và có gia đình cả rồi, và đa số lại ở nước ngoài nên có các quan niệm cũng ?oTây? và hiểu biết hơn nên em có thể nói chuyện thoải mái hơn.
    Em nói trước nhé! Chỉ cho cô bạn em chứ không judge nha! ????Cô bạn em cũng là kỹ sư ngành Chemical of Oil đang làm việc cho một công ty Oil, mới lấy chồng hồi tháng 12 năm ngoái. Bây giờ là cũng gần nửa năm,?? hôm qua cô ấy mail cho em lúc 12h khuya lại tâm sự với em ?o sao mà chán quá, nhiều chuyện không giải quyết được, nhà cửa, công việc và?. Ông chồng ta yếu sinh lý quá, bọn ta không còn vui vẻ như lúc đầu nữa, ta không biết phải làm sao, mi biết gì chỉ cho ta với?.
    Em thực sự confuse vì hổng biết đến vấn đề này, nó hổng có bạn thân chỉ có mình em nên em cũng muốn giúp nó chuyện này khuyên nó thế nào mà??. ko biết khuyên sao hết. Em nhận ra chuyện giữa hai vợ chồng là chuyện chính. Tại sao cô ấy như thế em cũng ko giải thích rõ được,?? chỉ biết là trước khi cô ấy lấy chồng cô ấy không biết gì hết, đi học, đi làm, cũng không chơi nhiều với bạn bè.
    Em cũng không biết tất cả kỹ sư đều thế hay chăng?..... cũng không hiểu hay biết gì mà nói cả. Chỉ có đọc trên báo thì thấy thường hiện tượng đó ở các người lớn tuổi thôi rồi dùng thuốc gì gì ấy??. Các anh trong cơ quan em hay trêu mấy chị có gia đình là bảo mua cá ngựa hay bìm bịp dầm rượu cho chồng uống thôi. Rồi nghe mọi người bảo là có technical skill gì đó??
    Các anh chị giúp cô bạn em với. Nếu muốn nói riêng với cô bạn khi ngại nói trên này thì PM cho em để em forward qua cho cổ. Sau 2 ngày hổng có ai trả lời em thì em sẽ del bài này luôn. Chứ thiệt tình hỏi cũng ngại lắm.
  9. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Thượng Mã Phong là từ dùng chung chỉ các đột biến của cơ mạnh ********* (cái của nguoi đàn ông) trong khi ái ân ... căng cứng á !
    Trước khi viết về bịnh đó, tưởng cũng nên viết về tác dụng của rượu bia đối với chuyện *** trước . (đàn ông thui nha)
    Rượu uống ít ít vào chỉ để hơi choáng say thôi thì sẽ giúp cho việc *** hứng thú hơn . Đó là vì, khi hơi choáng say, duong vật của nguoi đàn ông cứng lên và không thể mềm đi được . Tức là, brain bị toxicated nên không control được cơ bắp phía dưới . Một khi nó cứng lên, cứ cứng hoài mà không mềm đi được á ! Nói nôm na dân nhậu hay thì thầm là "say rồi thì sẽ ... khó ra" á !
    Tuy nhiên, nếu mà say quá, say đến mức thân thể rã rời, chỉ muốn gục ngủ thôi thì làm sao cái đó cứng được ? Nếu không cứng được thì xem như là không thể có *** được . Vì vậy, không nên say quá nếu muốn có chuyện đó xảy ra trong phòng the !
    Now, những người đan ông khi say và hay đánh lộn, gây lộn (chứ khong chịu đi ngủ), đầy là những người khi say hay đòi chuyện ân ái . Nếu bạn để ý, mấy ông già này , con cái của họ t thường bị điên điên khùng khùng hay bị retarded á ! Ấy là vì, khi say rồi, tinh trùng sẽ không là tinh trùng mạnh khỏe mà là tinh trùng bị ... hư á !
    Còn mấy ông già khi say thì lăn ra ngủ, mấy ông đó, con cái ok ! Chỉ là vì mấy ổng chỉ có chuyen đó được với vợ khi qua cơn say mà thôi .
    Viết lơ mơ, ngụ ý khuyến cáo mấy cô ở VN là , có lấy chồng hay nhậu nhẹt thì cũng nên consider ông ta sau khi say thì ngủ hay active á ! Cho thế hệ con cái sau này mà thôi ...
    Rồi, bi giờ quay lại vấn đề chính, thuong mã phong !
    Ông kia chắc bị bà vợ kích thich sao đó cho cái đó cương lên và sau đó, có thể là bị "vọp bẻ" xảy ra tren các bắp cơ chấn giữ máu lưu thông ra và vào phía dưới đó ! Đây là chuyện rất có thể xảy ra . Thật ra, nó cũng xảy ra cho đàn ông ở một phuong diện khác, xảy ra nho nhỏ và khong dính đê"n ân ái . Thuyền muốn nói đến chuyện "vọp bẻ" phía dưới .
    Này nhé, bạn có bao giờ thấy là , nếu bạn nhịn đi tiểu thật là lâu (bạn trai đó nha), thí dụ nhu khi ngồi trong phòng thi 3 tiếng chả hạn . Rồi sau dó , khi đi tiểu thì đến giây phút cuối của công cuộc tưới nước, bạn có thể cảm thấy nhói đau tận cùng bên trong ở khoảng giữa duong vật và hậu môn chăng ? Đó là bị vọp bẻ . Vì bạn vận động các cơ để nín tiểu quá lâu mà thôi .
    Trở lại chuyện của ông X bị "vọp bẻ" . Tại sao ông ta lại bị vọp bẻ vậy nhỉ ? Đơn giản thôi ... Cái đó của ông ta cương cứng rất là lâu . Ong ta hì hục ráng ráng với bà vợ để mà cố vận công hòng "*********" á ! Nhưng mà, ông ta cũng nên biết, tạo hóa rất là tuyệt vời . Khi ông ta say, tinh trùng bị hư, nên tạo hóa cũng gắn thêm mot cái safe check, để make sure ông ta rất ư là khó ********* . Thật vậy, ban để ý đi, khi bạn uống rượu say, cái đó thì có thể cứng dễ dàng đó nhưng ********* ra th ì không thật là dễ như lúc bình thuong đâu .
    Mà nếu ráng ********* khi khó ********* , trong khi duong vật căng cứng, các yếu tố đó tạo nên thượng mã phong rất dễ dàng .
    Thủa xưa, trong truyen Kim Bình Mai, có nhân vật cũng bị thuong Mã phong khi gặp phải một cô gái rất là dâm và khêu gợi trong phòng the . Cũng đúng thôi, vì ********* nhiều quá, nhưng vì cô ta quá khêu gợi, nên nó lại cứng nữa, khi ráng xuất mà không còn gì để xuất thì sẽ dễ dàng đi đến vọp bẻ và từ đó rốt loạn sinh dục . Nhất là, khi bị vọp bẻ, đau thấu trời xanh lên tận màng óc á !
    Vì vậy, *** điều độ dù đối phuong có "ác liệt" cỡ nào, cũng là để tự bảo vệ công lực của mình , tránh bị tẩu hỏa nhập ma ngay tại long sàng á ! hihih
    Ngoài ra, còn có một truong hợp khác về thuong mã phong, hay xảy ra bên Mỹ này . Đó là để nước đi nguoc vô trong duong vật khi đang ********* á . Dân Mỹ hay ******** trong bồn tắm . Nếu ********* duoi nước, có 1 số truong hợp nuoc đi nguoc lên duong vật và gây tổn thuong tạo bất tỉnh cho nguoi đàn ông . Cái này thì Thuyền có biết 1 nguoi bị nhu vậy, phai vô nhà thuong bên này á . Vì vậy, có ******** trong bathroom cũng cẩn thận đó nha anh em ... hihihi
  10. hanh114212

hanh114212 Thành viên mới

Thuyền thật là một người biết quan tâm đến các sinh hoạt hằng ngày nhỉ!!! Chắc là có gia đình rồi hả?
    Về vấn đề ***! Từ xa xưa đến nay, con người đã biết đến cái tinh tuý của ***, cũng như cái mặt trái và các loại bệnh liên quan của nó, nghiên cứu,ứng dụng và để lại cho chúng rất nhiều tài liệu quý giá về ***.
    Để nâng cao chất lượng trong cuộc sống gia đình, mỗi cặp vợ chồng cần phải có những suy nghĩ tương quan về ***, biết được điểm mạnh và yếu của từng người. Điều đó phụ thuộc rất nhiều đến cuộc sống vợ chồng. Có một câu nói rất hay và có ý nghĩa: ''*** là một phần không thể thiếu trong love''
    Nhưng cũng xin caution là:
    Đối với các đôi uyên ương: Không phải love là phải có *** đâu nhé!!!
    Thôi spam tí cho vui, chuồn chuồn đây!!! Viết nhiều loãng mất!!!