1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bị phạt 1000 EUR về tội download trái phép

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi tcb_man, 26/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Mình toàn down của Việt Nam up, không biết có sao không.

Không bao h dính tới kino.to :(
  2. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

tuy đọc trên báo thấy nó chỉ tóm bọn đầu trùm phát tán phim chứ Nutzer thì khó có khả năng tóm và cũng khó tóm đc vì mỗi ngày có gần 4 triệu Nutzer ngồi coi phim....nhưng mấy hôm nay cứ thấy bấm chuông là tim lại rộn lên mặc dù biết mình sẽ nhận nhiều post....:-ss
  3. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

trang kino.to bị sờ rồi, dễ kiểu gì cũng dính...........vì bọn đức này nó hay nhổ cỏ nhổ tận gốc.
    Ngay cả down mạng trg thì cũng pahỉ có imma nummer chứ bác.

Hãi thật.......cẩn thận k lại ăn một quả trả nợ vài cục vàng các bác nhé
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Die Kriminalpolizei weist auf Folgendes hin:

Die Domain zur von Ihnen ausgewählten Webseite wurde wegen des Verdachts der Bildung einer kriminellen Vereinigung zur gewerbsmäßigen Begehung von Urheberrechtsverletzungen geschlossen.
    Mehrere Betreiber von KINO.TO wurden festgenommen.
    Internetnutzer, die widerrechtlich Raubkopien von Filmwerken hergestellt oder vertrieben haben, müssen mit einer strafrechtlichen Verfolgung rechnen.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    xin lỗi vấn đề là bác nhận Abmahnung của kanzlei nào, nếu là kanzlei Wardorf ở muenchne thì k có chuyện thoát dễ đâu.

keer cả lý do là k biết tiếng, nó cũng theo đến cùng, vì cơ sở của nó là luật đức quy định 18 tuổi, đủ năng lực trí tuệ để nhận biết thế nào là @ăn cắp@ thế nào là k. 1 khi ra toà, cầm chắc là thua, nếu xác định k ở đức thì cùn còn đc, chứ ở đức thì k thể cùn đc ddaau, tiền án phí lĩnh đủ
  4. leebirne

leebirne Thành viên mới

~X Em cũng down trên kino.to khoảng chục phim rồi. Bây giờ làm sao đây ạ :-s Em dùng mạng của wohnheim :((
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

theo tớ thì giờ bọn nó vẫn chưa tóm đc Nutzer, theo tớ biết thì trang Kino.to là 1 trang có cấu trúc khá phức tạp, Server của nó nằm ở nước ngoài, các thành viên chủ trang web nằm ở Đức, Pháp , TBN...để tóm đc thằng đầu trò bọn nó cũng đã khá mất thời gian rồi...ko phải ngẫu nhiên mà Kino.to tồn tại gần 4-5 năm rồi như trước mũi chúng nó mà bây giờ mới tóm dc
    Luật quy định là nếu chỉ xem Stream ko down xuống máy thì vẫn Legal. Down xuống máy thì illegal....nhưng vấn đề là làm thế nào để xác định 1 thằng là xem Stream và 1 thằng down vì xét về khía cạnh kỹ thuật thì 2 cái đó ko khác gì nhau cả, ngay cả khi 1 thằng xem Stream xong 1 phim thì phim đó cũng đã đc tải 100% xuống Temporary File rồi, nếu thằng đó muốn giữ lại cái fim đó, nó chỉ việc rename cái file là xong, nếu ko muốn giữ lại thì tắt máy đi cái file đó sẽ mất. Vậy làm sao xác định đc thằng đó giữ lại cái file đó hay cứ để tự nó mất đi??
  6. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Vừa đọc cái này, có vẻ như nó ko muốn và ko thể truy đc Nutzer, trước là tóm những thằng Besitzer, sau đó là những thằng phụ trách upload Link fim và nhận tiền....việc truy ra đc IP của Nutzer xem ra rất khó khăn và nó cũng ko interessieren cho lắm....trước nó bắt bọn cá to đã...
    http://www.spiegel.de/netzwelt/netzpolitik/0,1518,767560,00.html
  7. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Chết thật, tầm 7, 8 tháng trước có lướt qua trang web của bọn này :D
  8. minghoanh

minghoanh Thành viên mới

ming bị bắt 2 lần ......nên kinh nghiện có thừa ...dành cho những ai ở đức
    -ko download mấy file film có tên rõ ràng(tên phim , định dạng, )......chẳng hạn "Howl's.Moving.Castle.mkv" hoặc những file có đuôi avi, wmv mp4
    kiếm mấy cái file cso tên viết tắt "fat.e.dvdrip.avi "
    -kiếm các bán download đã nén: iso rar
    NẾU BỊ GỬI RECHNUNG THÌ HÃY GỌI CHO BỌN LUẬT SƯ (THẰNG GỬI THƯ CHO BẠN ĐÓ) VÀ THƯƠNG LƯỢNG ---CHẮC CHẮN BỌN NO CHỈ ĐÒI MAX LÀ 500 THÔI
    ----TỐT NHẤT LÀ MUA CÁI ACC HOTFILE MÀ DOWNLOAD :)
    CÓ THỂ ADD NICH MING MÀ HỎI THÊM
    yh:MINGHOANH
    CHÚC A EM MAY MẮN
  9. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

e cũng mua acc Netload, tính ra 8eur thì cũng k rẻ nhưng tải tiếc yên tâm, vả lại.............sưu tập đc film nhòe
  10. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

cho em hỏi là việc mua account và download từ các File Host như rapidshare hay netload thì có legal ko? việc download từ các file trên đó ko có gì đảm bảo là legal vì đó là host chia sẻ file, ai up gì lên đó cũng đc...
    các bác thường down film từ trang nào? tiếng Đức nhé, ko cần HD 10 Gb chỉ cần bản đẹp DVD rip tầm 7-800MB thôi cho nó tiết kiệm bộ nhớ....lâu ko down phim ngứa chân tay quá...