1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em bị sưng khoé móng chân

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tlng, 18/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tlng

tlng Thành viên mới

Em bị sưng khoé móng chân

Lần đầu tiên em bị ạ, móng chân đâm vào thịt, hôm qua em cắt rồi nhưng mà nó vẫn sưng. Hôm nay sưng hơn, bây giờ làm thế nào để nó bớt sưng ạ??? Cả nhà giúp em với
  2. ngapsd

ngapsd Thành viên mới

Cái này mình bị mấy lần rồi, dùng kìm cắt khóe ý, nhẹ nhàng kéo hết phần móng đấy lên rồi cắt thôi. Đau lắm đấy! Mà nếu không thì rửa sạch tay đi, nếu tay bạn có móng, dùng móng nạy nạy nhẹ lên rồi cắt. Phải chịu đau thì mới lấy hết lên được!!!
  3. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

cái này là do lấy khóe k kỹ khi đi sửa móng ở tiệm,ngâm chân vào nc nóng co muối cho mềm ra rồi dùng kiem cắt khóe từ từ lấy ra,mnhẹ nhàng thôi vì nó đang tấy bên trong nhé
  4. caogianac

caogianac Thành viên mới

đang bị tổn thương vì nhiễm trùng
    uống kháng sinh, bôi kháng sinh, táng kháng sinh cật lực vào chỗ đó cho anh!
  5. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

như b này nói cũng đúng nè,hehhe,nó sẽ giảm tấy nhưng lấy đc ra vẫn tốt hơn
  6. honeytoxic

honeytoxic Thành viên mới

phải cắt chỗ móng đâm vào thịt mới khỏi dc.nhưng 1tg sau mọc dài lại bị thế .ấy phải nhét bông vào phần thịt bị đâm vào ý .cho móng mọc ra tiếp ko đâm vào
  7. vankook8584

vankook8584 Thành viên mới

tớ khuyên bạn thành thật nên đến bệnh viện. Giờ này năm ngoái tớ cũng đang bị thế. Cứ tưởng nhức nhức tí thôi, ai dè đến lúc nó nhiễm trùng, sưng tấy lên ko đi lại ko ngủ đc vì đau. Đến BV khám ng ta lôi ngay vào phòng tiểu phẫu, cắt xoẹt luôn nửa cái móng chân. Đến giờ nó còn chưa mọc lại hết.
    Bà tớ là bác sĩ bảo là chân tay là tổ chức lỏng lẻo trong cơ thế nên rất dễ nhiễm trùng từ chân lan vào ổ khớp rồi vào máu, cực kỳ nguy hiểm.
  8. vinyla

vinyla Thành viên mới

Dùng oxi rửa đi bạn, 1 ngày rửa 2, 3 lần là tốt nhất. Sau đó thì bôi dầu gió vào . Vừa lành lại vừa rẻ tiền . Tớ toàn tự chữa kiểu này. Chỉ 1,2 ngày là khỏi thôi . Chúc nàng mau lành nhé
  9. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

sao lại bôi dầu gió vào nhỉ ?
  10. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

huhu, tớ cũng bị cái này thường xuyên, đau kinh hồn, tớ còn bị sưng mủ to đùng, đau lắm
    ấy lấy hết mủ, ccắt sạch móng thừa đi ( đau chết ng)
    rửa ôxi jà hoặc cồn, thấm khô rồi rắc kháng sinh lên
    Kháng sinh viên con nhộng í, bẻ đôi ra, rắc cái bột bên trong lên! hôm sau hết đau
    tớ còn bị sưng mủ, ko thể cắt đc hết móng cơ, bị đau mất 1 tuần sau khi lấy mủ, xong rắc kháng sinh lên là hết đau đáy
    tớ cứ tầm 5 tháng bị 1 lần, huhuhu, đau lắm