1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bị gầy mặt...Làm thế nào bây giờ ạ +_+

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi emlacuoide, 12/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Em bị gầy mặt...Làm thế nào bây giờ ạ +_+

Hu hu
    Đúng là sự đời nó trái ngang lắm ạ
    Người em thì tròn xoe xoe, mũm mĩm (1m58 - 51kg), nhưng khổ nỗi mặt em thìlại bị gầy
    Nếu mà chụp ảnh mỗi mặt lên thì ai cũng nói em gầy tong teo bé tí ý.
    HJu hu, chả bít làm thế nào bi giờ, mặt mũi em dạo này chả hiểu sao lại bị gầy guộc, hốc hác đi trông kinh lắm ý, mặc dù là có ăn ngủ tốt (mọi hôm toàn 12h là em đi ngủ thôi, hôm nay phá lệ).
    Giờ chả bít làm thế nào, mọi người cứ chê dạo này trông mặt mũi gầy guốc hốc hác xấu kinh khủng, xương má cứ gọi là nhô hết cả lên.
    CÓ cách nào khắc phục ko ạ, để cho mặt béo lên, mà nguời cũng ko bị béo lên theo ý ạ. Chứ đừng ai khuyên em ăn nhiều cho béo lên nhớ, rồi lại chỉ toàn vào bụng với đùi thôi ý.
    Ai có cách nào chỉ cho em với, em định làm xoăn để che bớt nhưng tình hình là làm xoăn thì già lắm ạ nên em ko đành.
  2. bemo

bemo Thành viên mới

=))
  3. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Cô bạn chị cũng bị mặt gầy nhưng gầy hóp lại cơ không giống gương mặt em đâu vì xương đầu của nó to nhưng má lại ít thịt thì mới có thể gọi là mặt gầy
    Còn gương mặt em do cấu tạo xương đầu của em nhỏ nên vậy thôi hai má em bầu bĩnh đó chứ
    Hì hì nếu em muốn tập cho gương mặt cũng được đấy
    Phồng hai má và thổi bằng miệng ra từ từ , hoặc thổi bằng miệng và phồng hai má lên
    Mỗi ngày kiên trì tập cũng có đỡ đi đấy đó là cách cô bạn chị tập .
    Còn trang điểm cũng giúp làm cho gương mặt đầy đặn em nên nghiên cứu thêm các kiểu trang điểm cho mặt gầy để khắc phục phần nào .
    Quan trọng nhất cho gương mặt gầy chị nhớ là cách đánh má hồng .
    Trong bộ cọ nó có hai cây chổi đánh má hồng
    Một cây chổi hơi vát
    Một cây chổi đều tròn
    Cây chổi vát để đánh hất lên dành cho những người mặt tròn , hoặc vuông chữ điền .
    Còn chổi đầu tròn đều là dùng để đánh má hồng cho những người mặt dài , má hồng sẽ đánh xoay tròn theo bầu má hoặc đánh ngang
    Link em thao khảo này :
    Nguồn : http://www.tin247.com/trang_diem_cho_mat_gay-9-10766.html
  4. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Hic, nhung ma em ít khi trang điểm lắm lắm ý
    Ai bít chỉ emvới
    Nay gặp thằng bạn cũ, lại bị chê là mặt mũi dạo này hốc hác

5. happiness7983

happiness7983 Thành viên mới

12h đi ngủ thì lại chả kô gầy, ngày nào cũng 10h ngủ và 7h dậy xem nào, buổi trưa ngủ nửa tiếng nữa, 1 tháng sau là béo như nợn
  6. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Em happyness7983 khuyen đúng đó .
    Tuy nhiên, nếu em ăn ngú đều đặn như em ấy nói, ăn uong healthy này kia, mà khuôn mặt em vẫn gầy gò hốc hác, thì anh ... đoán có thể em trong số 10% phụ nữ bị chứng bịnh mà tên y khoa gọi là hypothyroidism đó em .
    Em có thể vô google và search từ hypothyroidism để tìm hiểu cặn kẽ nhé .
    Đơn giản, nuoc Mỹ hiện nay có 5 triệu nguoi đang bị chứng này . Khoa học cũng thống kê cho thấy, cứ 10 nguoi phụ nữ thì có 1 nguoi bị hypothyroidism .
    Nguoi bị bịnh này, là vì cơ thể họ thiếu học môn Thyroid đó em .
    May mắn thay, bịnh này chữa đưọc . Em chi viec di bac si, ke khai toa thuoc, uong thuoc giup cân bằng luợng hóc mon Thyroid là ok . Tuy nhiên, em phải di khám bac si cho chắc ăn nhé . Họ có thể de dàng test xem có đúng cơ thể em thiếu chấy Thyroid không đó . Cái clue lớn nhất đi kèm với khuon mặt gầy gò hốc hác, mắt trũng sâu, nguoi tròn trĩnh , đó là .. lúc nào cung cảm thấy mệt mỏi cả . Em nhé, đi khám bac si, nhac cho bac si biết là em muốn test luong Thyroid trong nguoi em nhé .
    Tại sao lại có nhiều phụ nữ bị thiếu Thyroid và lam khuon mặt họ gầy gò dù body họ map map tròn trĩnh vậy ?
    Có 2 nguyen nhân chính .
    1) Mấy tế bào gland sản xuat Thyroid bị sưng, bị hư hại . Thuong thì cái này là do chính hệ thống miễn nhiễm (immune system) của cơ thể bị suy yếu . Lý do hệ thống miễn nhiễm bị suy ý thì tat nhiên do nhiều thứ bịnh khác nhau . Anh không di vô chi tiết, trừ phi, đúng thật là em bị thiếu Thyroid hóc môn .
    2) Lý do chính thứ hai là so side effects của nhung cuộc giải phẫu khiến tế bào sản xuất Thyroid bị hư hại . Đơn giản là cung yếu hơn cầu mà thôi .
    Ngoài ra, còn rất nhiều lý do tự nhiên mà thiểu số mắc phải . Thí dụ, chứng TSH , hay pituitary không sản xuất kịp Thyroid .
    Đi khám bac si thử đi nha em . Chúc e may mắn và mau có khuon mặt bau binh de thuong .
    (1 số trieu chứng đi kèm với khuon mat hoc hac để giup em biết em thiếu chất Thyroid là: tóc bị khô, dễ gãy, da khô và màu tái, tóc bị rụng, cảm thấy buon chán depressed, bị táo bón , chu kỳ kinh nguyệt không đều đặn ...)
  7. jumanji12

jumanji12 Thành viên mới

Đi thẩm mỹ viện thôi em ạ ,
  8. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

nếu còn trẻ thì khoan hãy đi thẩm mỹ viên . Anh khuyên thật tình . Tuy nhiên, khuôn mặt là của các em, các em tự quyết định vậy .
    Khi nào trên 40 hãy đi thẩm mỹ .
  9. hoalan9000

hoalan9000 Thành viên mới

Có bài tập thể dục cho béo lên đó bạn.
  10. lacosbaby

lacosbaby Thành viên mới

em hỏi ké mí, mặt với cổ mà béo thì làm sao ạ, em ăn j cũng lên đầu hết, mặt cứ phính phính, cổ hok ngắn lắm nhưng lại nhiều mỡ mới tài,thế nên nhìn nó cứ ngắn ngủn :((