1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bế tắc quá, mọi người vào giúp em với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi babacon, 22/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. saobien_12

saobien_12 Thành viên rất tích cực

Khi con trai đứng giữa 2 sự lựa chon thì tại sao em phải để người ta lựa chọn minhf như thế ? ĐỪNG BAO GIỜ ĐỂ NGƯỜI TA ĐEM MÌNH RA ĐỂ CÂN ĐO LỰA CHỌN !
    Chính mình cũng đã như em cách đây vài tuần ,mình quyết định ra đi ....dù yêu rất nhiều .Vì mình nghĩ nếu người đó yêu thật sự thì người ta sẽ đến với tình yêu thật sự đó , còn không yêu thì trước sau gì cũng chia tay ...chia tay trong yên lặng nhẹ nhàng !
    Mình không khuyên em như mình , mình chỉ đưa ra cáh làm của mình như vậy thôi , còn em hãy tự xem lại thật kỹ rồi hãy làm............
  2. saobien_12

hoàn toàn đồng ý với bạn !
  3. KittySg

KittySg Thành viên mới

Đon gian thoi, no chua that su yeu em, va no con dang chon lua, chu neu no thuc su yeu em thi no se biet no phai lam gi. Khong nen buon vi nhung nguoi chua danh het tinh cam cho minh va tham lam!
  4. babacon

babacon Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã khuyên nhủ em. Thật lòng bản thân em cũng đã có câu trả lời, em biết giờ nếu em níu kéo thì tình yêu này cũng chẳng còn gì, 1 khoảng cách đã xuất hiện nhưng chia tay thì em ko làm được mà tiếp tục vậy thì em cũng chịu đựng ko nổi. Em tính sẽ để như vậy cho cảm giác nhẹ nhàng hơn 1 chút rồi tính tiếp ... nhưng ko biết là có nổi ko nhưng sự thật là tâm trí em ko lúc nào yên được ...
    Hôm qua anh ấy vẫn nt nói là yêu và nhớ em và chiều nay vẫn hẹn đi chơi với em. Em nên tiếp tục làm gì đây, gặp anh ta em sẽ tiếp tục khóc ... Trời ơi, em ghét em quá, sao em yếu đuối quá ...
  5. babacon

babacon Thành viên mới

Hôm qua tụi em nói chuyện, anh ấy đã khóc đấy mọi người, anh ấy nói anh ấy cũng rối và ko biết làm sao ... 2 đứa đều khóc ... nước mắt con trai có là thật hay ko. Anh ta là người như thế nào vậy mọi người ...
  6. saobien_12

Tôi hiểu cảm giác em ! vì tôi đã và đnag trải qua cảm giác này , tôi đã khóc nức nở , uất ức qua phone , người ta cũng đã nói yêu rất nhiều , nhớ rất nhiều ,,, người ta cũng cảm thấy rất rối ren ..vân vân và vân vân ..... Nhưng một thời gian sau em sẽ thấy đó chỉ là những lời nguỵ biện thôi em ah ! có thể người ta yêu em , nhưng chưa sâu , chưa thật lòng ............
    Tôi cũng như em ( nhưng có lẽ tôi là đứa con gái cá tính mạnh nên dễ dàng control mình).Tốt nhất , em cứ yên lặng ra đi, yên lặng để mọi cảm xúc như thế đừng cố gắng quên , cứ từ từ ...rồi đến một lúc nào đó em sẽ thấy .... tất cả mọi cái đều qua .... Giữ lại những kỷ niệm đẹp trong tim ( Tôi cũng đang giữ những kỷ niệm đẹp đó , dẫu mỗi khi nhớ đến nó lại đau thắt tim )
    Khi người thứ 3 nói vào thì người ta nói quên đi , nhưng tình cảm chỉ bản thân mình mới biết , đâu dễ dàng ngày 1 ngày 2 mà quên pahỉ không em ? Nhưng hãy nhớ , phải luôn giữ niềm kiêu hãnh của con gái để đến mọt lúc nào đó ngưòi ta nhìn lại sẽ hối tiếc vì đã không giữ đuọc
    Nếu rủ em đi chơi nói chuyện , em cứ đi ,đi cho nhẹ nhang vì em ngồi nhà cũng nặng nề hơn , đi rồi em cứ tự nhiên thôi , Ai cấm em khóc , ai cấm em thổ lộ tình cảm với người ta đâu ? phải không ? Cứ thổ lộ tất cả .... nhưng hãy dứt khoát ...TỰ MÌNH DỨT KHOÁT...em hiẻu không?
    Tôi cũng đã làm như vậy , neê giừo tôi thấy rất nhẹ nhàng , người ta vẫn tham gia cùng tôi tronhg các hoạt động thiện nguyện của tôi , vẫn quan tâm thăm hỏi công việc và khuyên tôi ( vì ngưuơì ta có kinh nghiệm làm vịec hơn tôi )... Chia tay không phải là không quan tâm không lo lắng cho nhau em ah ! Mong em bình tĩnh và sớm tỉnh táo ......Chia tay để người ta thấy em quan trọng đến mức nào trong tim họ , nếu thật sự quan trọng với họ , họ sẽ có cách làm của họ , nếu không thì lúc em nhận ra thì cũng đã nhẹ nhàng rồi em ha ! Mong em vui!
  7. nguyenvmanh

nguyenvmanh Thành viên mới

out ngay chị ạ, người mà đem mình ra cân đong đo đếm như vậy thì ko bền lâu đâu, lỡ chị đc chọn qua lần này thì biết đâu sau 1 năm nữa anh ấy lại có 1 người khác hơn chị và anh ấy sẽ bỏ chị là điều chắc chắn. thà buồn 1 chút còn hơn buồn cả đời ok??? mà người như vậy buồn làm jì mà như vậy tức là anh ấy ko yêu chị đâu {hơi phũ phàng} anh ấy chỉ coi chị là người tán tỉnh cho vui thôi {em biết vì em cũng vậy hehe ko ai đc chửi em nha}
  8. nguyenvmanh

nguyenvmanh Thành viên mới

em khuyên chân thành đó, chị ko nên chần chừ làm jì cái này em rõ như lòng bàn tay vậy, out liền à cho dù hơi buồn bây giờ nhưng sau này chị sẽ thấy đó là quyết định sáng suốt , con trai khóc thì đó là chuyện quan trọng nhưng chỉ quan trọng với ai chân thành thôi. mà công nhận anh ấy giỏi thật bắt cá 2 tay mà ng u ko giận phải hok hỏi đây xem có cái bùa nào ko mà hiệu nghiệm vậy
  9. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Bao h mà có thể cảm thấy " Thích thì nhích mà chán thì giải tán ... ko phải vặn xoắn gì cả " ... thì ấy chính là đạt đến cảnh giới trong TY ...
  10. kangooruvn

kangooruvn Thành viên mới

bảo với anh ta rằng: em có bầu rồi đới, anh tính thế nào thì tính!!!