1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bé và tôi. một bộ truyện tuệt hay về tình cảm gia đình

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi ot_xanh, 28/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Yveskha

Yveskha Thành viên mới

Me ở TPHCM á ot_xanh. Bây giờ tìm mua lại nguyên bộ có được không? Ở đâu nhỉ? Mất rồi nên tiếc lắm, càng nghĩ càng cú ... Me đã đi lùng những hiệu sách cũ trên đường Nguyễn Thị Minh Khai mà không có ! Chán ghê!
    À mọi người có nhớ tập 4 không? Trong đó có một câu chuyện về bé Minôrư ... cậu bé đọc một cuốn sách về nào đó, và nằm ngủ rồi mơ thấy mình là chàng hiệp sĩ trong cuốn sách ấy. Hì thật là ngộ nghĩnh dễ thương ... trong giấc mơ, bà tiên mà hiệp sĩ cứu chính là mẹ của bé Minôrư ... thật dễ thương và xúc động . Từ đó tôi thương em tôi hơn!!!

Life is a road that I wanna keep going ... Love is a river that I wanna keep flowing ...
  2. HEmIoNe_ptth

HEmIoNe_ptth Thành viên mới

Ôi trời, mình cực kì sung sướng khi gặp được những người bạn dành tình cảm sâu sắc của mình đối với truyện Em bé và tôi. Các bồ biết không, mình đã khóc 3 lần trước khi đọc lần đầu tiên, sau đó mình còn coi lại 2 lần và coi...tiếp trên ti vi, mà lần nào coi lại cũng vẫn thấy hay cả. Mình tự hỏi sao tg lai tài thế nhỉ, các câu chuyện gia đình bình thường thui cũng đã làm biết bao người xúc động, nét vẽ cũng thật đẹp. Giờ mình chỉ ước làm sao có được những tập tiếp theo để có thể đọc và ...khóc tiếp
    TOI VAN LA TOI[/size=5
  3. ot_xanh

ot_xanh Thành viên quen thuộc

the a`? bo nay do NXB Kim dong xuat ban nam 97, yveskha thu den hoi chi nhanh xem. ma bo nay conmg nhan hiem that , em tim du moi hang nhung hau nhu khong thay.co moi hang o thanh xuan du, nhung lai khong ban.tuc that. em co moi tap 1 voi tap 10, ai thich thi em tang cho. bay gio cung khong duoc giu nua, me tich thu het.
  4. melody-of-life

melody-of-life Thành viên quen thuộc

truyện này chỉ có 10 tập thui muh,theo tui là như vậy,chuyện này công nhận đọc cảm động ,phải nói là rất hay tui cũng thích đọc truyện này,tui đang tìm để mua lại nhưng không tìm thấy đâu có đủ bộ cả!
    In your dearest memories, do you remember loving me?
  5. ot_xanh

dau. tui thay o cuoi tap 10 van con co ten cua tap ke tiep ma,ma cha hieu tai sao lai ko ra nua. chi tiec la tui phat hien ra bo nay hoi muon, khi no da phat hanh het ca may thang roi tui moi phat hien ra. tim mua cung kho.
  6. Yveskha

Yveskha Thành viên mới

Có lẽ mình nên đi lùng ở các tiệm sách cũ thôi . Hy vọng là còn. À ot_xanh này mình làm bạn nhé, sao mà hợp gu quá đi thôi . Chỉ tiếc you ở tận HN không thì mình cùng share mấy bộ comics này nhở ... ***** 5 vote cho Em bé và tôi và ot_xanh

Life is a road that I wanna keep going ... Love is a river that I wanna keep flowing ...
  7. TUYET_NHI

TUYET_NHI Thành viên quen thuộc

Uh bộ truyện em bé và tôi xúc động lắm có ai nhớ cái lúc bé minôrư nghịch hỏng cái ảnh kỉ niệm của mẹ và takuya,anh trai bé đã rất giận và đánh bé......nhưng sự thực là cũng rất đau lòng.....đọc mẩu truyện đó mình phát khóc
    Bộ truyện này như đưa mình về với tuổi thơ vậy có buồn vui.....có những lúc ngây thơ vô tư đễ rồi đi vào lòng thành nỗi nhớ
    hình như tui may mắn hơn các bạn vì tuii có đủ bộ truyện này
    TUYẾT NHI
    Được TUYET_NHI sửa chữa / chuyển vào 05/07/2002 ngày 08:47
  8. ot_xanh

wao, rat vui Yveskha a.cho minh yahoo ID cua ban nhe. khi nao co dip chat nha.
    moi nguoi co nho ong thay hieu truong truong mam non khong ? mot nguoi ki la. luon deo kinh ram , du mua hay nang, trong nha cung deo. moi nguoi thu nghi xem tai sao ong ta lai phai lam the?
  9. dackman18

dackman18 Thành viên rất tích cực

tôi cũng đọc truyện này rồi. tính tôi rát khó chịu khi đọc truyện. truyện nào có chất lượng thì mới đọc. còn ko thì miễn bàn. thế mà khi đọc truyện này thì tôi rất cảm động. và tôi đã khóc khi đọc tập thư 8 và 9. hic. bây giờ nhớ lại vẫn thấy truyện này cực hay.nhưng mà sao tác gải ko làm tiếp phần 2 nhỉ?
    To ALL: tôi biết chỗ nào bán đủ bộ đó. ai muốn mua thì cứ gửi cho tôi tiền đi. tôi mua cho.1500đ/quyển. đúng giá hàng truyện cũ đó. ko có thêm bớt bất cứ đồng nào.cứ gửi đi tôi mua cho

Trăm năm bia đá cũng mòn
    Ngàn năm bia rượu cũng còn chưa say
    Vẫn biết là anh chưa say
    Nhưng mà anh tỉnh đắng cay vẫn còn
  10. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

có đủ bộ ko ông anh?nếu đủ thì em mua,ko đủ em cũng mua....mà ông anh ở đâu thế?
    ............I LOVE LINKIN PARK ............