1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bị ho dài ngày..... Tại có đờm ở cổ nên thỉnh thoảng lại ho.... Uống thuốc gì bây giờ nhỉ ??

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi friendship_forever_8x, 13/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

Em bị ho dài ngày..... Tại có đờm ở cổ nên thỉnh thoảng lại ho.... Uống thuốc gì bây giờ nhỉ ??

Tình hình là....... Cứ có cảm giác đờm trong cổ, nó gây ra ho cho em. Ho ít thôi nhưng khó chịu vì ho lắm. Ngày thì còn uống thuốc nên cũng đỡ. Chứ sáng ra....qua đêm không có thuốc là đờm ở cổ nó lại trêu ngươi cổ họng ==>> Ho nhiều. ... lúc nằm thôi. Chứ đứng dậy đi lại đánh răng tý là lại đỡ ho....
    Uống thuốc tiêu đờm rồi mà chả thấy tiêu .......

Giờ nên uống thuốc gì các bác nhể ?? Uống mấy thuốc dang siro... như Slaska.... Lavenka......nghe trong quảng cáo thì có ăn thua gì không các bác nhể. ???
  2. virezo

virezo Thành viên mới

Thực ra tôi có thể kê cho bạn 1 đơn ngay tại đây nhưng dùng thuốc là 1 việc quan trọng và có liên quan pháp lý, pháp luật... nên theo tôi bạn vẫn nên đi khám và được kê đơn hãy đi mua thuốc.
    Có gì còn làm bằng chứng chứ . Người VN hay có thói quen mua thuốc không đơn. Tôi nghĩ như thế rất có hại cả hiện tại và về sau này.
  3. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

Thì cho em cái đơn..... Kiểu như uống kháng sinh ấy đc hok bác.
    Lười đi khám lắm.........Bác chỉ cho em cho nào khám với. Bệnh viện đông dã man. Em đến cổng rồi em lại về.......
  4. virezo

virezo Thành viên mới

Cũng khó nhỉ? Tôi không dám giới thiệu cho bạn phòng khám tư của ai cả. Bệnh viện đúng là đông thật. Bạn thử hỏi ai hay đi phòng khám tư xem.
    Có điều tôi phải dặn bạn là phòng khám tư đứng tên người giỏi nhưng cũng có nhiều bác sĩ trình độ non kém khám.
  5. MrKien_Trung

MrKien_Trung Thành viên mới

264 lê thanh nghị lên tầng 2, PK Tai Mũi Họng của BSCK II An viện TMH TW c=và BSCKII Tấn Quang, viện TMH TƯ. cần số đt thì pm cho mình nhéc...
  6. tklovingme

tklovingme Thành viên mới

chỗ b/s An khám và kê đơn là bao tiền anh Trung nhỉ ?
    nhiều chỗ pk tư nhân thu phí khám đắt lắm,mà chưa chắc đã được bác sĩ giỏi khám
  7. MrKien_Trung

MrKien_Trung Thành viên mới

BSCK II Đới Xuân An 0913 555 120, cứ nói anh Kiên thủ môn đội B B giới thiệu.
    Chuyên môn rất tốt, bạn yên tâm. Chi phí khám không đắt đâu, thuốc dùng hợp lý nữa. Vì ở đấy chỉ khám là chính, không bán thuốc. Với lại 2 BS khám ở đấy chuyên môn cao và có uy tín ở viện TMH TƯ mà.