1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bị phạt 1000 EUR về tội download trái phép

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi tcb_man, 26/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. co7seo

co7seo Thành viên mới

Em ko download mà xem Live bóng đá trên Stream Torrent với P2P thì có làm sao ko hả mấy bác? Cái này giống chia sẽ video quá
  2. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

chỗ nào viết đó bác? cho em xin vì thú thực hơn 500pages ong hết cả đầu.
    Ông bạn em là luật sư đang thương thảo, nó bảo tiền luật sư có thể k mât,s nhưng tiền ersatz schaden kiểu gì cũng phải nộp
  3. xingcaiha

xingcaiha Thành viên quen thuộc

Đây này bạn:
    http://www.netzwelt.de/forum/525982-post.html
    Mình tiếng Đức không khá lắm nhất với mấy cái luật rắc rối này. Đọc thì thấy bọn nó có quy định thu nhập tối thiểu là 900,/ tháng, dưới mức đó sẽ được nhiều quyền miễn trừ và có thể xin không phải nộp phạt. Theo mình hiểu là vậy
  4. conanc3

conanc3 Thành viên mới

Hic hic, đọc mà hãi. Mình từ hồi sang Đức đến giờ, mạng ngon down khoẻ dùng down cả mediafire, cả từ Torrent với phần mềm Utorrent. Phần mềm thì nhiều vô kể. Không biết thể nào. Từ giờ xin cai thôi. Sợ lắm. Đợt trước dính quả tiền phạt khi anmeldung trên một trang web 150 Euro, giờ mà hãi. Mô phật, mô phật.
  5. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

1. Bác kontaktieren với thằng bán hàng đó, nếu nó không trả lời, lưu mail đó gửi lại bọn Ebay để nó xử lý thằng này.
    2. Nếu giao dịch đó chwa quá 6 tuần, bác ra ngân hàng làm cái wiederspruch bảo là tao trả tiền nó chwa giao hàng để ngân hàng bác lấy lại tiền cho bác.
    ---------
    mịa kiếp em đen quá, còn có hơn tháng nwã là về phép. Nhất là cái vụ tải này, 10 thằng thì 9,5 thằng tải, nhwng dính trấu hình nhw mỗi em .
  6. Saiyuki

Saiyuki Thành viên tích cực

Vụ này đọc thấy ghê quá T_T Lôi lên để tham khảo.
  7. Saiyuki

Saiyuki Thành viên tích cực

Em vẫn sợ sợ vụ xem Sop Cast vì cái này cũng là hình thức P2P. Thực chất thì cái software ko vi phạm gì cả, chỉ sợ mình bắt sóng đúng cái đài nào dính dáng bản quyền thì tiêu đời. Em giờ có xem Sop Cast hay bắt sóng của mấy chú China cho chắc. Mà IP của mạng wifi trường là IP động chắc bị dò ra cũng khó @-)
  8. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nhớ lại ngày mới sang, có cái tivi mà .. cứ sợ nó bắt, tiền thì em chả có ^^ .. tối bật, sáng ra lại cho vào tủ quần áo khóa miẹ nó lại
  9. hoanghai1992

hoanghai1992 Thành viên mới

thế túm lại là vẫn đc down các trang wweb kiểu Rapid, Media, Megaupload còn k đc dùng cái P2P j đó vs Torrent chứ j các pác :-ss bản quyền sao lằng nhằng quớ :|
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ở ktx nhiều lúc có bọn dở hơi nào bắt đóng tiền điện tiến nước tiền GEZ, rồi có bọn còn kêu quyên góp đóng "hụi" nữa. Tốt nhất là ở KTX chỉ mở cửa cho POST và bạn bè mà thôi. ( À nếu như nhà có cái mắt thần nhìn ra). Còn nếu ko có thì có ai nhấn chuông cẩn thận tắt hết tivi nhạc nhẽo đi. Kì trước mình cũng quên ra tiếp tụi GEZ mà đang mở film, nó hỏi dồn 1 lúc là đành phải khai tuốt tuồn tuột ra nhục lắm :((