1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bé và tôi. một bộ truyện tuệt hay về tình cảm gia đình

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi ot_xanh, 28/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ot_xanh

ot_xanh Thành viên quen thuộc

Em bé và tôi. một bộ truyện tuệt hay về tình cảm gia đình

Đây là một bộ truyện rất hay! theo ý tớ thì như thế, không biết có bạn nào đọc chưa nhỉ?bộ này xuất bản từ lâu lắm rồi, và chỉ ra có 10 tập, tập thứ 11 cũng có nhưng không biết đến bao giờ mới xuất bản nữa
    Người mẹ trẻ mất đi sau một ca sinh nở khó khăn,để lại cho chồng hai đứa bé trai. thiếu mẹ , người anh phải thay mẹ chăm sóc đứa em mới sinh, bố thi phải đi làm.Nói chung là tình tiết không nhiều chỉ xoay quanh chuyện gia đình thôi nhưng đọc xong tớ rất xúc động.Khi đọc đến đoạn, anh trai chăm sóc em thay mẹ, đứa em đòi sữa ,khóc, đứa anh cho rằng em bé làm phiền mình , và rất khó chịu.Ngừơi hàng xóm đã nói rằng:"Bác rất thương cháu không còn mẹ, nhưng cháu hãy nghĩ đến em bé, nó nhỏ hơn cháu, và cần mẹ nhiều hơn nữa ! tớ đã khóc khi đọc đoạn này ! rồi đoạn ông bố kén vợ (vì thương con)hai đứa trẻ đã tò mò đi theo, cậu em bị trượt ngã bắn vào áo của người có thể là mẹ kế của mình, và cái áo rách toạc. Người phụ nữ đã vung tay tát một cái rất mạnh, lúc đó anh đã lĩnh cái tát thay em.
    còn rất nhiều tình huống nữa. Hì, tớ kể có vẻ không hay,nhưng nếu bạn đọc thử thì bạn sẽ đồng ý với tớ. Sau khi đọc bộ này, tớ đã để ý hơn đến mấy đứa em, dù nhiều lúc tức điên lên với chúng !.

Được Safer-Sephiroth sửa chữa / chuyển vào 30/06/2002 ngày 10:42
  2. Seltaeb

Seltaeb Thành viên quen thuộc

hic, viết không dấu khó đọc quá bạn ơi. Hồi cấp 2 mình cũng có đọc truyện này rồi, hay, nhẹ nhàng, hình vẽ cũng ổn nữa.... nhóc em super ngây thơ....
    Tanpis pour tout!
  3. Yveskha

Yveskha Thành viên mới

Ái dà cái này sao mà hợp ý mình thế nhỉ . Mình cũng thích bộ truyện "Em bé và tôi" cực kỳ đấy ot_xanh à . Có thể nói đó là một trong những bộ truyện tranh hay và có ý nghĩa cực kỳ.
    Chỉ tiếc là mình không còn đầy đủ bộ truyện nữa ... mình cho ông anh họ mượn và ông ý không giữ cẩn thận, nên hiện nay mình chỉ còn lại 4 cuốn : tập 3,4,8 và 10 thôi . Có ai có lòng nhân từ có thể sang nhượng lại hoặc cho mình mượn được không vậy, hic hic ?
    Ot_xanh à, Yveskha cũng đã khóc khi xem truyện đấy ... em bé Minôrư thật hồn nhiên và ngây thơ, đáng yêu làm sao ... có những mẩu chuyện đề cao tình cảm gia đình và lòng yêu thương con người, cũng như dạy ta cách cư xử trong cuộc sống . Mình thật sự xúc động, lâu lắm rồi mới có được một bộ truyện hay như thế. Không phiêu lưu mạo hiểm, biến hóa kỳ ảo hay có những nhân vật siêu nhiên, ly kỳ; cốt truyện lại rất giản dị tự nhiên - cứ như đang viết nhật ký ... mọi việc đều rất bình thường và đơn giản nhưng thấm đẫm tình cảm ... càng đọc càng thích, càng xúc động ... tuyệt hay! Đồng ý 2 tay 2 chân với ot_xanh, ai mà không đọc "Em bé và tôi" thì quả là thiếu sót đấy nhá

Life is a road that I wanna keep going ... Love is a river that I wanna keep flowing ...
  4. khunglongham

khunglongham Thành viên mới

hoàn toàn đồng ý với các cậu.À sẵn đây có cậu nào biết chỗ sách cũ hay chỗ nào đó có bán không?Tớ bị mất cuốn 2,3,8,10.Ai biết làm ơn chỉ giùm nhá.Sẽ có hậu tạ
    Khủng long hâm
  5. cryingbabe

cryingbabe Thành viên rất tích cực

minh cung rat thich bo truyen em be va toi ,do that la 1 cau truyen cam dong .Minh nho m,ai khi anh bi benh nao do va co the bi lay ,ong bo da ko cho vao gap anh ,thang em da khoc va no nhat quyet gap may anh no.
  6. Yveskha

Yveskha Thành viên mới

Thế sao mình lại không thấy nhỉ ? Mình tìm mãi ngoài mấy tiệm sách cũ thì chẳng thấy bán, phim thì không có. 9boy1981có biết thì chỉ dùm cái, hic hic . Còn ai còn giữ lại đầy đủ không nhỉ, tôi làm mất gần hết rồi, tiếc quá. Tôi sẽ viết thư lên nhà xuất bản yêu cầu các cô chú ấy tái xuất bản lại (& lần này tất nhiên phải sửa chữa bổ sung đầy đủ đẹp đẽ, giá có cao hơn 1 chút cũng được!) ... Hy vọng sớm được gặp lại bé Minôrư, Takuya ... Một bộ truyện hay, xúc động, đầy tính nhân văn và giáo dục cao như thế thì ai mà chả thích

Life is a road that I wanna keep going ... Love is a river that I wanna keep flowing ...
  7. ot_xanh

ot_xanh Thành viên quen thuộc

thanks. nhung ma viet kieu do lau lam. tinh em lai luoi. cac bac thong cam. neu lan sau viet bai em se sua.
    dung la truyen nay duoc dung thanh phim hoat hinh, co chieu tren tv roi, nhung to lai khong xem het. bay gio van con tuc.
    Yvékha, nha u o dau? neu o khu thanh xuan thi den hang truyen cu truoc cong truong Dặng trần côn hỏi sẽ có, hồi trước tớ hay dọc o dó.
  8. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

hồi trước lúc đọc bộ truyện này tớ đã khóc đấy...tình cảm anh em của họ đúng là number one thật......đáng vote cho 5*..... tớ có dủ bộ nhưng trong 1 giây hào phóng đã cho con bạn mượn...thế là èn en...ko bao giờ gặp lại nữatiếc đến tận bây giờ,càng nghĩ càng tiếc
    ............I LOVE LINKIN PARK ............
  9. Safer-Sephiroth

Safer-Sephiroth Thành viên quen thuộc

ot xanh mà lười ko viết được thì em đánh bài vào tin nhắn với nội dung tóm tắt,anh sẽ viết thành văn có dấu (văn anh chuối lắm) rồi gửi lại cho em,khi đó em post lên,thế là được rồi>hôm nào anh cũng lên mạng,yên tâm là rất nhanh thôi.
    Còn anh cứ sửa từ bài của em còn lâu gấp 2,3 lần ngồi đánh có dấu em ạ.
    Truyện này nhà em còn đúng quyển tập 3.AI muốn muợn hôm nào em đem cho.
    Kẻ căm thù Yahoo Messenger
  10. knife

knife Thành viên quen thuộc

Chà tiếc thật, tui chỉ đọc được một tập thôi, cái tập mà hai anh em đi dự tiệc với hai vợ chồng nhà hàng xóm ý. Hay tuyệt, không hiểu sao sau đó không thấy bán nữa( lúc đó ở Cần thơ). Sau này coi lại trên đài thấy càng hay. Ai mà nghĩ ra được một câu chuyện quá hay thế nhỉ??? Nhớ đến đứa em mà muốn bẹo má nó hết sức...

anitas anitatum