1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

EGC- English Games Club. Why not?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi uhohwtf, 24/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. uhohwtf

uhohwtf Thành viên mới

Sao chúng ta (*) không lập một CLB chơi game bằng tiếng Anh (EGC- English Games Club) để tự chơi với nhau nhỉ?

Mục 1. Đối tượng là ai?

Ai cũng ham chơi, càng già càng ham. Ham nhất là mấy bạn chủ nhiệm các CLB tiếng Anh trên diễn đàn.

Mục 2. Yêu cầu đối với thành viên?

Ngoài mục 1 ra thì bạn cần có khả năng xài tiếng Anh từ khá trở lên. Tại sao, xem mục 3

Mục 3. Chơi cái gì?

Môn chơi bời nói chung công phu và rộng lớn lắm, bản thân đầu óc thô kệch tư duy theo lối mòn được một ít, lại chả có gì mới mẻ, rất cần mọi người brain storm thêm:

-Chơi đố từ vựng, đố spelling, hình thức ăn theo các gameshow như ?oWho Wants to Be a Millionaire??, ?oWheel of Fortune?, ?oAre You Smarter Than a 5th Grader??? bét nhất thì cũng chơi được trò ?oĐố em?, hay ?oHái hoa dân chủ? Mời khoai tây đến giao lưu chắc sẽ hay, hiểu biết về các môn lịch sử, khoa học, xã hội chưa chắc hơn khoai lang nhà mình

-Chơi các game teambuilding, puzzle, problem solving?

Mục 4. Tổ chức ở đâu?

Trước mắt EGC chưa có nhà thì mượn tạm nhà của các CLB khác. Chúng ta tổ chức tại địa điểm của họ, ngược lại cũng giúp họ thu hút thêm thành viên. Chúng ta không cạnh tranh với họ: họ bán tem, mình đứng cạnh bán hồ dán/lè lưỡi.

Nếu các CLB đã có sẵn các tiết mục games của mình và họ không cần EGC thì sao? Steve Jobs có câu ?oCustomers don?Tt need more products, they need just better products?. Các bạn ấy cứ phát huy thế mạnh trong thảo luận với cả tranh luận, vụ chơi bời cứ để chúng ta.

Hoặc giả đến một ngày đẹp trời, EGC sẽ tìm được vị mạnh thường quân nào đó giang tay đón chào về cơ sở vật chất của họ, hoặc chúng ta sẽ tự lo nhà cửa cho mình

Mục 5. Tổ chức khi nào? Trong bao lâu?

Chúng ta sẽ bàn với nhau vụ này. Đề xuất 1 lần/tuần, từ 90p-120p.

Mục 6. Tương lai CLB ra sao?

Cái này cũng tuỳ các thành viên sáng lập. Best vision nhé: tương lai có thể sẽ là giải đấu gameshow của EGC trên sân khấu thực thụ, MC dẫn tiếng Anh pro như trên MTV, có giải thưởng của các công ty tài trợ, media đưa tin bài, blah blah blah? Vision ngược lại: sau một thời gian chơi chán rồi thì ?..dẹp tiệm.

(*) Chưa biết ?ochúng ta? ở đây là ai, vậy ai quan tâm dưới góc độ tài trợ, tổ chức, điều hành hay thành viên tham dự, vui lòng reply nhé. Cảm ơn.

Nếu có một CLB như vậy, bạn có muốn tham gia không?
  2. hahuyhuan

hahuyhuan Thành viên mới

Bác Thành cho em đăng ký 1 suất, gì chứ vụ chơi em ok ngay , thế bao giờ hử bác
  3. vnpinky

vnpinky Thành viên mới

xí xớn xí xớn nào, game ghiếc là em ham vui (dù vẫn chưa jà ka ka), bác lập topic là bác Thành à, hân hạnh gặp bác
  4. vnpinky

vnpinky Thành viên mới

à qên em ghi danh thêm số đt với YM ID ở đây, có j các bác liên lạc nhé:
    Trang - DED Club: 090 44 22 114
    Yahoo ID: vnpinky000
    Thêm cái email nè: ded_club@yahoo.com.vn hoặc vnpinky@gmail.com (e ko dùng mail yahoo của nick kia đâu ná hihi)
    Chúc cả nhà fát đạt
    Chơi bời mạnh đê!!!!!!!!!!!!!!!!
  5. MrStorm

MrStorm Thành viên rất tích cực

hi, chẳng biết gọi bác thế nào bây giờ cả, chắc là em cũng chưa có dịp được biết bác:D
    Em thấy ý tưởng về club của bác rất hay, em để lại liên lạc ở đây có gì bác liên lạc qua cho em với
    Tiến BE Club - 0983-384-353.
    em hi vọng BE và EGC của bác sẽ có dịp được hợp tác hi
  6. uhohwtf

uhohwtf Thành viên mới

@MrStorm: Ngại quá, đề nghị các ấy gọi là anh cho trẻ nhé
    @hahuyhuan: OK ngay, có em thì còn gì bằng, nhưng ngày ấy sẽ không ngay được em ạ, nếu thêm vài mống nữa reply là có thể quyết được một cơ số việc
    @vnpinky: ra là em gái gặp ở Galec, welcome on board! Em mà làm game host hành hạ người chơi thì tuyệt, :D
    @các bạn quan tâm: EGC (tạm gọi thế, sau này may mắn ra đời sẽ chọn tên khác cho hấp dẫn hơn) mới chỉ là ý tưởng, nên nó chẳng thuộc về ai cả, bất cứ ai góp sức biến nó thành thực tế đều sẽ là sáng lập viên (nghe oai thế). Thân mời tiếp tục reply
  7. babebash

babebash Thành viên mới

Có em đây, vừa già vừa ham chơi em xin phép đặt 1 cục gạch nhá
  8. uhohwtf

uhohwtf Thành viên mới

Ra mắt lần đầu nhất thiết phải tạo tên tuổi, nên không thể là pháo xịt được. Mọi người cho ý tưởng luôn ở đây, không nói gì thì anh quyết hết đấy. Xong xuôi sẽ chào sân tại nhà BE, Mr. Storm nhỉ.
  9. MrStorm

MrStorm Thành viên rất tích cực

BE sẽ chuẩn bị tinh thần và cả vật chất để đón nhà EGC ra quân buổi đầu tiên hi
    @uhohwtf: bác cho em làm 1 chân ở bên EGC của bác được ko ạ ^^
  10. vnpinky

vnpinky Thành viên mới

ơ bọn e đặt cục gạch trc sao lại cho chào nhau ở BE bất công thế